[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - cafeg7

cafeg7

Thành viên tích cực
Em chào cả nhà XNC!

Em năm nay 22t, hôm rồi em có đi phỏng vấn tại LSQ, ban đầu khi người ta kiểm tra giấy giờ, Nhân viên lãnh sự có đưa em kí 1 tờ giấy, họ giải thích rằng do em còn đang trong độ tuổi Nghĩa vụ quân sự nên kí giấy này để đăng ký đi quân đội ở Mỹ, chừng nào qua Mỹ phải gủi giấy này theo đường bưu điện cho địa chỉ được ghi trên đó. Nếu ko gửi thì sau này ko đc quyền lợi gì hết (như là nhập tịch, mua nhà v.v..)

Hôm qua em sựt nhớ nên lục hồ sơ kiểm tra lại thì ko thấy mình có giữ tờ giấy này. Em quên mất là lúc kí tên xong, nhân viên Lãnh sự giữ giấy đó hay là giao em giữ (thật là tệ!). Cả nhà cho em hỏi là trong trường hợp mất, em xin họ cấp lại cho mình có đc ko ạ? Thật tình bây giờ em ko thể nhớ đc là họ có giao cho mình giữ tờ giấy đó ko nữa. Có anh chị nào biết về trường hợp này thì nói cho em rõ nhé. Em sợ cái trí nhớ của mình ghê. Cảm ơn cả nhà.

cafeg7

Thành viên tích cực
Chào cả nhà.

Hôm 10,11,12/10 vừa rồi em thử đàm, cả nhà mình có ai thử đàm chung vào ngày đó ko ạ? Hôm nay đã hết tuần thứ 8 của em rồi, em lo lắng quá, ko biết khi nào người ta sẽ gọi và ko biết có bị gì ko. Có anh chị nào có kinh nghiệm thử đàm gần đây nhất cho em xin lĩnh hội nhé. Cảm ơn cả nhà.

tien_thanh0711

Thành viên
Ðề: F2A Thử đàm

Chào cả nhà.

Hôm 10,11,12/10 vừa rồi em thử đàm, cả nhà mình có ai thử đàm chung vào ngày đó ko ạ? Hôm nay đã hết tuần thứ 8 của em rồi, em lo lắng quá, ko biết khi nào người ta sẽ gọi và ko biết có bị gì ko. Có anh chị nào có kinh nghiệm thử đàm gần đây nhất cho em xin lĩnh hội nhé. Cảm ơn cả nhà.
8 tuần rồi mà không bị gọi kêu lên thì tốt rồi bạn ak.bạn khám ở đâu?chợ rẩy hay IOM?nếu chợ rẩy 8 tuần thì gần nhận được kết quả rồi đó.nếu IOM thì lâu hơn 1 tuần = 9tuần ak.@_@:109::109::109::109::109:

DucTran

Thành viên mới

Chào cả nhà.

Bạn vào xem tại đây sẽ biết cụ thể về Kết Quả xét nghiệm Đàm :

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15925-Kinh-nghiệm-khám-sức-khỏe-và-chích-ngừa

Thân,

cafeg7

Thành viên tích cực

8 tuần rồi mà không bị gọi kêu lên thì tốt rồi bạn ak.bạn khám ở đâu?chợ rẩy hay IOM?nếu chợ rẩy 8 tuần thì gần nhận được kết quả rồi đó.nếu IOM thì lâu hơn 1 tuần = 9tuần ak.@_@:109::109::109::109::109:
Chào bạn, mình khám ở Chợ Rẫy. Mà nghe Bác sỹ trong đó bảo là 10 tuần mới có, cũng ko biết sao nữa. ^^

cafeg7

Thành viên tích cực

Tin vui gửi đến cả nhà XNC.

Hôm nay, đúng 1 tháng 1 ngày sau ngày lấy mẫu đàm đầu tiên. BV Chợ Rẫy đã gọi điện cho em báo kết quả thử đàm tốt và em vừa lấy film phổi từ BV trở về nè. Thật là hạnh phúc. Trên giấy hẹn mà BV cấp cho em bảo là ngày 17/12/2012 này Hồ sơ SK của em sẽ được chuyển qua LSQ. Rồi đợi 10 - 15 ngày sẽ có thông báo mời em đến bổ túc. Nhưng em nghe một số người mách nước là ko cần phải đợi lâu quá như vậy, chừng 2-3 ngày sau 17 tây đó là em tự động lên LSQ luôn cho nhanh. Nay em hỏi cả nhà XNC rằng ko biết thông tin đó có chính xác ko ạ? Mong được phản hồi sớm từ các Cô Bác Anh Chị. Em xin cảm ơn thật nhiều!

Ballove

Thành viên mới

Cả nhà ơi có ai bị thử đàm ngày 28,29/1 không xin chia sẻ với .Em đợi gần 8 tuần rồi lo lắng đau tim quá ....hic hic. Có cơ may sống xót không vậy cả nhà ,còn 2 ngày nữa là hết 8 tuần rồi . Mong trời phật phù hộ cho kết quả sk của em tốt l001l001l001