[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - phu92vn

phu92vn

Thành viên mới
không biết còn mình nói có thì người phỏng vấn đưa giấy trắng nói là :" để chứng thực lại rồi gọi lên sau "

Vậy cho mình hỏi thời gian chừng nào thì Lãnh Sự Quán mới mời hồ sơ mình lên phỏng vấn lại ???

Chỉnh sửa cuối:

Le Hoan

Thành viên mới
Ðề: Xin tư vấn giúp mình ( giấy trắng )

Ba me con mình đc bà ngoại bão lãnh nhưng khi phỏng vấn thì có hỏi Ba có con vời vợ sau hay không , thì Mẹ và Anh mình trả lời có mình nói không thì người phỏng vấn đưa giấy trắng nói là :" để chứng thực lại rồi gọi lên sau "

Vậy cho mình hỏi thời gian chừng nào thì Lãnh Sự Quán mới mời hồ sơ mình lên phỏng vấn lại ???
Bạn không nói rõ nội dung giấy trắng ghi như thế nào thì làm sao giúp bạn được.
Tuy nhiên, trong trường hợp này có thể đoán là LSQ không yêu cầu bạn bổ túc hồ sơ gì cả (xem như gia đình bạn đã nộp đủ giấy tờ cần thiết theo thủ tục) mà chỉ nói chung chung là gia đình bạn chờ LSQ giải quyết (không thời hạn).

Nếu đúng vậy thì do gia đình khai báo không thống nhất nên họ cần phải có thời gian xác minh lại vài chi tiết trong hồ sơ. Gia đình bạn chỉ còn cách chờ LSQ thông báo kết quả sau khi họ xác minh xong thôi (không thể biết được là chờ bao lâu).

linda

Ban điều hành

Ba me con mình đc bà ngoại bão lãnh nhưng khi phỏng vấn thì có hỏi Ba có con vời vợ sau hay không , thì Mẹ và Anh mình trả lời có mình nói không thì người phỏng vấn đưa giấy trắng nói là :" để chứng thực lại rồi gọi lên sau "

Gia đình bạn không phải phỏng vấn lại, vấn đề bố và mẹ của bạn ly hôn đã bị LSQ nghi ngờ, việc họ cần xác minh xem mẹ bạn và ba bạn có ly hôn thật sự hay không. Vì trong buổi PV 3 người đã trả lời có mâu thuẫn không thống nhất nên đã làm họ nghi ngờ. Tình trạng như vậy gia đình bạn yên tâm chờ, sau khi họ tìm hiểu và không thấy nghi vấn gì nữa, họ sẽ gọi vào LSQ bổ túc hồ sơ hoặc thông báo đồng ý cấp Visa cho gia đình. Thời gian chờ khó biết là bao nhiêu nhưng gia đình cũng nên chuẩn bị tinh thần chờ từ 2 đến 6 tháng hoặc hơn.

phuhung

Thành viên tích cực

Hi hi nhận giấy trắng giống mình. Nếu như gia đình bạn có liên quan đến cái vụ ly hôn thì qua topic này tham khảo thử đi, chắc cũng giúp ít nhiều cho bạn http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=3963( lưu ý có ba trang đấy nha bạn).

phu92vn

Thành viên mới

Dear PhuHung!

Thanks ban nha nhưng vấn đề của mình là mình và mẹ trả lời ko trùng khớp :L:L:L

Bạn ỏi cho mình hỏi . Khi PV mẹ Bạn và Bạn trả loi cùng 1 lúc hả ? Hay là đuoc hỏi riêng ? Vụ Ly hôn có truoc khi đuoc Bảo Lãnh hay Trong thoi gian Bảo Lảnh vậy Bạn ? Vì tôi F1 đang cho PV hoàn cảnh cũng giống Bạn , nên muốn tham khảo kinh nghiệm của HS gia đình Bạn để rút kinh nghiệm khi trả loi PV , cảm ỏn Bạn nhé

phu92vn

Thành viên mới

Dear bé xinh!

Àh kêu từng người ra hỏi đó bạn :D

Nhưng Bạn ỏi , Mẹ của Bạn Ly hôn xong rồi moi làm giấy Bảo Lãnh hay là Trong thoi gian Bảo Lãnh moi phát sinh Ly Hôn vậy Bạn ? Vì 2 tình huống này khác nhau Bạn ỏi , cảm ỏn thư trả loi của Bạn nhiều