[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009682040*

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hồ sơ Tramnguyen :Bảo lãnh bằng thẻ xanh

NVC đã nhận giấy bổ sung ngày 30.6.2010, vui lòng chờ họ xem xét.
thông tin cuộc gọi ngày 4.7.2010 HCM2009682040
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM20096820400.mp3[/MUSIC]​

Tramnguyen

Thành viên tích cực

Em cam on anh Thanh nhieu lam. Chuc anh suc khoe

Tramnguyen

Thành viên tích cực

Thân chào các anh chị trong diễn đàn , hôm nay xin cho em hỏi về vấn đề hồ sơ em đã completed ngày july 8 nhưng hôm nay vẫn chưa thấy gi61y gọi phỏng vấn , nếu hồ sơ cúa em vẫn nằm ờ NVC thì bao lâu mới có ngày phõng vấn hay là mình đợi họ chuyển hồ sơ về lãnh sự quán ở sài gòn rồi thì mình mới có.Xin các anh chị trả lời giúp em .em chân thành cám ơn

K

kienhung

Guest

Hi, Tramnguyen: hồ sơ của chị mới complete 8/7, chị đợi thêm vài tuần nữa sẽ có lịch vì nghe trong hệ thống là đợi 8 tuần. Em cũng đang đợi NVC báo ngày phỏng vấn cho em hồ sơ em được hoàn tất sau chị 1 tuần, em đọc thông tin trên diễn đànnếu một hồ sơ sẽ được xếp lịch phỏng vấn khi đạt được cả hai điều kiện dưới đây:
1) Hồ sơ đã được complete và
2) Ngày ưu tiên phải trước cut-off date của lịch Visa Bulletine

Thông thường thì trong vòng 8 tuần NVC sẽ thông tin về lịch phỏng vấn cho các hồ sơ thoả mãn 2 điều kiện trên.Tuy nhiên, từ tuần lễ thứ 4, chị có thể dùng thư này để hỏi NVC về ngày phỏng vấn. ( Cái phần nội dung e-mail gởi cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn chị xem mục mẫu đơn, thư, hướng dẫn trong diễn đàn).

Nếu em trả lời không đúng mong các anh chị khác tư vấn lại.

Chúc chị sớm có ngày phỏng vấn và đoàn tụ với gia đình.

Tramnguyen

Thành viên tích cực

Hi các anh chị trong diẽn đàn XNC.Hôm nay e gọi lên NVC lại nghe case của em không có trong hệ thống mà case của em completed ngày july/8 rồi ? Mong các anh chị hướng dẫn giúp em ,em lo quá. Cám ơn các anh chị.

Thành

Thích đủ thứ ...

Hi các anh chị trong diẽn đàn XNC.Hôm nay e gọi lên NVC lại nghe case của em không có trong hệ thống mà case của em completed ngày july/8 rồi ? Mong các anh chị hướng dẫn giúp em ,em lo quá. Cám ơn các anh chị.
Case: HCM2009682040 Chính xác là đã hoàn tất ngày 8.7.2010 vui lòng chờ giấy mời phỏng vấn nhé.

Thông tin cuộc gọi NVC hôm nay 6.8.2010
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM2009682040nnn.mp3[/MUSIC]​

tuanvu

Thành viên mới

Chao ban Tramnguyen!

Ban co the cho cac ACE tren dien dan biet ban co uu tien ngay may khong vay? va ban co dia chi email? thanh that cam on ban.
Minh cung dien F2B nen minh rat quan tam den ho so F2B.

PhienDa

Thành viên mới

Chao ban Tramnguyen!

Ban co the cho cac ACE tren dien dan biet ban co uu tien ngay may khong vay? va ban co dia chi email? thanh that cam on ban.
Minh cung dien F2B nen minh rat quan tam den ho so F2B.
Chào bạn Tuanvu, mình F2b, PD: 21/10/2005 cũng quan tâm về F2b,
PS:nick yahoo: andiep7851@yahoo.com( có tin tức liên lạc nhau nhé)

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Congrats !! Chúc chị sẽ tiếp tục thừa thắng xông lên nha ^^!

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ Tramnguyen :Bảo lãnh bằng thẻ xanh--- got pink

hi các anh chị, hôm nay mình phỏng vấn đã có giấy hồng rồi.Mừng quá các anh chị ơi
Hi, vừa chúc mừng bạn ở bên bài kia rồi.
Chúc mừng bạn một lần nữa nha ! Chúc mừng ! :41::41::41:

Tramnguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ Tramnguyen :Bảo lãnh bằng thẻ xanh--- got pink

Hi, vừa chúc mừng bạn ở bên bài kia rồi.
Chúc mừng bạn một lần nữa nha ! Chúc mừng ! :41::41::41:
Hi các anh chị , hôm nay e thật là 1 ngày may mắn,sau khi e hoàng tất các thủ tục sơ vấn thì đến vòng phỏng vấn, một anh tây và 1 chị việt nam với nụ cười thân thiện màn chào hỏi và ký tên đã xong , e đưa vào bằng chứng đầu tiên là cột mốc chúng e quen nhau từ hồi học trung hoc. Khi đó trường thường tỗ chức đi chơi tụi e chụp hình với nhau,chị vn mới hỏi "quen từ khi đi học hả " e nói "DẠ" Và sau đó anh Tây không ngó gì đến những bằng chứng khác như hình ảnh vé máy bay... chỉ hỏi e như sau
Hỏi :" Vợ bạn đi bằng diện gì ,ai bảo lanh"
Đáp : Vợ tôi đi bằng diện đoàn tụ gia đình, ông bà ngoại bảo lãnh vợ tôi"
Hỏi :2 Vợ chồng quen nhau từ khi đi học ha?
Đáp: dạ đúng rồi
Hỏi : Vợ đi Mỹ năm nào?
Đáp : Dạ năm 2006
Rồi ảnh cười và nói gì với chị VN. Sau đó chị vn nói rằng đã đậu rồi và đưa cho e giấy hồng hẹn 10/27 lên lây vísa.
Trường hợp của e có con ,e sợ thử ADN thì tốn thời gian vầ tiền bac. Nhưng sau cuộc phỏng vấn này e rút ra 1 điều
Nếu ai là diện vợ chồng thì có những bằng chứng trước khi kết hôn lúc mới bắt đầu phỏng vấn (sau khi ký tên và tuyên thệ) thì hãy chứng minh TRƯỚC cho ho biết mình là kết hôn thật sự,cột mốc thời gian từng đoạn ,như hình ảnh gì đó,riêng e thì e đem liền bằng chứng thư từ" yêu đương"từ hồi học trung học với hình ảnh.
Riêng e ngày hôm nay e thật sự may mắn và sung mãn. E chia sẽ kinh nghiệm như vậy,nếu anh chị nào có kinh nghiệm gì xin bổ sung thệm Chúc các anh chị rinh giấy hồng nhạ Thân chào