[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - EAC1590010914*

candela

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - EAC1590010914

Cho mình hỏi.
Ngày 29/4/2016 Vợ mình phỏng vấn,vậy mình phải làm bộ hồ sơ thuế của năm 2015 phải không các bạn và anh chị.

Thành

Thích đủ thứ ...
Cho mình hỏi.
Ngày 29/4/2016 Vợ mình phỏng vấn,vậy mình phải làm bộ hồ sơ thuế của năm 2015 phải không các bạn và anh chị.
Đúng vậy, trong thời gian này hồ sơ thuế của bạn cũng đã khai xong, nên gửi về cho người bên VN cầm đi PV.

candela

Thành viên tích cực

Đúng vậy, trong thời gian này hồ sơ thuế của bạn cũng đã khai xong, nên gửi về cho người bên VN cầm đi PV.
Em cám ơn Anh Thành nhiều nhé.Ngày trước em xuất cảnh cũng nhờ Anh.Hôm nay vợ xuất cảnh cũng nhờ Anh.Cám ơn Anh

Anle92

Thành viên tích cực

Chúc mừng b nhe ...không biết hồ sơ tháng 11 chừng nào mới có lịch pv nữa

LePhuong03

Thành viên tích cực
Vợ mình PV ngày 29/4. Không biết khoảng bao lâu mới có Visa.
Thường trong vòng 1 tuần thôi thì Visa sẽ được gởi về. Trong phạm vi Saigon thì nhanh hơn có khi 3 ngày đã về. Do có 2 ngày nghỉ lễ nên có lẽ sẽ chậm hơn bình thường.

candela

Thành viên tích cực
Hôm nay mình check Visa thì thấy chữ như vậy. Administrative Processing (xử lý hành chính) không biết ý nghĩa gì và có bị gì không.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Cái này bình thường thôi, kg có gì lo ngại việc thủ tục giấy tờ ở đâu cũng rắc rối, nhưng kiểu gì trong vòng 60 ngày phải xong.

https://travel.state.gov/content/visas/en/general/administrative-processing-information.html

Some visa applications require further administrative processing, which takes additional time after the visa applicant’s interview by a consular officer. Applicants are advised of this requirement when they apply. Most administrative processing is resolved within 60 days of the visa interview. When administrative processing is required, the timing will vary based on individual circumstances of each case. Visa applicants are reminded to apply early for their visa, well in advance of the anticipated travel date.

candela

Thành viên tích cực
Nhưng vợ mình đã phỏng vấn thành công vào ngày 29/4 và cũng không có bổ túc gì hết....đợi mấy ngày vào check thì lại thấy chữ này Administrative Processing. Nên hơi lo lắng.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
29/4 đã phỏng vấn thì hi vọng cuối tuần 7/5 có tin vui :) vì cũng phải cho nghỉ lễ chớ : "Tổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại thành phố Hồ Chí Minh sẽ đóng cửa ngày 2/5 và 3/5/2016 (nghỉ bù Ngày Chiến thắng và Ngày Quốc tế Lao động)."
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/

candela

Thành viên tích cực
Cám ơn Asm sáng nay dậy vô check đã thấy chữ ISSUED. Nhẹ người.

candela

Thành viên tích cực
Vợ Chồng mình đã đoàn tụ, xin chúc cho các Bạn được suông sẻ. Và xin cám ơn diễn đàn, cùng Admin đã giúp mình trong thời gian qua.