[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ F2A - danhnguyen1993

danhnguyen1993

Thành viên mới
Em có bạn trai vừa sang US dạng định cư được 4 ngày. Em chưa biết bạn trai e sẽ được cấp thẻ xanh thời hạn 2 năm hay 10 năm? Khi có thẻ xanh thời hạn 10 năm thì tụi e định ĐKKH trước sau 5 năm bạn e mới làm hồ sơ bảo lãnh e qa thì phải mất bao lâu mới thành công? có thể sau 5 năm nữa bạn trai e đậu QT.

xpro_123

Cựu Ban điều hành
Ðề: Bao lanh khi co the xanh

Em có bạn trai vừa sang US dạng định cư được 4 ngày. Em chưa biết bạn trai e sẽ được cấp thẻ xanh thời hạn 2 năm hay 10 năm? Khi có thẻ xanh thời hạn 10 năm thì tụi e định ĐKKH trước sau 5 năm bạn e mới làm hồ sơ bảo lãnh e qa thì phải mất bao lâu mới thành công? có thể sau 5 năm nữa bạn trai e đậu QT.
Không hiểu ý bạn lắm.Bạn trai bạn mới qua,sẽ có thẻ xanh 10 năm.Chuyện đó không quan trọng.Chuyện bạn quan tâm là làm đám cưới và bão lãnh bạn.Có 2 cách:
1/ Có thẻ xanh rồi quay về VN làm giấy ĐKKH,sau đó quay trở lại Mỹ mở hồ sơ bão lãnh diện F2A.Sẽ mất khoảng 2,5 năm thì 2 bạn sẽ được đoàn tụ.(Có tổ chức đám cưới hay không tùy điều kiện 2 bạn,chỉ cần giấy ĐKKH là có thể bl rồi).
2/Chờ 5 năm sau,bạn trai bạn có thể thi đậu quốc tịch,và sẽ bảo lãnh bạn diện IR1/CR1.Diện này mất khoảng 1 năm. Thực tế thì để lấy quốc tịch phải hơn 5 năm,có ngừoi thi quài mà không chịu đậu nữa.Lí tưởng thì diện này sau 6 năm 2 bạn sẽ đoàn tụ!
Vậy,theo mình 2 bạn nênchọn bão lãnh diện F2A,biết đâu sẽ nhanh hơn 2,5 năm! (bonus bạn 1 điều: nếu yêu rồi phải trói hắn ngay, chứ để 5 năm dài lắm,đêm dài lắm mộng,hihi)
Chúc bạn có quyết định sáng suốt và mau đoàn tụ với người yêu! Nay mai làm hồ sơ có gì thắc mắc cứ post lên các ACE sẽ trả lời giúp bạn tiếp!

danhnguyen1993

Thành viên mới

cảm ơn bạn rất nhiều, cho mình hỏi thêm, khi mở hồ sơ bảo lãnh bạn trai mình vẫn còn đi học đại học, chưa có giấy tờ chừng minh tài chính, nhưng tầm 1-2 năm sau thời điểm làm hồ sơ bảo lãnh sẽ ra trường và có việc làm, khi đó có làm đc hồ sơ bảo lãnh ko?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

cảm ơn bạn rất nhiều, cho mình hỏi thêm, khi mở hồ sơ bảo lãnh bạn trai mình vẫn còn đi học đại học, chưa có giấy tờ chừng minh tài chính, nhưng tầm 1-2 năm sau thời điểm làm hồ sơ bảo lãnh sẽ ra trường và có việc làm, khi đó có làm đc hồ sơ bảo lãnh ko?
Nếu bạn trai bạn không đủ khả năng thì có thể nhờ người khác Bảo trợ Tài chính.Không vấn đề gì cả!

danhnguyen1993

Thành viên mới

bạn cho mình hỏi về trường hợp của mình, bố mình hiện làm công an thì có ảnh hưởng j đến việc bảo lãnh mình qua bên đó ko? Mình lo hồ sơ ko đc duyệt quá

tien_thanh0711

Thành viên

bạn cho mình hỏi về trường hợp của mình, bố mình hiện làm công an thì có ảnh hưởng j đến việc bảo lãnh mình qua bên đó ko? Mình lo hồ sơ ko đc duyệt quá
ba bạn là công an thì ko có ảnh hưởng gì đến việc chồng của bạn bảo lãnh bạn hết(chỉ sợ bạn là công an thui ak) hehe. @_@