[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - pwdnpwd

pwdnpwd

Thành viên mới
Cho mình hỏi câu hỏi như tiêu đề, mình chỉ mang một cái ổ cứng thôi.
Sẵn tiện cho mình hỏi luôn là khi phỏng vấn xong thì đại sứ quán giữ lại hồ sơ khám sức khoẻ (Phong bì có niêm phong) và không trả lại cho mình. Như vậy có đúng thủ tục không các bạn. Khi di dân qua Mỹ chỉ cần mang túi sức khoẻ màu vàng (Không có niêm phong) có cd và giấy tiêm ngừa bên trong thôi là đủ rồi có phải không?
Cảm ơn mọi người trước nhé.

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Có được mang ổ cứng máy tính để bàn trong hành lý xách tay?

Cho mình hỏi câu hỏi như tiêu đề, mình chỉ mang một cái ổ cứng thôi.
Sẵn tiện cho mình hỏi luôn là khi phỏng vấn xong thì đại sứ quán giữ lại hồ sơ khám sức khoẻ (Phong bì có niêm phong) và không trả lại cho mình. Như vậy có đúng thủ tục không các bạn. Khi di dân qua Mỹ chỉ cần mang túi sức khoẻ màu vàng (Không có niêm phong) có cd và giấy tiêm ngừa bên trong thôi là đủ rồi có phải không?
Cảm ơn mọi người trước nhé.
- ổ cứng mang bình thường, ko co vấn đề gì cả
- pv xong thì lsq sẽ giữ hồ sơ sức khoẻ là đúng rồi, khoảng 1 hay 2 tuần sau pv thì họ gửi cho bạn 1 cái phong bì có chứa hồ sơ cá nhân của bạn. Cái này bạn ko dc mở ra, khi qua mỹ thì cầm nó và túi sức khoẻ màu vàng để lúc qua thì đưa cho hải quan mỹ

pwdnpwd

Thành viên mới
Mới qua và muốn về VN kết hôn nhưng ... chưa có income. Liệu có mở hồ sơ bảo lãnh được không?

Mình mới qua Mỹ và mới có thẻ xanh. Nhân lúc này đang rảnh rỗi mình muốn về VN làm kết hôn và làm đơn xin bảo lãnh cho vợ luôn. Nếu chưa có income thì có thể mở hồ sơ bảo lãnh được không vậy các anh chị? Lưu ý là mình muốn mở hồ sơ chứ chưa đến lúc làm visa nha các anh chị. Mình có thể nhờ người thân bảo trợ tài chính được không?

Nhân tiện cho mình hỏi là thẻ xanh có được về lãnh sự Hoa Kỳ tại Việt Nam làm Tuyên thệ độc thân được hay không hay chỉ có US citizen mới được thôi?
Cảm ơn các anh chị đã đọc.

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Mới qua và muốn về VN kết hôn nhưng ... chưa có income. Liệu có mở hồ sơ bảo lãnh được không?

Mình mới qua Mỹ và mới có thẻ xanh. Nhân lúc này đang rảnh rỗi mình muốn về VN làm kết hôn và làm đơn xin bảo lãnh cho vợ luôn. Nếu chưa có income thì có thể mở hồ sơ bảo lãnh được không vậy các anh chị? Lưu ý là mình muốn mở hồ sơ chứ chưa đến lúc làm visa nha các anh chị. Mình có thể nhờ người thân bảo trợ tài chính được không?

Nhân tiện cho mình hỏi là thẻ xanh có được về lãnh sự Hoa Kỳ tại Việt Nam làm Tuyên thệ độc thân được hay không hay chỉ có US citizen mới được thôi?
Cảm ơn các anh chị đã đọc.
Hiện tại bạn đã có thẻ xanh thì bạn có thể về VN kết hôn và sau đó bạn có thể cầm hồ sơ của vợ về Mỹ để nộp hồ sơ bảo lãnh bình thường mà chưa cần tới Income của bạn. Sau này khi hồ sơ đến hạn, nếu bạn không đủ Income thì bạn có thể nhờ người thân đứng ra bảo trợ thay cho bạn, không có vấn đề gì cả.
Bạn có thẻ xanh ở Mỹ thì bạn có thể làm giấy tuyên thệ độc thân tại Mỹ, sau đó cầm về VN để làm thủ tục hồ sơ kết hôn tại VN. Bạn không thể làm tuyên thệ độc thân tại Lãnh sự Hoa Kỳ tại VN đâu nhé! (LSQ Hoa Kỳ tại VN chỉ làm các thủ tục cho công dân Hoa Kỳ)

pwdnpwd

Thành viên mới
Ðề: Có được mang ổ cứng máy tính để bàn trong hành lý xách tay?

Cảm ơn anh Thành nhiều, trước đây em cũng có suy nghĩ như anh nhưng em có một người bà con họ nói ngược lại nên em cũng hơi thắc mắc.
Một lần nữa cảm ơn anh nhiều lắm.