[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2010753095

ngọc trang

Thành viên tích cực
Xin chào ACE

Chồng mình bảo lảnh mình bằng thẻ xanh

Hồ sơ Approval : 13/5/2010

Ngày ưu tiên :16/6/2008

Case number : HCM 2010753

- Mình đóng visa (404 usd ) ngày : 27/10/2010
Ngày 5/11/2010 mình gửi hồ sơ cho NVC (hồ sơ gồm có I 864 , hộ chiếu ,LLTP, khai sanh,hôn thú ,DS 230 , 2 tấm hính 5,5 )
- Mình chưa nhận được gói hồ sơ theo như hướng dẩn trong thư đóng 88 usa
Như vậy cho mình hỏi hồ sơ mình nộp như vậy đã đầy đủ chưa ? complete chưa? và chừng nào thì mình có giấy báo phỏng vấn ?
Nhờ ACE kiểm tra giùm mình nhé .Cám ơn nhiều[/SIZE]

Last edited by a moderator:

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Nhờ kiểm tra hồ sơ

Chào ngọc trang

Case number: HCM 2010753... Case number của chị bị thiếu, nên không thể kiểm tra được, vui lòng chị cung cấp lại thông tin

Thanks

ngọc trang

Thành viên tích cực

Chào TIEN NGUYEN,
Xin lổi chị viết thiếu rồi case number đầy đủ của chị là :

Case number :HCM 2010753095

Nhờ em kiểm tra dùm xem hồ sơ của chị tới đâu rồi nhé .
Cám ơn rất nhiều.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào TIEN NGUYEN,
Xin lổi chị viết thiếu rồi case number đầy đủ của chị là :

Nhờ em kiểm tra dùm xem hồ sơ của chị tới đâu rồi nhé .
Cám ơn rất nhiều.
Chào ngọc trang

HCM 2010753095: Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 28/10/2010, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.

Thanks

ngọc trang

Thành viên tích cực

Chào TIEN NGUYEN

Cảm ơn bạn nhiều ,vậy là mình tiếp tục chờ tin của NVC ,khi nào có gì mới sẽ nhờ bạn giúp nhé .
Chúc bạn khỏe

ngọc trang

Thành viên tích cực

Xin chào ACE

Mình đã nộp đủ hồ sơ cho NVC rồi , mình nhờ ACE kiểm tra dùm mình xem hồ sơ đã complete chưa và khoảng khi nào thì mình có giấy phỏng vấn.
Xin cám ơn tất cả mọi người.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Xin chào ACE

Mình đã nộp đủ hồ sơ cho NVC rồi , mình nhờ ACE kiểm tra dùm mình xem hồ sơ đã complete chưa và khoảng khi nào thì mình có giấy phỏng vấn.
Xin cám ơn tất cả mọi người.
NVC đã nhận được giấy tờ bổ sung của bạn vào ngày 29/11/2010. Vui lòng chờ từ 6-8 tuần để NVC review.

ngọc trang

Thành viên tích cực

Chào bạn ONENAINAINAI

Cám ơn bạn đã kiểm tra hồ sơ dùm mình ,theo như kinh nghiệm theo dõi hồ sơ của bạn , cho tới giai đoạn nầy thì còn bao lâu nửa mình mới nhận được giấy mời phỏng vấn ,Mong nhận được trả lời của bạn.
Cám ơn nhiều ,chúc bạn mạnh khỏe.

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn ONENAINAINAI

Cám ơn bạn đã kiểm tra hồ sơ dùm mình ,theo như kinh nghiệm theo dõi hồ sơ của bạn , cho tới giai đoạn nầy thì còn bao lâu nửa mình mới nhận được giấy mời phỏng vấn ,Mong nhận được trả lời của bạn.
Cám ơn nhiều ,chúc bạn mạnh khỏe.
Chào bạn,

Sau khi nhận tất cả HS của bạn. NVC sẽ kiểm tra, nếu HS bạn đầy đủ, thì HS sẽ completed. Sau khi HS được completed thì khoãng 03 tháng sau bạn sẽ được PV.(Thời gian xét duyệt HS completed từ 6-8 tuần, kể thừ ngày NVC nhận được HS của bạn, đôi khi cũng có những HS chỉ 1 tuần sau là được completed).

ngọc trang

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm 2010753095

Chào bạn TUANDOAN

Cám ơn bạn rất nhiều , theo như bạn nói tiến triển hồ sơ như vậy thì mình còn chờ lâu quá ,mà mình thì đang sốt ruột quá chừng dây nhưng cũng phải chịu thôi .Chừng nào mình nhận được tin gì mới mình sẽ nhờ ACE trên diển đàn giúp đở nhé. Một lần nửa cám ơn bạn rất nhiều . Chúc bạn khỏe
Thân chào bạn .

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Hcm 2010753095

Chào bạn TUANDOAN

Cám ơn bạn rất nhiều , theo như bạn nói tiến triển hồ sơ như vậy thì mình còn chờ lâu quá ,mà mình thì đang sốt ruột quá chừng dây nhưng cũng phải chịu thôi .Chừng nào mình nhận được tin gì mới mình sẽ nhờ ACE trên diển đàn giúp đở nhé. Một lần nửa cám ơn bạn rất nhiều . Chúc bạn khỏe
Thân chào bạn .
Chao bạn,

Bạn nôn quá thì sẽ cảm thấy thời gian trôi qua rất lâu. Với tình hình như vậy. Hy vọng bạn sẽ đón 1 cái TÊT lần cuối ở Vietnam thật là vui vẽ. Sau tết 1-2 tháng vé máy bay cũng rẽ nữa....hiihiih. Thân chào

ngọc trang

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm 2010753

Hồ sơ approval : 13/5/2010

Ngày ưu tiên : 16/6/2008

Casse number :HCM 2010753095

Nhờ ACE kiểm tra giùm mình xem hồ sơ của mình complete chưa ?
Mình đóng visa ngày ; 27/10/2010
NVC đã gởi thư báo là đã nhận I 864 và tất cả hồ sơ của mình rồi .( chồng mình ở bên Mỹ nhận thư báo ngày 15/11/2010 )
_ Cho mình hỏi Visa đáo hạn là như thế nào ? mình có đọc giải thích nhưng không hiểu , ACE giải thích dể hiểu giùm mình nhé .
_ Hồ sơ của mình phải chờ bao lâu nửa mới được phỏng vấn .

Cám ơn tất cả ACE ,chúc mọi người vui khỏe

Thành

Thích đủ thứ ...

Nhờ ACE kiểm tra giùm mình xem hồ sơ của mình complete chưa ?
Mình đóng visa ngày ; 27/10/2010
NVC đã gởi thư báo là đã nhận I 864 và tất cả hồ sơ của mình rồi .( chồng mình ở bên Mỹ nhận thư báo ngày 15/11/2010 )
_ Cho mình hỏi Visa đáo hạn là như thế nào ? mình có đọc giải thích nhưng không hiểu , ACE giải thích dể hiểu giùm mình nhé .
_ Hồ sơ của mình phải chờ bao lâu nửa mới được phỏng vấn .

Cám ơn tất cả ACE ,chúc mọi người vui khỏe
Chúc mừng ! Hồ sơ đã hoàn tất ngày 3.12.2010 vui lòng chờ NVC lên lịch phỏng vấn, không thể biết được lịch sẽ lên khi nào ? Yên tâm chờ đi nhé :100:

Ngày đáo hạn Visa là ngày ưu tiên của bạn xuất hiện trên lịch Visa hàng tháng của NVC: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6272

ngọc trang

Thành viên tích cực

Mình mừng quá ,Cám ơn bạn Thành rất nhiều .Mình mong sao trong tháng 1/2011 sẽ có ngày phỏng vấn để ông xã mình được về VN ăn tết (vì bây giờ ông xã mình phài ở Mỹ để chờ xem có bổ sung gì không )

Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều,
khi có tin gì mới mình sẽ báo cho mọi người biết ngay.
Chào bạn ,chúc bạn luôn vui khỏe
Ngọc Trang

ngọc trang

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Từ khi nghe bạn Thành giải thích về ngày đáo hạn visa mình buồn quá ngày nào cũng mở lịch VB ra coi mặc dù biết là mỗi tháng NVC chỉ thông báo một lần cho tháng kế tiếp.
Nay mình mới nghe tin từ người nhà bên Mỹ nói là NVC ngưng cấp visa 18 tháng lận như vậy có đúng không ? nhờ các bạn kiểm tra thông tin này giùm mình nhé .Nghe xong muốn xỉu luôn không muốn ăn tết nữa .
Cám ơn các bạn.

Chào các bạn
Từ khi nghe bạn Thành giải thích về ngày đáo hạn visa mình buồn quá ngày nào cũng mở lịch VB ra coi mặc dù biết là mỗi tháng NVC chỉ thông báo một lần cho tháng kế tiếp.
Nay mình mới nghe tin từ người nhà bên Mỹ nói là NVC ngưng cấp visa 18 tháng lận như vậy có đúng không ? nhờ các bạn kiểm tra thông tin này giùm mình nhé .Nghe xong muốn xỉu luôn không muốn ăn tết nữa .
Cám ơn các bạn.
Không đúng, NVC vẫn tiếp tục cấp visa. Tuy nhiên lịch visa tháng 1/2011 và 2/2011 bị lùi, nhưng hồ sơ có ngày đáo hạn theo lịch visa vẫn được lên lịch phỏng vấn như bình thường. Chúc may mắn.

ngọc trang

Thành viên tích cực

Sau đọc lịch VB tháng 3 tôi buồn quá các bạn ạ .Mới hôm trước tết tôi và ông xã rất vui vì ngày phỏng vấn đã cận kề ,nhưng bây giờ cả 2 chúng tôi như bong bóng xì hơi vậy.

Tôi không hiểu NVC làm việc như thế nào mà VB thụt lùi tới 1/1/2007 chẳng lẽ năm 2006 còn người chưa phỏng vấn ? ,tôi có người bạn hồ sơ của nó năm 2007 đã bay rồi . Buồn thật là buồn.

Hiện nay tôi đang làm việc tại một khu du lịch biển nổi tiếng đẹp tuyệt vời ,có một chút chức vụ , tiền lương dủ sống ,mọi người nhìn tôi rất đầy đủ và thảnh thơi ( tôi không có con ) nếu tôi ở lại VN , nhưng không thể ông xã tôi đang rất cần sự giúp đở của tôi nhưng vể VN sống thi khg được vì bên Mỹ thời tiết rất tốt cho sức khỏe ông ấy, nhưng bây giờ thì phải chờ khg biết đến bao giờ đây ?
Buồn quá tôi cố quên cái VB đi và lao vào công việc , nhưng khg được ngày nào tôi cũng mở XNC ra coi ,coi hết tất cả cái gì cũng mở ra xem cho đở tức cái ông NVC.

Tôi viết nên bài nầy đề tâm sự với những ai đồng cảnh ngộ với tôi và chia sẽ với tôi , thôi thì chúng ta cung nhau chờ và cầu nguyện cho VB tiến nhanh lên nhé .
Chào các bạn
Ngọc Trang

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Sau đọc lịch VB tháng 3 tôi buồn quá các bạn ạ .Mới hôm trước tết tôi và ông xã rất vui vì ngày phỏng vấn đã cận kề ,nhưng bây giờ cả 2 chúng tôi như bong bóng xì hơi vậy.

Tôi không hiểu NVC làm việc như thế nào mà VB thụt lùi tới 1/1/2007 chẳng lẽ năm 2006 còn người chưa phỏng vấn ? ,tôi có người bạn hồ sơ của nó năm 2007 đã bay rồi . Buồn thật là buồn.

Hiện nay tôi đang làm việc tại một khu du lịch biển nổi tiếng đẹp tuyệt vời ,có một chút chức vụ , tiền lương dủ sống ,mọi người nhìn tôi rất đầy đủ và thảnh thơi ( tôi không có con ) nếu tôi ở lại VN , nhưng không thể ông xã tôi đang rất cần sự giúp đở của tôi nhưng vể VN sống thi khg được vì bên Mỹ thời tiết rất tốt cho sức khỏe ông ấy, nhưng bây giờ thì phải chờ khg biết đến bao giờ đây ?
Buồn quá tôi cố quên cái VB đi và lao vào công việc , nhưng khg được ngày nào tôi cũng mở XNC ra coi ,coi hết tất cả cái gì cũng mở ra xem cho đở tức cái ông NVC.

Tôi viết nên bài nầy đề tâm sự với những ai đồng cảnh ngộ với tôi và chia sẽ với tôi , thôi thì chúng ta cung nhau chờ và cầu nguyện cho VB tiến nhanh lên nhé .
Chào các bạn
Ngọc Trang
Chào bạn,
Cho phép tôi 8 với bạn một chút nhé. Bãi biển nơi bạn đang làm việc nổi tiếng và đẹp tuyệt vời thì cũng tốt cho sức khỏe của ông ấy kia mà! Bạn nói ông ấy về VN ở chờ tới ngày PV, được cấp visa rồi cùng bay luôn thể. Thế là hết buồn nhé!HiHi!

ngọc trang

Thành viên tích cực

Chào bạn Onenainainai ,

Cám ơn bạn đã bỏ chút thì giờ ra để đọc bài của tôi , ông xã tôi còn công việc nửa bạn ạ,việc làm tuy khg nhiều ,khg nặng nhọc ,nhưng không bỏ được .Nếu về VN chừng 1 hay 2 tháng thì ok nhưng với tình hình VB như hiện nay thì khg biết là chừng nào đây ? bạn có thông tin gì về VB sẽ tiến triển sắp tới như thế nào khg thì nói mình nghe với
Chào bạn

ngọc trang

Thành viên tích cực

Thân chào các bạn,

Hồ sơ của mình nhờ bạn Thành check dùm là đã hoàn tất ngày 3/12/2010 nhưng đến nay vẩn không có tin gì mới nữa hết, nhờ ban điều hành kiểm tra giùm xem hồ sơ của mình đã được chuyển về Lảnh sự quán Sài Gòn chưa ? và theo trình tự thì tới giai đoạn nào hồ sơ mới được chuyển về Việt Nam ? Mong nhận được sự trả lời của các bạn
Cám ơn các bạn
N.Trang