[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - banana

banana

Thành viên tích cực
xin mọi người tư vấn giúp em

đây là lần đầu tiên viết bài nếu có điều gì sai sót xin mọi người bỏ qua.Theo thông tin em nghe được thì mình có hình xâm trên người là không đi được hả?anh chị nào có thể tư vấn em về việc này không? em xin chân thành cảm ơn anh chị

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: xin mọi người tư vấn giúp em

đây là lần đầu tiên viết bài nếu có điều gì sai sót xin mọi người bỏ qua.Theo thông tin em nghe được thì mình có hình xâm trên người là không đi được hả?anh chị nào có thể tư vấn em về việc này không? em xin chân thành cảm ơn anh chị
Chào bạn.

Đã có nhiều người cũng hỏi câu này trước đây. Ngắn gọn là hình xâm không ảnh hưởng gì đến việc xuất cảnh cả. Bạn an tâm nhé.

Chúc vui vẻ.
Thân chào bạn.

banana

Thành viên tích cực
xin anh chị trong gia đình f2a,b giúp em

em đang ở diện f2a và em mới có thông tin là chị em bên Hoa Kỳ được lãnh sự quán gửi giấy yêu cầu em chụp hình 5*5 va 4*4 chụp ngiêng, ngoài ra còn làm sơ yếu ly lịch nữa để gửi qua hoa kỳ,ngoài ra còn nghe chị nói đã đóng tiền visa nữa,vậy mọi người tư vấn giúp em về cái này!!,,vậy hồ sơ của em đã tới đâu rồi? ,có ai gap hoàn cảnh như em không vậy?nếu như vậy thì bao lâu em được phỏng vấn??cảm ơn anh chị nhiều!!

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: xin anh chị trong gia đình f2a,b giúp em

em đang ở diện f2a và em mới có thông tin là chị em bên Hoa Kỳ được lãnh sự quán gửi giấy yêu cầu em chụp hình 5*5 va 4*4 chụp ngiêng, ngoài ra còn làm sơ yếu ly lịch nữa để gửi qua hoa kỳ,ngoài ra còn nghe chị nói đã đóng tiền visa nữa,vậy mọi người tư vấn giúp em về cái này!!,,vậy hồ sơ của em đã tới đâu rồi? ,có ai gap hoàn cảnh như em không vậy?nếu như vậy thì bao lâu em được phỏng vấn??cảm ơn anh chị nhiều!!
Bạn vào đây xem,biết hồ sơ của mình đang ở giai đoạn nào , chuẩn bị các giấy tờ cần thiết
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
chào bạn.

banana

Thành viên tích cực
Ðề: xin anh chị trong gia đình f2a,b giúp em

vậy cho em hỏi thêm là từ đó đến thời gian phỏng vấn khoảng mấy tháng vậy ?

banana

Thành viên tích cực
mọi người gia đình f2a giúp em

hiện tại em đang sống ở sài gòn, em sinh năm 1992, bố mẹ em đang định cư bên mỹ, nghe đâu mọi giấy tờ thủ tục bên đó gia đình em đã đóng tiền hết, và bên mỹ cũng yêu cầu em làm lí lịch tư pháp, cũng như hồ sơ gửi qua bên mỹ và đã nộp vào rồi.vậy cho em hỏi thì thuờng khoảng bao lâu là em phong vấn !! xi anh chị giúp em với,, co điều gí sai xin anh chị bỏ qua và giải thích cho em, em xin chân thành cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: mọi người gia đình f2a giúp em

hiện tại em đang sống ở sài gòn, em sinh năm 1992, bố mẹ em đang định cư bên mỹ, nghe đâu mọi giấy tờ thủ tục bên đó gia đình em đã đóng tiền hết, và bên mỹ cũng yêu cầu em làm lí lịch tư pháp, cũng như hồ sơ gửi qua bên mỹ và đã nộp vào rồi.vậy cho em hỏi thì thuờng khoảng bao lâu là em phong vấn !! xi anh chị giúp em với,, co điều gí sai xin anh chị bỏ qua và giải thích cho em, em xin chân thành cảm ơn
Bạn vào đây ,lấy mẩu thư gởi cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: mọi người gia đình f2a giúp em

dạ em cảm ơn! nhưng theo kinh nghiêm của anh chị thì thương thì bao lau vậy?
Chào bạn.

Hồ sơ F2A nhận được giấy mời phỏng vấn phải hội đủ 2 điều kiện:

1/ Hồ sơ đó phải được NVC thông báo hoàn tất.
2/ Lịch visa F2A đăng hàng tháng phải vượt qua khỏi ngày ưu tiên của hồ sơ đó.

Chúc bạn may mắn.
Thân chào.

banana

Thành viên tích cực
anh chị giúp em

theo kinh nghiệm của anh chị đi trước thì khi mà nộp giấy tờ đã xong thì khoảng bao lâu thi co giấy gửi về phỏng vấn.Em biết là chờ tới ngày ưu tiên của mình nhưng theo đa số thì bao lâu vậy? xin anh chị giúp em

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: anh chị giúp em

theo kinh nghiệm của anh chị đi trước thì khi mà nộp giấy tờ đã xong thì khoảng bao lâu thi co giấy gửi về phỏng vấn.Em biết là chờ tới ngày ưu tiên của mình nhưng theo đa số thì bao lâu vậy? xin anh chị giúp em
Chào bạn,

Các diện F sau khi hoàn tất HS tại NVC thì phải chờ đến ngày ưu tiên thì mới được PV. Chờ bao lâu thì tùy thuộc vào ngày ưu tiên, bạn cung cấp thêm ngày ưu tiên và diện F nào thì ACE sẽ tạm đoán cho bạn khi nào đến lượt PV. Thân chào.

DucTran

Thành viên mới
Ðề: anh chị giúp em

Thông thường, khi hồ sơ đến ngày Ưu Tiên mà Visa Bulletin sẽ đăng cho tháng sắp đến thì chủ hồ sơ sẽ nhận được Thư Mời PV qua Email từ NVC trước khi đăng lịch khoảng từ 30-45 ngày để mình lo hoàn tất giấy tờ đi PV. Dĩ nhiên là hồ sơ không còn trở ngại ở NVC.

banana

Thành viên tích cực
mọi người giúp em

em sinh năm 1992 xin cho em hỏi tới ngày đi phỏng vấn cần đem những giấy tù gì!!! em có cần đem theo học bạ không !!!

banana

Thành viên tích cực
mọi người ơi giúp em với.....

em chuẩn bị khám sức khoẻ và phỏng vấn cho em hỏi có hình xâm là không đi được ak? câu hỏi này em cũng đã hỏi rồi nhưng em cần nhiều lời tư vấn hơn vì em hơi lo lắng là không đi được!!!:confused:

dinhthao

Thành viên tích cực
Ðề: mọi người ơi giúp em với.....

em chuẩn bị khám sức khoẻ và phỏng vấn cho em hỏi có hình xâm là không đi được ak? câu hỏi này em cũng đã hỏi rồi nhưng em cần nhiều lời tư vấn hơn vì em hơi lo lắng là không đi được!!!:confused:
chào bạn. gđ tôi có 1 thằng em họ nó cũng xâm ( 2 hình ) gđ nó pv ngày 23/5. khi khám sức khỏe nó có thử nước tiểu để thử chất kích thích và khi ông bà già nó đi lấy kết quả khám sức khỏe thì bác sĩ ở đó kêu nó lên gấp để kiểm tra nước tiểu đột xuất để coi có xử dụng chất kích thích hay ? và có người đi theo để giám sát. Đây những gì tôi biết thôi chỉ mang tính chất tham khảo.

banana

Thành viên tích cực
mọi người giúp em

mọi người cho em hỏi , em đi diện cha mẹ bảo lãnh con, em co giấy phỏng vấn rồi nhưng em không biết la đóng phí phỏng vấn ở chỗ nào và cần giấy tờ gì khi đi đóng phí

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: mọi người giúp em

Đi đến nới này nè bạn
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16323-Quá-trình-phỏng-vấn-tại-LSQ-Hoa-Kỳ

+ Hồ sơ chuẩn bị cho phỏng vấn :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2818-Sắp-xếp-giấy-tờ-chuẩn-bị-PV

+ Bạn chích ngừa và khám sức khỏe chưa ?
Nếu chưa thì vào đây gọi điện đăng ký trước
http://xuatnhapcanh.com/forum/content.php/100-Kinh-nghiệm-khám-sức-khỏe-và-chích-ngừa

+ Nếu giấy DS-230 làm quá 1 năm , thì phải làm lại cái mới
+ lý lịch tư pháp số 2
+Hộ chiếu
+ các giấy tờ khác có ghi trong giấy phỏng vấn

+ Về việc đóng phí : xả ra 2 trường hợp
- Nếu ba bạn ờ bên mỷ lúc trước có đóng 404$ hoặc 230$ rồi thì đi phỏng vấn ko cần đóng lại
- Nếu ba bạn lúc trước chưa đóng thì bạn cần làm DS-230 và đóng 230$ lúc phỏng vấn
-Sau khi phỏng vấn đậu bạn sẽ đóng phí chuyển phát nhanh EMS khoảng 200.000 vnđ
( 168.000 vnđ )

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: mọi người giúp em

Lần sau post bài nhớ ghi thông tin về hồ sơ đầy đủ nha bạn