[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009597094

wangbin

Thành viên tích cực
Mong anh chị giúp đỡ kiễm tra giúp em về hồ sơ giúp Em được ko ạ !
Case Number: HCM2009597094
Beneficiary's Name: NGUYEN, QUANG DANG
Preference Category: F2A - SPOUSES AND UNMARRIED CHILDREN OF PERMANENT
RES.
Priority Date: 19JAN2006
completed : 25 - 11 - 2010

Last edited by a moderator:

wangbin

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A -QuangNguyen - 19-1-2006

Có ai giúp em với ah !!!!:New_icons_10:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Mong anh chị giúp đỡ kiễm tra giúp em về hồ sơ giúp Em được ko ạ !
Case Number: HCM2009597094
Beneficiary's Name: NGUYEN, QUANG DANG
RES.
completed : 25 - 11 - 2010
Hi Wangbin, không thể check được ngày phỏng vấn, hồ sơ bạn mới completed ngày 25/11 thì ước đoán tháng 2/2011 sẽ nhận được thư mời PV. Bây giờ bạn có thể gửi email hỏi NVC ngày PV, mẫu thư có thể tham khảo tại link này:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66

Chúc may mắn nhé.

wangbin

Thành viên tích cực

Hi Wangbin, không thể check được ngày phỏng vấn, hồ sơ bạn mới completed ngày 25/11 thì ước đoán tháng 2/2011 sẽ nhận được thư mời PV. Bây giờ bạn có thể gửi email hỏi NVC ngày PV, mẫu thư có thể tham khảo tại link này:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66

Chúc may mắn nhé.
Cảm ơn anh rất nhiều ! Em đã gởi thư rồi nhưng sao ko thấy người ta trả lời lại bằng thư tự động ! có khi nào hoilyday nên ngươi ta nghỉ ko anh !:)

wangbin

Thành viên tích cực

Em đã gơi thư cho NVC và nhận được thông tin sau mong Anh chị dịch giúp em với ạ !!!!!

Dear Sir/Madam:
Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).
Please be advised our office has revised our guidelines for communication between the National Visa Center and the public. We are now required to verify case information each time we receive an inquiry.

According to U.S. law, the National Visa Center is only permitted to discuss details of a visa case with authorized representatives and when provided with all of the following information:

" NVC case number or CIS receipt number
" Petitioner's name and date of birth
" Beneficiary's name and date of birth
" Your full name

If you are corresponding regarding an I-140 petition you must provide the following information:

" Name of the petitioning company
" Your full name

Please resubmit your inquiry including the required information.
Sincerely,
Elle
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, orenforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

heaven

Cựu Ban điều hành

Nội dung thư trên không có gì quan trọng, có lẽ là thư trả lời tự động ,khoảng 2tu sau họ mới chính thức trả lời bạn:
:113: According to U.S. law, the National Visa Center is only permitted to discuss details of a visa case with authorized representatives and when provided with all of the following information:

" Petitioner's name and date of birth
" Your full name
:113:Theo luật pháp US,NVC chỉ được phép trả lời về vấn đề xin visa cho người đại diện,nếu quý vị thông báo đầy đủ các thông tin sau:
*số case number
*tên và ngày sinh của người bảo lãnh
*tên và ngày sinh của người được bl
*tên của người viết thư
:114::114:

wangbin

Thành viên tích cực
Mong anh chị check giúp hồ sơ em của em với a !

Mong anh chị check giúp em tinh hình của em ,em với a !:New_icons_10:
Case Number: HCM2009597082
Beneficiary's Name: NGUYEN, DAT THANH
RES.

eotidi

Thành viên tích cực
Ðề: Mong anh chị check giúp hồ sơ em của em với a !

Mong anh chị check giúp em tinh hình của em ,em với a !:New_icons_10:
Case Number: HCM2009597082
Beneficiary's Name: NGUYEN, DAT THANH
RES.
HCM 2009597082: hồ sơ đã hoàn tất (completed) ngày 22/11/2010. Vui lòng chờ NVC sắp xếp lịch PV.

Chúc mừng gđ bạn.

joanANDmichael

Thành viên tích cực
Ðề: please help me???

Case number : HCM2009781300
Beneficiary's Name : HOANG, THU NGAN
Preference Category : F2A
Priority Date : 02Jul2007
Foreign State Chargeability : VIETNAM

Thank you so much.....

I received a mail such that : " Your inquiry has been received at the Nation Visa Center. The correspondence submitted is current under review. An appropriate action will be taken once this review has been complete..."

Last edited by a moderator:

wangbin

Thành viên tích cực

HCM 2009597082: hồ sơ đã hoàn tất (completed) ngày 22/11/2010. Vui lòng chờ NVC sắp xếp lịch PV.

Chúc mừng gđ bạn.
Cảm ơn Anh/ chị quá ! Vậy xin cho em hỏi thêm một cái nữa được ko ạ ! Vậy trễ nhất là khoảng thời gian nào thì có lịch phỏng vấn a ! Mình có thể dự đoán được ko ạ !

Mong Anh / chị giúp đỡ em với a !!!

wangbin

Thành viên tích cực
Ðề: please help me???

Case number : HCM2009781300
Beneficiary's Name : HOANG, THU NGAN
Preference Category : F2A
Priority Date : 02Jul2007
Foreign State Chargeability : VIETNAM

Thank you so much.....
Bạn nên mở riêng một topic để tiện cho viêc theo giỏi !!!

wangbin

Thành viên tích cực

Cảm ơn Anh/ chị quá ! Vậy xin cho em hỏi thêm một cái nữa được ko ạ ! Vậy trễ nhất là khoảng thời gian nào thì có lịch phỏng vấn a ! Mình có thể dự đoán được ko ạ !

Mong Anh / chị giúp đỡ em với a !!!

wangbin

Thành viên tích cực

em sinh ngày 1-1-1988 đến nay em đã 23 tuổi vậy có bi qua tuổi ko ạ ! ngày ưu tiên của em la 19-1-2006 ,em ko nhớ ngay chấp thuận là ngày mấy nữa ! tại em đọc trên phần chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn thấy phần thông tin này !
• Nếu đương đơn 20 tuổi và ngày sinh nhật thứ 21 của đương đơn trước ngày hẹn, xin liên lạc ngay với Lãnh sự quán nơi đương đơn được xếp lịch phỏng vấn để họ báo cho bạn biết bạn có thể được cho ngày hẹn sớm hơn không. Những diện visa dựa trên tuổi của đương đơn ở thời điểm cấp visa, chứ không phải ở thời điểm nộp đơn bảo lãnh. Nếu đương đơn không nhận được visa trước ngày sinh nhật thứ 21, điều này có thể có nghĩa là đương đơn không còn hội đủ tiêu chuẩn để được cấp visa di dân..lay

Chỉnh sửa cuối:

heaven

Cựu Ban điều hành

vì không có ngày chấp thuận nên không tính chính xác tuổi cspa của bạn, tuy nhiên cũng có thể đoán cho bạn :
*hs bạn đáo hạn theo lịch visa là ngày 01/12/2009,như vậy tuổi đời của bạn lúc đó #22tuổi
* dựa vào case number bạn có ngày chấp thuận khoảng 01/09/2009, như vậy thời gian chờ của bạn# 3,5 năm
như vậy tuổi cspa của bạn 22-3,5 <19< 21 ->bạn đủ điều kiện để đi cùng, bạn yên chí tuổi của bạn đã khoá lại rồi,tuy nhiên bạn nên kiếm lại số receipt number của cis để tìm lại ngày chấp thuận để có cơ sở khiếu nại,
:113::41:

wangbin

Thành viên tích cực

vì không có ngày chấp thuận nên không tính chính xác tuổi cspa của bạn, tuy nhiên cũng có thể đoán cho bạn :
*hs bạn đáo hạn theo lịch visa là ngày 01/12/2009,như vậy tuổi đời của bạn lúc đó #22tuổi
* dựa vào case number bạn có ngày chấp thuận khoảng 01/09/2009, như vậy thời gian chờ của bạn# 3,5 năm
như vậy tuổi cspa của bạn 22-3,5 <19< 21 ->bạn đủ điều kiện để đi cùng, bạn yên chí tuổi của bạn đã khoá lại rồi,tuy nhiên bạn nên kiếm lại số receipt number của cis để tìm lại ngày chấp thuận để có cơ sở khiếu nại,
:113::41:
Bạn ơi ! Ba của minh bảo lanh trưc tiếp mình ! thì có cần tinh tuổi trên 21 ko ! Ba minh mới chỉ co the xanh 10 năm ! Receipt number WAC 06-085-51569

wangbin

Thành viên tích cực

Anh Chị trong diễn đàn ơi ! em gởi mail cho NVC hỏi về thư phỏng vấn rồi mà 20 ngày rồi mà chẵn thấy tăm hơi gì hết ! giờ phải làm sao hả anh chị !:102:

tuandoan

8 Đoàn !

Anh Chị trong diễn đàn ơi ! em gởi mail cho NVC hỏi về thư phỏng vấn rồi mà 20 ngày rồi mà chẵn thấy tăm hơi gì hết ! giờ phải làm sao hả anh chị !:102:
Chào bạn,

Bạn an tâm đi và chịu khó đợi thêm 1-2 tuần nữa là có tin mới thôi, HS bạn chắc cũng sắp đến lượt PV rồi. Nhanh thì cuối tháng 02 còn chậm thì trong tháng 03 thôi. Chúc bạn sớm được PV và mai mắn. Thân chào

wangbin

Thành viên tích cực

Em đã có thư mời phỏng vấn ngày 4-3-2011 ! nhưng NCV gởi qua email chứ ko bằng thư từ vậy em có thể in ra và đi khám sức khoẻ được ko ạ !
Chân thành cảm ơn !!!:1:

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Em đã có thư mời phỏng vấn ngày 4-3-2011 ! nhưng NCV gởi qua email chứ ko bằng thư từ vậy em có thể in ra và đi khám sức khoẻ được ko ạ !
Chân thành cảm ơn !!!:1:
Chào bạn,
Chúc mừng bạn đã có thư mời PV.
Bạn in ra giấy mời PV để đi chích ngừa và khám sức khoẻ nhé. Nên in ra làm 4 bản. 1 bản dùng để chích ngừa, 1 bản để khám sức khoẻ, 1 bản để đi dự PV, còn 1 bản để dự phòng.

wangbin

Thành viên tích cực
Mong anh chi tra loi giup em !

Mong anh chi tra loi giup em !

Em phỏng vấn rồi và nhận được giấy hồng nhưng khi về đến nhà thi ko thấy passpost đâu cả ! co phải lãnh sự quán thu của em để làm visa ko ah! Mong anh chị trả lời giúp ạ !