[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - zeldavn

tien1992

Thành viên tích cực
Ðề: Thời gian EMS gửi VIsa đến nhà là bao lâu

Haizz nãn gê , chờ sáng đến giờ lại vẫn không thấy gì :( , tuần này hết hi vọng rồi, hi vọng tuần sau sẽ có , chúc bạn phongtran90 thượng lộ bình an sớm thích nghi được với cuộc sống mới

Dorkynguyen

Thành viên mới

Haizz nãn gê , chờ sáng đến giờ lại vẫn không thấy gì :( , tuần này hết hi vọng rồi, hi vọng tuần sau sẽ có , chúc bạn phongtran90 thượng lộ bình an sớm thích nghi được với cuộc sống mới
Ban tien sao phải nãn vội thế? rán lên cái gì đến nó sẽ đến thôi bạn à..Mà bạn ngày chấp thuận là ngày bao nhiêu? Bạn đợi đc mấy ngày rồi? Bạn đi diện gì vậy nè? Minh cũng đang đợi Visa từ EMS nè. Mình cũng đợi từ khi ngày phỏng đến giờ cũn đc 4 ngày rồi :(

Dorkynguyen

Thành viên mới

Ban tien sao phải nãn vội thế? rán lên cái gì đến nó sẽ đến thôi bạn à..Mà bạn ngày chấp thuận là ngày bao nhiêu? Bạn đợi đc mấy ngày rồi? Bạn đi diện gì vậy nè? Minh cũng đang đợi Visa từ EMS nè. Mình cũng đợi từ khi ngày phỏng đến giờ cũn đc 4 ngày rồi :(
Ngày mai mình bay rồi . Mình đi hãng EVA chuyến bay BR 392 lúc 12h55
Mong zeldavn va Tien1992 sẽ có VISA trong tuần này .
BẠn phong ơi, sao có visa mà mua vé có ngay liền vậy? Hãng Eva đang còn chỗ hay sao vậy bạn? Bạn đi 1 chiều mua hãng này giá vé bao nhiêu vậy nè? Minh đang đợi Visa nên cũng ko biết phải mua hãng nào nữa ...

tien1992

Thành viên tích cực

Mình bổ túc hoàn tất là vào ngày 10/7 , chờ đến nay là 11 ngày rồi , mình đi diện F2A mẹ mình bảo lãnh , hy vọng là tuần sau sẽ có , để mình sắp xếp mua vé máy bay

tien1992

Thành viên tích cực

Bạn zeldavn có tin tức gì không , theo mình biết nếu qá 2 tuần mà lsq chưa cấp visa thì bạn nên mail hỏi thử xem

tien1992

Thành viên tích cực

Sốt ruột quá , có anh chị nào đã từng trong hoàn cảnh mình chưa , cho mình xin vài lời ý kiến đi :( , có người 6 ngày đã có , mà sao mình tận 11 ngày rồi vẫn chưa thấy gì cả hix hix

tien1992

Thành viên tích cực

hy vọng tuần sau mọi người sẽ nhận được visa ^^ cảm giác mình hiện tại chỉ cầu mong tuần sau sẽ có visa thôi

langvuon

khoai nướng

Sốt ruột quá , có anh chị nào đã từng trong hoàn cảnh mình chưa , cho mình xin vài lời ý kiến đi :( , có người 6 ngày đã có , mà sao mình tận 11 ngày rồi vẫn chưa thấy gì cả hix hix
Người nhà đã đóng tiền EMS gần 1 tháng rồi mà vẫn chưa thấy gì cả nè :2:

kinbig

Thành viên tích cực

Nhà mình có visa rồi,gia đình mình đi diện f3,mẹ mình là đương đơn chính nhưng chưa sắp xếp ra đi vì phải giải quyết 1 số việc,mà cuối tháng 7 này là sinh nhật bạn trai mình bên đó mình muốn book vé máy bay qua trước,rồi 1 tuần sau mẹ mình qua có được ko????????

phanlan

Thành viên tích cực

Anh langvuon có thể cho biết người nhà của anh ở thành phố hay tỉnh mà sao lâu nhận visa vậy không ?

langvuon

khoai nướng
Anh langvuon có thể cho biết người nhà của anh ở thành phố hay tỉnh mà sao lâu nhận visa vậy không ?
Ngay sát bên tpHCM chứ đâu xa, Tỉnh Đồng Nai

Nhà mình có visa rồi,gia đình mình đi diện f3,mẹ mình là đương đơn chính nhưng chưa sắp xếp ra đi vì phải giải quyết 1 số việc,mà cuối tháng 7 này là sinh nhật bạn trai mình bên đó mình muốn book vé máy bay qua trước,rồi 1 tuần sau mẹ mình qua có được ko????????
Đương đơn chính phải đi trước, đương đơn phụ phải đi cùng lúc hoặc có thể đi sau chứ không đi trước được.

kinbig

Thành viên tích cực

Ngay sát bên tpHCM chứ đâu xa, Tỉnh Đồng Nai

Đương đơn chính phải đi trước, đương đơn phụ phải đi cùng lúc hoặc có thể đi sau chứ không đi trước được.
huhuhu! vậy chứ qua đến mỹ họ ko cho mình nhập cảnh vào rồi mình phải mua vé ay bay về lại Vnam trong ngày luôn ah!!hay họ có cho mình tgian sắp xếp mua vé để về ko>????

tien1992

Thành viên tích cực

Chào bạn !
Sao trường hợp bạn lâu dữ vậy , mình nhớ lúc đóng tiền , nhân viên ems có nói vs mình là visa sẽ được chuyển trong vòng 2 tuần kể từ ngày LSQ chấp thuận mà , nếu sau 2 tuần mà không có gì thì phải email khiếu nại mà . Vậy bạn có hỏi thăm ems hay LSQ gì chưa? mình đag sốt rột cả tuần nay chờ hoài không thấy đâu :(

hotuan

Thành viên tích cực

Minh cam on ban nha.
Chuc ban thuong lo binh an..
Khi nào bạn đi phỏng vấn thành công báo cho anh em biết với nhé , vì tuổi phỏng vấn của bạn cũng giống trường hợp mình . Chúc bạn may mắn nhé , cám ơn nhiều.

An huynh

Thành viên tích cực

Ok ban. Khi nao Minh phong van, Minh se cogang dat giay hong. Minh se noi cho may may ban mung voi Minh hotuan. Minh cung hy vong moi viec se duoc may man thuan loi.
Minh dung dang hoi hop day ne. Tuan sau Minh phong van rui.
Ban khi nao pvan vay.
Minh xloi Minh xai dt nen ko co dau duoc.

zeldavn

Thành viên tích cực

Mình đã email cho LSQ để hỏi sao hơn 02 tuần mình vẫn chưa nhận được VISA thì họ chỉ trả lời là hiện tại visa mình chưa được phát hành. Khi nào phát hành họ sẽ gửi qua cho EMS. Đúng là trả lời chung chung thật.

Hy vọnng tuần này mọi người nhận VISA hết nhé.

harahara

Thành viên mới

các anh chị cho em hỏi, bây giờ LSQ gửi bao Visa về nhà em rồi mà ko dám mở ra vì các cô trên LSQ dặn "ko được mở bao màu nâu ra. để qua Mĩ người ta mở".
Chuyển phát nhanh nó gửi về bao như thế này thì nhà mình có mở ra ko đây, vì nếu ko mở ra thì ko lấy được hộ chiếu. ai có kinh nghiệm trả lời giúp em nhé, cảm ơn!

hình đây ạ.

zeldavn

Thành viên tích cực

Bạn cứ mở bao bì của EMS ra đi xem bên trong sẽ rõ. Vì bao niêm phong của LSQ còn nằm bên trong nên bạn cứ an tâm đi.

harahara

Thành viên mới

Bạn cứ mở bao bì của EMS ra đi xem bên trong sẽ rõ. Vì bao niêm phong của LSQ còn nằm bên trong nên bạn cứ an tâm đi.
nhà bạn mở rồi hả? tại mình nghe mấy cô trên LSQ dặn nên lo lắm, ko biết có nên mở ra ko.

zeldavn

Thành viên tích cực

nhà bạn mở rồi hả? tại mình nghe mấy cô trên LSQ dặn nên lo lắm, ko biết có nên mở ra ko.
Chưa bạn ơi, mình đang chờ visa. Nhưng mình không có chỉ bậy đâu. 100%