[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ F2A - birly_mf

birly_mf

Thành viên mới
Xin chào xnc,
Em tên Tuyền, năm nay 26t, em qua mỹ đã được gần 3 năm và có thẻ xanh và có hết tất cả các giấy tờ tuỳ thân. Hiện nay em muốn bảo lãnh chồng sắp cưới của e đang ở Vietnam! Thật sự là e đang là sinh viên và cũng chưa có khai thuế! Sang năm e mới có thể khai được! Xin xnc cho e hỏi là e có đủ điều kiện để bảo lảnh chồng của e được ko ạh? E dự định là tháng 6 này mới về đăng ký kết hôn được!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin giúp em giải đáp thắc mắc về 1 sinh viên muốn bảo lãnh chồng ạh!

Xin chào xnc,
Em tên Tuyền, năm nay 26t, em qua mỹ đã được gần 3 năm và có thẻ xanh và có hết tất cả các giấy tờ tuỳ thân. Hiện nay em muốn bảo lãnh chồng sắp cưới của e đang ở Vietnam! Thật sự là e đang là sinh viên và cũng chưa có khai thuế! Sang năm e mới có thể khai được! Xin xnc cho e hỏi là e có đủ điều kiện để bảo lảnh chồng của e được ko ạh? E dự định là tháng 6 này mới về đăng ký kết hôn được!
Hiện tại bạn có thể làm thủ tục kết hôn và làm hồ sơ bảo lãnh cho chồng theo diện F2A. Khi nộp hồ sơ bảo lãnh cho Sở di trú họ sẽ nhận đơn và chưa hỏi đến phần thu nhập của bạn, khi nào hồ sơ được mở lúc đó mới cần đến người bảo trợ tài chính. Hồ sơ F2A thường có thời gian chờ từ 2-3 năm, bạn nộp hồ sơ từ bậy giờ là vừa rồi, sau này nếu không đủ thu nhập thì bạn có thể nhờ bạn bè hoặc người thân đứng ra đồng bảo trợ cho bạn.