[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - khaitran76

khaitran76

Thành viên mới
Chào cả nhà

Anh/Chị cho mình hỏi những vấn đề sau nhé:

Lúc ban đầu mình làm hs là diện F2B( Cha Mẹ thường trú nhân bảo lãnh cho con độc thân trên 21t ), nay Cha Mẹ đã có quốc tịch thì HS có được đẩy lên thành F1 không( mình nghe GĐ mình nói là chuyển lên F1 rồi)? và khi chuyển từ thường trú nhân sang có quốc tịch thì HS đc tính từ thời điểm như thế nào? Hiện tại Mình có thuộc diện F1 không?
Ngày chấp thuận bắt đầu làm HS khi Cha Mẹ chưa có quốc tịch của mình là: Priority date: nov 7 2006
Anh/Chi nào biết trường hợp của mình thì cho mình biết để theo dõi lịch visa cho đúng nhé.

Cám ơn Anh/Chị

hoang1951

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ giúp đỡ

khaitran76
Nhờ giúp đỡ
Chào cả nhà

Lúc ban đầu mình làm hs là diện F2B( Cha Mẹ thường trú nhân bảo lãnh cho con độc thân trên 21t ), nay Cha Mẹ đã có quốc tịch thì HS có được đẩy lên thành F1 không( mình nghe GĐ mình nói là chuyển lên F1 rồi)? và khi chuyển từ thường trú nhân sang có quốc tịch thì HS đc tính từ thời điểm như thế nào? Hiện tại Mình có thuộc diện F1 không?
Ngày chấp thuận bắt đầu làm HS khi Cha Mẹ chưa có quốc tịch của mình là: Priority date: nov 7 2006
Anh/Chi nào biết trường hợp của mình thì cho mình biết để theo dõi lịch visa cho đúng nhé.
Cám ơn Anh/Chị

_chào bạn theo như lời bạn nói là hồ sơ dược chuyển sang F1 của bạn thì cứ như lịch visa dang giải quyết dến 08/3/2006 rồi dó bạn , cứ mỗi tháng tăng 4 tuần như thế này thì khoảng 4 tháng nữa hồ sơ của bạn sẽ dược nhận phỏng vấn dó chúc bạn vui nhé
mến chào​

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Nhờ giúp đỡ

Chào cả nhà

Cám ơn Anh/Chị
Bạn vào đây lấy mẩu thư gởi cho NVC ,để hỏi tình trạng hồ sơ của mình .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Khi gởi thư này , bạn nhớ kèm theo BẢN SAO GIẤY CHỨNG NHẬN NHẬP TỊCH của người bảo lảnh .
Khi có thư trã lời từ NVC , bạn sẽ biết hồ sơ đã được nâng cấp lên F1 hay chưa .
Ngày ưu tiên vẫn giữ như của hồ sơ F2 B 07/11/2006

khaitran76

Thành viên mới
Hs: 7/11/ 2006

Chào cả nhà XNC,

bạn nào có HS tháng 11/2006 có tin tức gì về HS của mình chưa? Anh/Chị/Em nào có thì chia sẻ kinh nghiệm với nhé.

Bich Nghi

Thành viên mới
Ðề: Hs: 7/11/ 2006

xin chao,

Minh cung giong ban nhung chua co tin tuc gi het. Cho hoi ban da nop duoc nhung don gi roi?

Nghi