[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - Edwarddo

Edwarddo

Thành viên mới
Sự việc là em được gia đình bảo lãnh định cư 2 năm rồi (năm nay e 20) chỉ có thẻ xanh thôi. Bạn gái em là du học sinh cũng đã học được 2 năm college rồi, nhưng hiện nay gia đình khó khăn và không có đủ khả năng để bạn e học lên ĐH.
Nhờ anh chị tư vấn dùm nếu như em và bg e đính hôn hoặc làm đám cưới thì bg e có thể ở lại học tiếp với chi phí học của người nhập cư không? Nếu được thì phải chờ khoảng bao lâu?
Em cám ơn rất nhiều

linda

Ban điều hành
Ðề: Anh chị giúp dùm e với :(

Sự việc là em được gia đình bảo lãnh định cư 2 năm rồi (năm nay e 20) chỉ có thẻ xanh thôi. Bạn gái em là du học sinh cũng đã học được 2 năm college rồi, nhưng hiện nay gia đình khó khăn và không có đủ khả năng để bạn e học lên ĐH.
Nhờ anh chị tư vấn dùm nếu như em và bg e đính hôn hoặc làm đám cưới thì bg e có thể ở lại học tiếp với chi phí học của người nhập cư không? Nếu được thì phải chờ khoảng bao lâu?
Em cám ơn rất nhiều
Du học sinh có thể kết hôn với thường trú nhân nhưng sau khi đã hết hạn visa du học thì không thể chuyển diện để ở lại cùng chồng được mà phải về nước chờ đến lượt giải quyết (khoảng 5 năm, ít hoặc nhiều hơn tùy trường hợp) nhưng trong thời gian này bạn có thể được ở lại Mỹ với visa du học, hoặc nâng cấp thành visa đi làm (nếu được chấp thuận) để đợi đến lượt giải quyết. thời gian 5 năm có thể rút ngắn khi chồng của bạn trong 5 năm này có được bằng quốc tịch để có thể chuyển sang diện vợ của công dân Mỹ.

Bài được trích từ: Webtretho.