[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - zeldavn

tony.8910

Thành viên tích cực
Ðề: Thời gian EMS gửi VIsa đến nhà là bao lâu

Thank ACE đã chia sẽ với mình .mình đã lấy vé rồi 6 Tây mà chưa có visa hôm nay mình lo quá . Tai mình check thấy chữ Issued mình yên tâm và kêu họ xuẩt vé luôn mà visa LSQ chưa chuyền qua EMS nữa . Mình lo còn có 3 ngay mình bay mà chưa cầm dược visa . Thank ACE chia sẽ cùng mình
Rút kinh nghiệm lần sau cầm chắc trong tay rồi hãy xuất vé,mình ở phú nhuận thứ 2 issued thì chiều thứ 4 mình nhận visa.

Victor

Thành viên mới

Em vừa nộp đơn xin renew visa hôm 27/5, đến LSQ 9am ngày 29/5. Bây giờ check visa status thì đã thấy hiện dòng administrative processing rồi, được hôm nay đã là ngày thứ 2 (vừa cập nhật 3/6). Vì ngày bay sắp đến 11/6 nên em hơi lo không biết visa có về kịp ko. Mọi người có ai gặp trường hợp tương tự ko ạ? Thường thì bao lâu visa sẽ được issued?

phuongsaigon_2006

Thành viên tích cực

Victor ơi !!! Cho mình hỏi bạn nhận visa vào buổi nào vậy minh check thứ 2 chữ Issued mà hôm nay thứ 4 rồi chờ hoài không thấy minh đọc ACE nói hôm nay thứ 4 LSQ không có làm việc . Mình lo quá tai mình lẫy vé rồi 6 Tây bay mà hôm nay chưa có visa nua . Thank ACE chia sē cûng mînh lúc này

Victor

Thành viên mới

Chị ráng chờ thêm chút nữa xem. Em mới check status thì nó vừa chuyển qua Issued hôm nay 6/4. Em nghĩ sớm lắm thì thứ 6 em nhận được vì em ở tỉnh.

phuongsaigon_2006

Thành viên tích cực

Mình ở saigon mình da lấy vé 6/6 Rồi . Sợ không kip Victor ơi .thank đã chia sẽ với mình

phuongsaigon_2006

Thành viên tích cực

Tony.8910 ơi !!! Cho mình hỏi thu 4 ban nhận vísa buôi nao mînh giống bạn thứ 2 Issued hom nay thứ 4 chờ hoài không thấy EMS đem lại tony.8910 lúc mẩy giờ và trước khi đến có dt cho bạn không . Nhờ bạn chia sẽ với minh thank bạn

tony.8910

Thành viên tích cực

Tony.8910 ơi !!! Cho mình hỏi thu 4 ban nhận vísa buôi nao mînh giống bạn thứ 2 Issued hom nay thứ 4 chờ hoài không thấy EMS đem lại tony.8910 lúc mẩy giờ và trước khi đến có dt cho bạn không . Nhờ bạn chia sẽ với minh thank bạn
Mình nhận hôm thứ 4 lúc 1g nhân viên ems gọi trước cho mình,sáng mai bạn chạy lên cty ems hỏi thử xem lsq có chuyển về cty chưa.nhớ cầm theo chứng minh nd nhé.
p/s:kiểu nầy thì phuong xì gòn tối nào cũng không ngủ và chờ visa nè

Lucia

Thành viên tích cực

Mình nhận hôm thứ 4 lúc 1g nhân viên ems gọi trước cho mình,sáng mai bạn chạy lên cty ems hỏi thử xem lsq có chuyển về cty chưa.nhớ cầm theo chứng minh nd nhé.
p/s:kiểu nầy thì phuong xì gòn tối nào cũng không ngủ và chờ visa nè
Anh Tony cho em hỏi, hôm anh bổ túc xong anh ra quầy EMS anh có đóng 120 ngàn không vậy ( hỏa tốc ). Em dự định sáng ngày PV xong OK là em về quê khoảng 5 ngày, mình không ở nhà ( Sài Gòn ) để đợi visa thì có sao không anh ?

tony.8910

Thành viên tích cực

Anh Tony cho em hỏi, hôm anh bổ túc xong anh ra quầy EMS anh có đóng 120 ngàn không vậy ( hỏa tốc ). Em dự định sáng ngày PV xong OK là em về quê khoảng 5 ngày, mình không ở nhà ( Sài Gòn ) để đợi visa thì có sao không anh ?
Làm gì có chuyện hoả tóc mà phải đóng 120k làm chi.cứ đăng ký online xong ra quầy họ đưa mình 1 tờ giấy thông tin,cứ điền vô rồi về(họ sẻ check thông tin xem có gióng như dk trên mạng kg,gióng như xác nhận lại) ,bạn Hoa Ly ở Kien giang kg đóng tiền củng có 3 ngày là nhận được visa.nếu không trực tiếp nhận visa thì bạn nên gởi lại cmnd ,khi nào nv ems gọi thì bạn nói nhờ người nhà nhận tại nhà là ok.

Lucia

Thành viên tích cực

Nghĩa là trước khi họ giao họ sẽ điện thoại cho mình biết phải không anh, vậy em yên tâm về quê rồi. Cảm ơn anh nhé. Ủa, mà khi nào anh lên đường vậy ? Anhh lo đi sớm nha. Chúc anh thượng lộ bình an

tony.8910

Thành viên tích cực

Nghĩa là trước khi họ giao họ sẽ điện thoại cho mình biết phải không anh, vậy em yên tâm về quê rồi. Cảm ơn anh nhé. Ủa, mà khi nào anh lên đường vậy ? Anhh lo đi sớm nha. Chúc anh thượng lộ bình an
Khi nhận visa mình có hỏi dùm người bạn là có cho nhận thay kg?thì nv ems nói được,Lucia cứ gởi lại cmnd cho an tâm nhé.Anh còn lưu luyến quê hương lắm nên 1 thời gian nữa mới đi.chúc Lucia pv thành công sớm đoàn tụ cùng anh xã nhé hehe

jackyta1997

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi em không dang ký nhận visa ở chổ EMS mà về nhà em lên trang web ustraveldocs đăng ký đc không? và hiện tại e đang lên web coi đến chổ nó bắt điền tên giống trong passport nhưng trong đó có dấu thì em ghi có dấu nhưng có không chịu
vd : Ten Phạm Thị Bích Thủy

thì phần Tên :em ghi (THỦY)

phần Họ : em ghi (PHẠM THỊ BÍCH )

cho e hỏi có đúng không anh chị hay ko cần dấu

tony.8910

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi em không dang ký nhận visa ở chổ EMS mà về nhà em lên trang web ustraveldocs đăng ký đc không? và hiện tại e đang lên web coi đến chổ nó bắt điền tên giống trong passport nhưng trong đó có dấu thì em ghi có dấu nhưng có không chịu
vd : Ten Phạm Thị Bích Thủy

thì phần Tên :em ghi (THỦY)

phần Họ : em ghi (PHẠM THỊ BÍCH )

cho e hỏi có đúng không anh chị hay ko cần dấu
Không cần bỏ dấu đâu bạn.

phuongsaigon_2006

Thành viên tích cực

ACE dear !!!! Mình vửa nhận visa lúc 8 gio 30 tối chờ đợi bao ngày đă đến . Thank ACE rất nhiều đã chia sẽ cùng mình trong thời gian mình bối rối .và lo âu ..

tuanthao1406

Thành viên tích cực

Cả nhà cho em hỏi mình vào đâu check tình trạng visa vậy ah? Các anh chị đã nhận visa cho e hỏi bao lâu là nhận được kể từ ngày pv ạ? E lỡ mua vé mbay rồi nên lo quá :(

zeldavn

Thành viên tích cực

Không biết có bạn nào lâu hơn mình chưa. Chưa hùi đó mình chờ đúng 22 ngày mới nhận được VISA.

tuanthao1406

Thành viên tích cực

Cho e hỏi e check visa thấy có Issued rồi, bây giờ e muốn check bên ems thì phải làm sao ah?

thaohuynh265

Thành viên tích cực

Em phỏng vấn hôm 24-7, lúc nãy gọi lên bên LSQ thì tình trạng vẫn đang là Ready, em lo quá cả nhà ơi. Mặc dù biết là hệ thống bên LSQ đang được khắc phục nhưng sao có bạn phỏng vấn hôm 25-7 và 28-7 thì đến nay đã thấy visa issued rồi.

tuanthao1406

Thành viên tích cực

Minh pv 28/7 check visa da issued, nhung check ben ems thi chua co thong tin gi :( ko biết đến khi nào

thaohuynh265

Thành viên tích cực

Minh pv 28/7 check visa da issued, nhung check ben ems thi chua co thong tin gi :( ko biết đến khi nào
Chúc mừng bạn nhé, bạn đã được 99.5% rùi đó, còn lại ở khâu chuyển phát thôi. Chắc bạn sẽ sớm nhận được visa nè