[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - chucxuandanhthi

chucxuandanhthi

Thành viên mới
Em xin chào các anh chị và các bạn đã giúp đở ten trong thời gian qua ,ten đã phỏng vấn xong và nhận được giấy hồng rồi .ten mới pv xong ngày 20 .10 và đang đợi LSQ gởi visa về ,ten chân thành cãm ơn .:p

HOAITRAN

Thành viên tích cực
Ðề: xin chân thành cảm ơn diển đàn

Em xin chào các anh chị và các bạn đã giúp đở ten trong thời gian qua ,ten đã phỏng vấn xong và nhận được giấy hồng rồi .ten mới pv xong ngày 20 .10 và đang đợi LSQ gởi visa về ,ten chân thành cãm ơn .:p
Hi ten!
Chúc mừng bạn nhé! Chúc bạn thành công trên đất Mỹ nhé! À mà bạn diện F2A nhưng cha mẹ bảo lãnh hay vợ,chồng bảo lãnh thế?

chucxuandanhthi

Thành viên mới

Hi ten!
Chúc mừng bạn nhé! Chúc bạn thành công trên đất Mỹ nhé! À mà bạn diện F2A nhưng cha mẹ bảo lãnh hay vợ,chồng bảo lãnh thế?
TEN xin cảm ơn lời chúc tốt lành của bạn ,mình đi theo diện chồng bảo lảnh

nhitrinh237

Thành viên mới

chào bạn chut bạn sớm đòn tụ cùng ox bạn có thể post bài pv của bạn cho mọi người cùng tham khảo bạn nhé thank!

tamluu1658

Thành viên mới
chào ten

chúc mừng ten nhe , bạn cho mình hỏi ,ng2y ưu tiên của bạn là ngày mấy vậy,từ lúc chồng bạn làm hồ sơ đến lúc phỏng vấn là bao lâu ,cho minh biết với

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: chao ten

chuc mung ban ten nhe , ban cho minh hoi ngay uu tien cua ban la ngay may vay cho minh biet voi
Xin chào bạn Ten,

Chúc mừng bạn đã nhận được giấy hồng, chúc bạn sớm đoàn tụ cùng anh xã.

Thân mến,

Ngọc:1:+

chucxuandanhthi

Thành viên mới

chào bạn chut bạn sớm đòn tụ cùng ox bạn có thể post bài pv của bạn cho mọi người cùng tham khảo bạn nhé thank!
mình xin tường thuật lại buổi pv của mình đễ các bạn tham khảo nhe .
mình đến LSQ lúc 8 giờ sáng đứng xếp hàng .
khi bước vào trong làm thủ tục lấy số và ngồi đợi sơ vấn ,mình rất hồi hộp .khi bãng điện tử hiện lên số của mình ,mình cố hít một hơi thật sâu bình tỉnh bước vào sơ vấn .
đầu tiên đưa hồ sơ sức khoẻ ,kế tiếp là tất cả các bản chính ,
HỘ KHẪU ,HỘ CHIẾU ,LLTP ,CMND ,HÔN THÚ ,KHAI SANH CỦA NGƯỜI BÃO LẢNH VÀ NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH KHAI SANH CỦA ĐƯƠNG ĐƠN PHỤ
vừa đưa vào vừa lắng nghe viên chức sơ vấn hỏi ,bạn kết hôn lần thứ mấy ,chồng bạn và bạn có con riêng kg .sau đó viên chức sơ vấn bảo mình đưa tất cả các bản phôt vào và chờ kêu pv .các bạn nhớ bình tỉnh và từ từ trả lời chậm mà chắc và quan trọng là mình phải nói sự thật .
trong khi chờ gọi pv mình có để ý sung quanh ,thấy ai vào ô số 12 đều bị giấy xanh mình ngồi ở dưới mà trong bụng cứ cầu nguyện đừng cho con lọc vào mắt xanh của nàng 12 .cuối cùng bảng điện tử hiện lên số của mình phòng số 6 là nơi mình sẻ pv ,mừng quá mìn tự tin bước vào ,và chào hai viên chức pv củng cười đáp lại mình thấy nhẹ nhỏm trong lòng ,viên chức người mỷ ,nói với chị phiên dịch cho xem bằng chứng mình đưa vô một sắp hình ,HÌNH CƯỚI,HÌNH ĐI CHƠI ,HÌNH THÔI NÔI CỦA CON MÌNH CÓ OX MÌNH VỀ DỰ ,
viên chức bắt đầu hỏi
CHỒNG BẠN VỀ VIỆT NAM MẤY LẦN KỂ RA
CHỒNG BẠN ĐI THEO DIỆN GÌ
ĐÁM CƯỚI ĐẢI TIỆC MẤY MÂM
LẦN CUỐI CHỒNG BẠN VỀ NÂM NÀO
CHỒNG BẠN CÓ QUỐC TỊCH CHƯA ,NẾU CHƯA TẠI SAO KHÔNG THI QUỐC TỊCH
BẠN GẶP CHỒNG BẠN KHI NÀO TRƯỚC HAY SAU CHỒNG BẠN QUA MỶ
CHỒNG BẠN CÓ CẦU HÔN KHÔNG KỂ RA CẦU HÔN NGÀY THÁNG NĂM NÀO
CÓ ĐÍNH HÔN KHÔNG
CHỒNG BẠN CẦU HÔN BAO LÂU THÌ MỚI CƯỚI
CÓ AI BÊN MỶ VỀ DỰ KHÔNG
BẠN CÓ BÀ CON BÊN MỶ KHÔNG
CHỒNG BẠN LÀM HẢNG GÌ KỂ TÊN LÀM KHÂU NÀO
CÔNG TY CHỒNG BẠN LÀM NẰM Ở TIỂU BANG NÀO
ĐỊA CHỈ NHÀ CỦA CHỒNG LÀ GÌ
CHỒNG BẠN ĐANG Ở VỚI AI
TỪ TRƯỚC TỚI GIỜ CHỒNG BẠN LÀM MẤY CHỔ
CHỒNG BẠN VỀ LẦN GIỬA LÀ THÁNG MẤY
đây là toàn bộ câu hỏi lúc mình pv mình chỉ nói đúng sự thật một cách tự nhiên và bình tỉnh đả giúp mình giành được cúp giấy hồng trong buổi pv đầu tiên ,mình chỉ biết đến đó thôi mong các anh chị nào biết bổ sung thêm cho em nhe.có thiếu sót gì mong các bạn bỏ qua cho.
chào ngochappy cảm ơn lời chúc của bạn nhe
hi buikiem ngày ưu tiên của mình là 17 8 2006 từ lúc chồng mình mở hồ sơ đến giờ là 5 năm rồi đó
cảm ơn nhitrinh237 nhiều lắm
mình củng nhờ DIỂN ĐÀN xuất nhập cảnh mới biết thêm nhiều điều bổ ích giúp mình rinh được giấy hồng ,mong diển đàn càng ngày càng phát triển để giúp đở các bạn sớm được đoàn tụ gia đình giống như em .một lần nửa em xin chân thành cảm ơn .

tamluu1658

Thành viên mới
hi ten

mình nghe nói thời gian bảo lãnh đã được rút ngắn lại rồi,sao trường hợp của bạn lâu thế ,hồ sơ của bạn có bị trục trặc gì không,mình thấy lịch visa tháng 11 tới ngày 15/2/2009 rồi sao ngày ưu tiên của bạn năm 2006 ,tới giờ mới phỏng vấn vậy ,bạn giải thích giúp mình với ,thanks !

chucxuandanhthi

Thành viên mới
Ðề: hi ten

mình nghe nói thời gian bảo lãnh đã được rút ngắn lại rồi,sao trường hợp của bạn lâu thế ,hồ sơ của bạn có bị trục trặc gì không,mình thấy lịch visa tháng 11 tới ngày 15/2/2009 rồi sao ngày ưu tiên của bạn năm 2006 ,tới giờ mới phỏng vấn vậy ,bạn giải thích giúp mình với ,thanks !
đúng rồi hồ sơ mình bị trục trặc ,hồ sơ mình bị ngâm nên mới lâu vậy đó.nếu gia đình bạn bên mỷ thuê lục sư làm thì nên theo dỏi thật sát hồ sơ của mình nhe nếu kg thì sẻ giống trường hợp của ten đó .chút bạn may mắn :6:

tamluu1658

Thành viên mới
chao ban

c1 phải ten dang online không ? hồ sơ của bạn complete xong thì dợi bao lâu mới được phỏng vấn vậy

tamluu1658

Thành viên mới
chắc giờ bạn vui lắm hen

bây giờ bạn đang hồi hộp để đoàn tụ với chồng ha ,mai mốt chồng bạn có về rước 2 mẹ con đi không ? nhận được visa là bạn đi liền hay đợi 1 thời gian nữa mới đi .mình thì còn lâu lắm ,vì ông xã mình mói mở hồ sơ hôm tháng 7/2011 này thôi ,huhuhu đợi dài cả cổ luôn nè,chồng bạn ở ban nào vậy,chúc 2 mẹ con sớm đoàn tụ với ông xã hen

chucxuandanhthi

Thành viên mới
Ðề: chắc giờ bạn vui lắm hen

bây giờ bạn đang hồi hộp để đoàn tụ với chồng ha ,mai mốt chồng bạn có về rước 2 mẹ con đi không ? nhận được visa là bạn đi liền hay đợi 1 thời gian nữa mới đi .mình thì còn lâu lắm ,vì ông xã mình mói mở hồ sơ hôm tháng 7/2011 này thôi ,huhuhu đợi dài cả cổ luôn nè,chồng bạn ở ban nào vậy,chúc 2 mẹ con sớm đoàn tụ với ông xã hen
hồ sơ mình complete khoảng hai tháng là có giấy pv .mình đang rất nôn nóng để đoàn tụ với ox ,hai mẹ con mình tự đi đến bên ấy ox đón ,nhận visa là mình bay liền ,ox mình ở bang texas ,cố gắng lên nhe bạn sẻ sớm đoàn tụ cùng ox bạn thôi vì diện này bây giờ bảo lảnh nhanh lắm .

tamluu1658

Thành viên mới

ban quen ông xã trước khi og xa di my hay sau khi di my ,ban va og xa con co baby nen fong van moi nhan giay hong le ,con minh va og xa chua co baby nghe noi mai mot fong van se kho hon ,minh cug hoi lo ,minh va og xa wen nhau muoi may nam roi, nhung moi cuoi duoc 2 nam thoi