[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2010548017

dieup

Thành viên tích cực
Bổ túc Hồ sơ

Chào ACE!
Em chào anh!
Trường hợp của em Phỏng Vấn hôm 16-09-2010, khi em đem toàn bộ hồ sơ lên thì bị thiếu mất mấy Form I864, I864A. sau khi phỏng vấn xong, em nhận được giấy Xanh yêu cầu Bổ túc I864A hẹn ngày bổ túc la ngày 14-10-2010, về nhà kiểm tra lại thì tất cả giấy tờ yêu cầu (I864, I864A) đều có trong tập, không hiểu sao lúc đó lại tìm không ra nhỉ ?? híc híc

Anh chị nào
cho em hỏi, Trường hợp của em có thể đến bổ túc sớm hơn trước ngày hẹn được không? và khi bổ túc hồ sơ có làm lại mọi giấy tờ và sắp xếp lại từ đầu không ? hay em chỉ đem theo I864A?... Trường hợp của em có gặp trục trặc gì không ?

em có phải phỏng vấn lại nữa không ?
:confused:

linda

Ban điều hành
Ðề: Bổ túc Hồ sơ

Chào ACE!
Em chào anh!
Trường hợp của em Phỏng Vấn hôm 16-09-2010, khi em đem toàn bộ hồ sơ lên thì bị thiếu mất mấy Form I864, I864A. sau khi phỏng vấn xong, em nhận được giấy Xanh yêu cầu Bổ túc I864A hẹn ngày bổ túc la ngày 14-10-2010, về nhà kiểm tra lại thì tất cả giấy tờ yêu cầu (I864, I864A) đều có trong tập, không hiểu sao lúc đó lại tìm không ra nhỉ ?? híc híc

Anh chị nào
cho em hỏi, Trường hợp của em có thể đến bổ túc sớm hơn trước ngày hẹn được không? và khi bổ túc hồ sơ có làm lại mọi giấy tờ và sắp xếp lại từ đầu không ? hay em chỉ đem theo I864A?... Trường hợp của em có gặp trục trặc gì không ?

em có phải phỏng vấn lại nữa không ?
:confused:
Trong giấy xanh yêu cầu bổ túc những giấy tờ gì, bạn bổ túc đúng y như vậy không thừa cũng không được thiếu, trong giấy xanh yêu cầu ngày nào bổ túc bạn nên bổ túc đúng ngày đó, bổ túc trước cũng sẽ bị hẹn về chờ đúng ngày hẹn trên giấy xanh đến lại LSQ để biết kết quả, như vậy phải đi 2 lần rất cực...

Việc bổ túc vào nhận giấy màu gì không ai đoán được nhưng chúng tôi luôn chúc tất cả các thành viên sau khi bổ túc sẽ nhận giấy hồng nhẹ nhàng và nhận visa thuận lợi.

Chúc bạn luôn gặp nhiều may mắn.

dieup

Thành viên tích cực
về VN lâu năm, nay muốn qua lại

ACE cho tôi hỏi!
Bố tôi nay đã 71 tuổi, cách đây 2 năm bố tôi về VN thăm tôi, sau đó ônmg bị té và bị bệnh nên ở lại Vn đều trị, đã được 2 năm rồi. nay trình trạng sức khỏe bố tôi đã bình phục hoàn toàn.
Bố tôi muốn qua lại Mỹ, Cho tôi hỏi có cách nào để Bố tôi qua lại không ?
Bố tôi có thẻ xanh và đã cư trú lâu năm tại mỹ rồi
Xin cảm ơn mọi người

dieup

Thành viên tích cực

Nhưng trường hợp của em người ta yêu cầu Form I-864A (người bảo trợ tài chánh chính trên đơn I-864 sử dụng thêm nguồn lợi tức của những người khác hiện sống chung tại một địa chỉ của mình). tức là em có cần phải chứng minh lại "người bảo trợ tài chính khác này" có quan hệ như thế nào với em không ? tại sao? không bao gồm luôn I-864 để biết người này la ai ?.
mẹ em là người bảo lãnh chính nhưng không có thu nhập(hoặc có nhưng ít) thì điền vào Form I-864 phải không ạ?

thanhnv

Thành viên tích cực

Nhưng trường hợp của em người ta yêu cầu Form I-864A (người bảo trợ tài chánh chính trên đơn I-864 sử dụng thêm nguồn lợi tức của những người khác hiện sống chung tại một địa chỉ của mình). tức là em có cần phải chứng minh lại "người bảo trợ tài chính khác này" có quan hệ như thế nào với em không ? tại sao? không bao gồm luôn I-864 để biết người này la ai ?.
mẹ em là người bảo lãnh chính nhưng không có thu nhập(hoặc có nhưng ít) thì điền vào Form I-864 phải không ạ?
Tôi trả lời thêm cho bạn rõ nhé. Mẹ bạn là người bảo lãnh chính nên khai form I864 là đúng rồi và bà không cân thiết phải nộp lại vì nếu NVC mà chưa có form I864 của bà thì hô sơ đã khộng complete. Vậy là xong vụ I864 nhé. Người khai I864A nếu có quan hệ ruột thịt v/d là anh em với bạn thì nên có giấy khai sinh của người này. Thông thường người bảo lãnh có sử dụng income của người thân sống cùng địa chỉ để bảo trợ thi người ta phải nộp thêm giấy khai sinh nếu là anh chị em hay con cái trong nhà, giấy hôn thú nếu là vợ hoặc chồng.

Phần hướng dẫn bổ túc giấy tờ, chị Linda đã nói rồi. Bạn cứ theo thế mà làm nhé.

dieup

Thành viên tích cực

Dạ vấn đề em đã rõ rồi. Xin cảm ơn các anh chị rất nhiều ạ.

dieup

Thành viên tích cực
hi các anh chị!
em nhờ anh chị check giúp em case của ba má em với ạ
case: HCM 2010548017
Đặng Văn Thu- Hồ Thị Thu Hồng.
em xin cảm ơn rất nhiều ạ.

dieup

Thành viên tích cực
có thẻ xanh bao lâu thì được bảo lãnh vợ

anh chị cho em Hỏi!
Thường trú nhân sống bao lâu thì được bảo lãnh vợ qua?
anh chị nào biết trả lời giúp em với ạ?:confused:

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: có thẻ xanh bao lâu thì được bảo lãnh vợ

anh chị cho em Hỏi!
Thường trú nhân sống bao lâu thì được bảo lãnh vợ qua?
anh chị nào biết trả lời giúp em với ạ?:confused:
Chào dieup

- Thường trú nhân chỉ cần có thẻ xanh 10 năm là có thể bảo lãnh vợ được rồi

Thanks