[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - Chochuot

Chochuot

Thành viên tích cực
Xin chao dien dan !!!
Cho em hoi tham dien F2A ,thuong dien nay dang rut ngan thoi han khoang 1.5 den 2 nam
ho so em ngay 09-Apr-2012 van chua co case number HCM xin cho hoi khi nao em moi duoc mo ho so de pv
Chan thanh cam on

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: F2a qua lau

Xin chao dien dan !!!
Cho em hoi tham dien F2A ,thuong dien nay dang rut ngan thoi han khoang 1.5 den 2 nam
ho so em ngay 09-Apr-2012 van chua co case number HCM xin cho hoi khi nao em moi duoc mo ho so de pv
Chan thanh cam on
Mẩu thư gởi cho NVC để hỏi số CASE NUMBER ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ
Khi có thư trã lời thì bạn sẽ biết
1 NẾU đã có case number rồi , là hồ sơ đã được chấp thuận
2 NẾU chưa có , hồ sơ chưa được chấp thuận , đang con ở USCIS.
DÙNG SỐ RECEIPT NUMBER , ĐỂ THAY THẾ CHO CASE NUMBER KHI GỞI THƯ NÀY .

Chochuot

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình F2A ngày 09/04 cũng đang chờ luôn. :(
Cung hon 1 nam roi ,nhung nghe noi la bay gio xet nhanh lam ,thang 5 lich visa da la 01/0/3/2011 roi ,nen neu tinh hinh nay cung se den luot cua nhung ho so thang 4 /2012 hy vong la trong nam nay ,minh co 1 nguoi quen cung bao lanh dien F2A ho so dung 2 nam la da den my ( thang 4 nay se di My phong van xong het roi ) hy vong nhung ho so thang 4/2012 se duoc giai quyet nhanh ,mong duoc lam quen voi cac ban

Chochuot

Thành viên tích cực

Không có gì đâu bạn Hồng ,thông tin mình có la chinh xác vì người đó quen với mình anh đó qua Mỹ hôm thứ 4 tuần này đúng 2 năm làm hồ sơ
Hồ sơ mình cũng tháng 4/2012 nên cũng đang chờ hy vọng lịch visa tháng sau tiếp tục tăng lên giống như vậy thì hồ sơ của những ai tháng 4/2012 se đến lượt nhanh chóng (cứ 10 tuần đều đều là được đừng giảm là ok )
Hồ sơ của bạn hồng tháng mấy reciept number la bao nhiêu ???

hongcao85

Thành viên mới

Không có gì đâu bạn Hồng ,thông tin mình có la chinh xác vì người đó quen với mình anh đó qua Mỹ hôm thứ 4 tuần này đúng 2 năm làm hồ sơ
Hồ sơ mình cũng tháng 4/2012 nên cũng đang chờ hy vọng lịch visa tháng sau tiếp tục tăng lên giống như vậy thì hồ sơ của những ai tháng 4/2012 se đến lượt nhanh chóng (cứ 10 tuần đều đều là được đừng giảm là ok )
Hồ sơ của bạn hồng tháng mấy reciept number la bao nhiêu ???
Hồ sơ của mình cũng ngày Apr 09 giống bạn vậy đó. Không biết liệu mình sẽ có case number cùng 1 ngày ko hen? Nghe bạn nói tgian khoảng 2 năm thì mình vừa mừng vừa lo. Mừng vì thời gian xa chồng không phải kéo dài. Nhưng lo là vì nói thật chứ mình thấy ở đây mình sướng hơn ở Mỹ. Nhưng chồng ở đâu thì vợ phải ở đó thôi... Chắc nội trong năm nay là mình sẽ có case number ha!

Chochuot

Thành viên tích cực

Hy vọng là vậy ,hy vọng cuối năm hồ so8 của tất cả mọi người sẽ được mở và đúng lịch visa .Ở đâu cũng phải làm mới có ăn ,cứ nghĩ vậy là ok thôi ,bạn ở đâu ? và đang công tác ở đâu ?

samytuong

Thành viên tích cực

Minh hso 28/04/2011 ne!complete roi!chi cho lich vi sa tang nua thoi!run cam cap!

Chochuot

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn samytuong ,lich visa sắp đến rồi ,hy vọng lịch visa F2a se tăng nhanh trong tháng 6 này
Bây giờ cứ hy vọng vậy thôi các bạn ơi

andyphuc

Thành viên tích cực

mình pd tháng 7-2011 và hồ sơ được app ngày 3-2012 đây, cũng lót dép hóng :D

Chochuot

Thành viên tích cực

Thì hy vọng thôi các bạn ,mong tháng sau vi sa tăng len nhiều thì con đường chờ đợi sẽ ngắn lại thôi
Có bạn nào co PD thang 4/2012 thi liên lạc nhau để cùng chia sẻ thông tin với nhau có gì cùng tư vấn với nhau

Francis Luke

Thành viên tích cực

Mấy cái ngày 12/4, 09/04 hay March 20 ... như anh chị nói ở dưới, là ngày PD hay ngày Hoàn tất vậy ạ, Chữ ký của em có cái thông tin, vậy em dựa vào đâu để đoán ngày phỏng vấn của Ba em ạ?
HS mình 12/4 cũng đang chờ nè bạn :D
Hồ sơ mình F2A ngày 09/04 cũng đang chờ luôn. :(
Mình March 20 đây, vẫn chưa có động tĩnh gì :)
Minh hso 28/04/2011 ne!complete roi!chi cho lich vi sa tang nua thoi!run cam cap!
mình pd tháng 7-2011 và hồ sơ được app ngày 3-2012 đây, cũng lót dép hóng :D

Case Number: HCM2011839008
Receipt Number: WAC-11-902-18630
Diện ưu tiên: F2A (Của Dad) - F2B (Của Em)
PD: 01/30/2011
Ngày chấp thuận : 05/2011 (Nghe Mợ em nói là Nộp HS tháng 05/2011)

Chochuot

Thành viên tích cực

Chờ vài ngày nữa là đến ngày công bố lịch visa tháng 6, hy vong sẽ tăng được nhiều nhiều cho các anh chị em được nhờ hehheee, hồ sơ mình 1 năm rồi huhuhu.

caroline

Thành viên tích cực

Chờ vài ngày nữa là đến ngày công bố lịch visa tháng 6, hy vong sẽ tăng được nhiều nhiều cho các anh chị em được nhờ hehheee, hồ sơ mình 1 năm rồi huhuhu.
mình sau bạn vài ngày thôi mà ben trung tâm ca li người ta nói là 1.5 năm

Toan Vo

Thành viên tích cực

Em PD 3/4/2012 lun,mong tháng 6 này lịch visa tăng mạnh như tháng vừa rồi để bù lại mấy thág trước :D

Chochuot

Thành viên tích cực

mong là lịch vi sa sẽ tăng nhiều nhiều trong tháng 6 thì sẽ được nhiều người đến đúng lịch visa để con đường đi ngắn lại