[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2010836065

cafeg7

Thành viên tích cực
Chào các anh chị trong forum,
Ba em là thường trú nhân (thẻ xanh 10 năm) và đã mở hồ sơ bảo lãnh cho em theo diện F2A. Em đã điền và gửi DS 230 cùng lý lịch tư pháp cũng như đóng đầy đủ các loại phí (404$, 88$ etc). Em sinh ngày Feb 12 1990. Ko biết có bị chuyển từ F2A sang F2B ko?
Dưới đây là một số thông tin về hồ sơ của em:
Hồ sơ: HCM 2010836065
Priority date: June 23 2010
Approval notice: Nov 30 2010
Birthday của em là: Feb 12 1990
Xin chân thành cảm ơn các anh chị

Last edited by a moderator:
Ðề: Nhờ các anh chị giúp đỡ

Hồ sơ chưa hoàn tất (mising / incomplete). NVC đã gởi thư yêu cầu bổ xung vào ngày. 14/1/2011. Chúc bạn sớm thực hiên theo yêu cầu của NVC.
Thân

cafeg7

Thành viên tích cực

Hồ sơ của em gồm DS 230, passport, Lý lịch tư pháp v.v... đã đuoc gửi và đã có phản hồi của NVC là đã nhận được. Vậy giờ bước tiếp theo của mình là thế nào hả các anh chị? Em rất thiếu thông tin trong chuyện này nên mong nhận đc sự giúp đỡ của các anh chị em trong forum. Em xin chân thành cảm ơn!

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hồ sơ của em gồm DS 230, passport, Lý lịch tư pháp v.v... đã đuoc gửi và đã có phản hồi của NVC là đã nhận được. Vậy giờ bước tiếp theo của mình là thế nào hả các anh chị? Em rất thiếu thông tin trong chuyện này nên mong nhận đc sự giúp đỡ của các anh chị em trong forum. Em xin chân thành cảm ơn!
Hi Cafeg7, bạn vào link này tham khảo nghen:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Chúc thành công.

cafeg7

Thành viên tích cực

Nhờ các anh chị check giùm hồ sơ của em. thông tin em có ghi rõ fía trên. Thanks in advance:1:

cafeg7

Thành viên tích cực

cam on cac anh chi rat nhieu^^

cafeg7

Thành viên tích cực

Có anh chị hay bạn nào có thể giúp em giải đáp thắc mắc sau được ko?
Em vừa đón sinh nhật lần thứ 21 của mình vào ngày 12/02 vừa qua...Em đang thắc mắc là tuổi trong hồ sơ em có được chốt lại chưa? và em có fải lo ngại về việc bị chuyển từ F2A sang F2B hay ko?? Em xin cảm ơn rất nhiều!

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Có anh chị hay bạn nào có thể giúp em giải đáp thắc mắc sau được ko?
Em vừa đón sinh nhật lần thứ 21 của mình vào ngày 12/02 vừa qua...Em đang thắc mắc là tuổi trong hồ sơ em có được chốt lại chưa? và em có fải lo ngại về việc bị chuyển từ F2A sang F2B hay ko?? Em xin cảm ơn rất nhiều!
Chào bạn,
Việc lịch VB lùi làm ảnh hưởng rất lớn đến những hồ sơ cần xét tuổi CSPA. Tuổi chỉ được chốt lại khi hồ sơ đã đáo hạn. Mặc dù hồ sơ của bạn đã completed, nhưng với PD của bạn là June 23 2010, tôi e rằng bạn sẽ phải bị chuyển xuống diện F2B.

cafeg7

Thành viên tích cực

trời ơi...ko còn biết nói gì nữa...cảm ơn anh/chị.

cafeg7

Thành viên tích cực

à, mà anh chị vui lòng cho em hỏi. Nếu như hồ sơ của em bị chuyển qua F2B thì cái priority date có còn được giữ như cũ hay ko? Hay là fải mở lại hồ sơ toàn bộ từ đầu?? em xin chân thành cảm ơn.

quaidan

Cựu Ban điều hành

à, mà anh chị vui lòng cho em hỏi. Nếu như hồ sơ của em bị chuyển qua F2B thì cái priority date có còn được giữ như cũ hay ko? Hay là fải mở lại hồ sơ toàn bộ từ đầu?? em xin chân thành cảm ơn.
Hi Cafeg7, hồ sơ từ diện F2A chuyển xuống diện F2B sẽ được giữ nguyên ngày ưu tiên. Không phải mở hồ sơ mới.

Chúc may mắn.

cafeg7

Thành viên tích cực

Các anh chị vui lòng cho em hỏi hồ sơ của em đã completed như vậy đã được chuyển về lãnh sự quán tại saigon chưa? Và em fải đợi khoảng bao lâu mới có thư mời fỏng vấn. Em xin chân thành cảm ơn. Mong tin từ các anh chị.

cafeg7

Thành viên tích cực

Mong ACE trong Xuatnhapcanh giúp em giải đáp thắc mắc sau:
Sao trong bản tính tuổi CSPA của bên XNC mình và bên Vietditru, cái 'Date the child turns to 21' họ tính ra 2 cái kết quả khác nhau...em cũng ko biết cái nào đúng? Hiện giờ em đã 21t, hồ sơ có PD là 23/6/2010. Vậy có khả năng sẽ chuyển qua F2B ko các anh chị?

blackdoggy

Thành viên tích cực

Chào bạn

Trưòng hợp của bạn có vài chi tiết cần phải lưu ý, theo như bạn nói birthday của bạn là Feb 12, 1990, mà bạn thuộc diện F2-A .PD June 23, 2010

Trong quá khứ theo diện này thì đả có 1 lần Visa bulletin cuả tháng Dec 2010 (Aug 01, 2010) đả tới phiên hồ sơ của bạn .
Néu bạn đả có nộp DS-230 trong thời điểm này thì tuổi CSPA của bạn đả đưộc khóa lại

như vậy bạn không bị quá tuổi CSPA, cho dù về sau lịch Visa có thụt lùi củng không ảnh hưởng tới trường hợp của bạn

cafeg7

Thành viên tích cực
Rất mong được các ACE giúp đỡ gỡ rối thắc mắc!

Em xin chào cả nhà
Cả nhà có thể cho em biết rằng em có bị quá tuổi CSPA,hoặc khi nào em sẽ bị quá tuổi dựa vào những thông tin này nhé. (Em diện F2A):confused:
Priority Date: June 23 2010
Approval Date: November 30 2010
Bỉrthday: Feb 12 1990
Em xin cảm ơn cả nhà rất nhiều! Mong sớm nhận được phản hồi.

michael_jack

Thành viên tích cực
Theo như tôi tính thì bạn vẫn còn dưới 21 tuổi đó, an tâm đi bạn nhé, chuyện gì tới rùi nó sẽ tới

cafeg7

Thành viên tích cực
Hcm2010836065

Em mến chào các anh chị và các bạn trong diễn đàn,
Các anh chị và các bạn có thể giúp em kiểm tra xem hồ sơ của em hiện đã đến đâu rồi ko ạ? Và tiếp theo em sẽ phải làm gì? Em xin cảm ơn rất nhiều và mong tin từ mọi người. Chúc cả nhà mau sớm được đi Mỹ nha!