[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2010753095

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hcm 2010753

Hi Ngọc Trang,
Bạn có thể xác định lại hồ sơ của bạn thuộc diện ưu tiên nào: F2A hay F2B, hoặc là F mấy không :100:
Sao thấy bạn nói đã có gia đình :102:
..... nhưng không thể ông xã tôi đang rất cần sự giúp đở của tôi nhưng vể VN sống thi khg được vì bên Mỹ thời tiết rất tốt cho sức khỏe ông ấy, .......

ngọc trang

Thành viên tích cực

Chào bạn Quai Dan,
Hồ sơ mình thuộc diện F2A . Bạn kiểm tra giùm mình nhé .Cám ơn bạn
N.Trang

quaidan

Cựu Ban điều hành

Chào bạn Quai Dan,
Hồ sơ mình thuộc diện F2A . Bạn kiểm tra giùm mình nhé .Cám ơn bạn
N.Trang
Hi N.Trang,

Theo lịch Visa Bulletin tháng 5/2011 thì diện F2A đang được giải quyết tới những hồ sơ có PD trước ngày 8/6/2007.

Hồ sơ của bạn có PD 16/6/2008 thì hy vọng rằng vào năm sau sẽ tới lượt giải quyết.

Bạn cố gắng thường xuyên lên diễn đàn để theo dõi ACE trao đổi và nắm các thông tin kịp thời nhé.

Chúc may mắn.

ngọc trang

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn Quai dan đã trả lời ,chắc là hồ sơ gần đến ngày PV

thì mới được chuyển về LSQ tại VN ?

Chào bạn
Ngọc Trang

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Cám ơn bạn Quai dan đã trả lời ,chắc là hồ sơ gần đến ngày PV

thì mới được chuyển về LSQ tại VN ?

Chào bạn
Ngọc Trang
Chào bạn,
Bạn nói đúng, khi hồ sơ đã được NVC lên lịch PV rồi thì gần tới ngày PV hồ sơ mới được chuyển về LSQ để chuẩn bị cho cuộc PV.

ngọc trang

Thành viên tích cực

Chào bạn Onenainainai và tất cả các bạn.
Lâu quá mới gặp lại bạn , cám ơn nhiều về sự trả lời nhanh chóng của các bạn , chúc các bạn luôn vui khỏe và có nhiều thời gian để giúp đở những người như chúng tôi .Chúng tôi cần các bạn .
Xin chào và cám ơn.
N.Trang

ngọc trang

Thành viên tích cực

Hồ sơ approval : 13/5/2010

Ngày ưu tiên : 16/6/2008

Casse number :HCM 2010753095

Câc bạn ơi ! Bạn nghiepthuan trong diên đàn diện F2A , PD : 7.2008 đã có giấy PV ngày 11/8
Còn mình F2A , PD ngày 16/6/2008 sao chưa thấy gì hết vậy ? có bạn nào kiểm tra lại giùm mình xem hồ sơ mình có bị gì không .Lúc trước bạn Thành có check là hs hoàn tất ngày 3/12/2010 rồi
Mình lo quá ,rất mong tin .Cám ơn các bạn
N. Trang

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Hồ sơ approval : 13/5/2010

Ngày ưu tiên : 16/6/2008

Casse number :HCM 2010753095

Câc bạn ơi ! Bạn nghiepthuan trong diên đàn diện F2A , PD : 7.2008 đã có giấy PV ngày 11/8
Còn mình F2A , PD ngày 16/6/2008 sao chưa thấy gì hết vậy ? có bạn nào kiểm tra lại giùm mình xem hồ sơ mình có bị gì không .Lúc trước bạn Thành có check là hs hoàn tất ngày 3/12/2010 rồi
Mình lo quá ,rất mong tin .Cám ơn các bạn
N. Trang
Chào bạn,
Có nhiều trường hợp cùng hoặc gần ngày ưu tiên với nhau nhưng hồ sơ nào completed trước sẽ có lợi thế và được lên lịch PV trước khi cùng đáo hạn hồ sơ.

ngọc trang

Thành viên tích cực

Chào bạn Onenainainai,
Phiền bạn kiểm tra giùm mình xem hồ sơ mình có bị vấn đề gì không nhé vì mình đang rất lo lắng .Cám ơn bạn nhiều.
N. Trang

ngọc trang

Thành viên tích cực
Chào bạn Onenainainai,
Phiền bạn kiểm tra giùm mình xem hồ sơ mình có bị vấn đề gì không vì mình đang rất lo lắng .Bài nầy mình đã gỡi cách nay ba ngày nhưng không có ai kiểm tra giúp mình hết nên hôm nay mình gởi lại .nhờ bạn giúp mình nhé .Cám ơn nhiều
N. Trang

tuandoan

8 Đoàn !
Chào bạn Onenainainai,
Phiền bạn kiểm tra giùm mình xem hồ sơ mình có bị vấn đề gì không vì mình đang rất lo lắng .Bài nầy mình đã gỡi cách nay ba ngày nhưng không có ai kiểm tra giúp mình hết nên hôm nay mình gởi lại .nhờ bạn giúp mình nhé .Cám ơn nhiều
N. Trang
chào bạn,

Chính xác là HS bạn completed on 03/12/2010. Bạn nên chuẩn bị lên mâm là vừa, tháng 08 này không lọt sổ bạn đâu. Chắc vài ngày nữa là có thư mời thui. Chúc bạn sớm nhận được thư mời PV. Thân chào

ngọc trang

Thành viên tích cực
chào bạn,

Chính xác là HS bạn completed on 03/12/2010. Bạn nên chuẩn bị lên mâm là vừa, tháng 08 này không lọt sổ bạn đâu. Chắc vài ngày nữa là có thư mời thui. Chúc bạn sớm nhận được thư mời PV. Thân chào
Chào Tuandoan
Bạn nói thật đúng ,tôi chuẩn bị lên mâm đây ,người nhà bên Mỹ đã nhận được giấy mời phỏng vấn vào ngày 11/8 lúc 8am
Vì bên VN chưa nhận được giấy mời pv ,tôi có thể nói người nhà chuyển qua mail cho tôi ,rồi tôi in ra đi khám sức khỏe được chứ ?
Cám ơn bạn .Thân chào .
Ngọc Trang

ngọc trang

Thành viên tích cực

Các bạn cho mình hỏi :

- khi đi bổ túc hồ sơ ( mình phải viết bản tường trình 10 năm qua) thì có bị phỏng vấn nữa không?
- Và ông xã mình đi nộp được không hay là bắt buộc mình phải đi ?
- Khi nộp bản tường trình xong thì nhận giấy hồng ngay hay phải đợi gì nữa ?
Các bạn trả lời giùm mình nhé
Cám ơn nhiều

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Các bạn cho mình hỏi :

- khi đi bổ túc hồ sơ ( mình phải viết bản tường trình 10 năm qua) thì có bị phỏng vấn nữa không?
- Và ông xã mình đi nộp được không hay là bắt buộc mình phải đi ?
- Khi nộp bản tường trình xong thì nhận giấy hồng ngay hay phải đợi gì nữa ?
Các bạn trả lời giùm mình nhé
Cám ơn nhiều
Chào bạn,
Bản tường trình 10 năm là của bạn nên bắt buộc bạn phải đi, vì sau khi nộp bản tường trình xong, bạn ngồi chờ gọi tên để gặp viên chức LSQ, viên chức LSQ căn cứ vào tường trình của bạn và có thể sẽ phỏng vấn bạn vài câu. Kết quả thì không thể nói trước được. Nếu mọi việc suông sẻ, bạn sẽ nhận được giấy hồng ngay. Hoặc ngược lại, nếu viên chức LSQ cần phải xác minh một vài chi tiết nào đó trong bản tường trình của bạn thì bạn sẽ nhận được giấy xanh (hoặc trắng) kêu về nhà chờ, LSQ sẽ liên lạc lại.
Bạn là người viết tường trình, bạn phải nên thuộc nằm lòng để khi viên chức LSQ có hỏi thì bạn trả lời cho chắc chắn và suông sẽ là OK.
Chúc bạn may mắn.