Hồ sơ F2A - HCM2011566015

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Check Hồ Sơ HCM2011566015

Xinc hào các bạn, không biết khoảng bao lâu thì mình gọi điện NVC để check tình hồ sơ vậy các bạn. Mong nhận được sự giúp đỡ.

Thành

Thích đủ thứ ...
Xinc hào các bạn, không biết khoảng bao lâu thì mình gọi điện NVC để check tình hồ sơ vậy các bạn. Mong nhận được sự giúp đỡ.
Một phong bì bao gồm những hướng dẫn và những giấy tờ, văn kiện cần thiết cho hồ sơ của bạn đã được NVC chuẩn bị xong vào ngày 15.4.2011, và sẽ được NVC gửi ra trong vài tuần lễ tới. Xin hãy xem xét thật kỹ theo những hướng dẫn trong thư, hoàn tất những yêu cầu cần thực hiện hoặc bổ sung, và gửi về địa chỉ đã được cung cấp trong thư. Xin hãy liên lạc với NVC, nếu không nhận được gì từ NVC trong khoảng 6 tuần lễ kế tiếp.

Bạn có thể trực tiếp gửi email cho NVC để theo dõi tiến trình hồ sơ của mình đi nhé :1:

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Xin chào các bạn. Email trực tiếp cho NVC như thế nào vậy? vui lòng chỉ cho mình caqch soạn email và cho mình biết địa chỉ email của NVC. Chân thành cám ơn.

quaidan

Cựu Ban điều hành
Xin chào các bạn. Email trực tiếp cho NVC như thế nào vậy? vui lòng chỉ cho mình caqch soạn email và cho mình biết địa chỉ email của NVC. Chân thành cám ơn.
Hi Bun_Bo_Hue_3, bạn vào link sau đây lựa chọn mẫu email thích hợp cho trường hợp của mình rồi gửi cho NVC nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=34

Chúc may mắn.

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Thân chào các anh/Chị trên diễn đàn. Emc hờ bao lâu nay, cuối cùng hồ sơ của em đã complete. thiện tai - thiện tai. Cho em hỏi, từ ngày hồ sơ complete em opha3i đợi bao lâu mới có thư mời phỏng vấn vậy? chân thành cám ơn.

thaohoa

Thành viên mới
Thân chào các anh/Chị trên diễn đàn. Emc hờ bao lâu nay, cuối cùng hồ sơ của em đã complete. thiện tai - thiện tai. Cho em hỏi, từ ngày hồ sơ complete em opha3i đợi bao lâu mới có thư mời phỏng vấn vậy? chân thành cám ơn.
Chúc mừng bạn, mỗi người mỗi khác bạn ạ. Trường hợp của mình thì đúng 2 tuần. có thư mời phỏng vấn thì đúng 5 tuần là phỏng vấn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Chúc mừng bạn, hồ sơ hoàn tất ngày 15.7.2011, nếu bạn đã liên lạc với NVC bằng email rồi thì yên tâm ngồi chờ thư mời gửi về thôi nhé, nếu chưa liên lạc thì hãy nhanh chóng gửi theo mẫu email sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2508
thông báo cho NVC biết địa chỉ email của mình, khi có thư mời họ sẽ gửi vào email rất nhanh, không sợ thất lạc. Yên tâm check email thôi nhe. :1:

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Chào HongHoa, bạn đi phỏng vấn chưa? nếu bạn đi phong vấn rồi thì chia sẽ những gì mà người phỏng vấn hỏi bạn nhé. Cũng hy vọng bạn chia sẽ trình tự phải làm những gì kế tiếp. VD: đi khám sức khỏe ở đâu, khám chổ nào trước và chuân bị giấy tờ gì khi đi phỏng vấn? Mong nhận được giúp đỡ. Chân thành cám ơn. and good luck to you.

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Chân thành cám ơn anh Thanh, em đã làm theo anh hướng dẫn, và em đã nhận được trả lời tự động của NVC. Chân thành cám ơn.

thaohoa

Thành viên mới
Chào HongHoa, bạn đi phỏng vấn chưa? nếu bạn đi phong vấn rồi thì chia sẽ những gì mà người phỏng vấn hỏi bạn nhé. Cũng hy vọng bạn chia sẽ trình tự phải làm những gì kế tiếp. VD: đi khám sức khỏe ở đâu, khám chổ nào trước và chuân bị giấy tờ gì khi đi phỏng vấn? Mong nhận được giúp đỡ. Chân thành cám ơn. and good luck to you.
Mình chưa phỏng vấn. Mình khám sức khoẻ rồi.
Mình gọi điện đăng ký khám ở BV Chợ Rẫy, Ngày mình muốn khám thì mình tự chọn rồi đăng ký qua điện thoại và họ sẽ hẹn giờ cho mình. Đăng ký trước như vậy thì đỡ mất thời gian chờ đợi lâu. Nếu có thời gian bạn nên đi chích ngừa trước, nếu không thì khám xong rồi chích cũng được và nộp giấy chích ngừa màu vàng tại phòng mình được khám tổng quát. Đến ngày hẹn bạn đến trung tâm khám bệnh XNC của BV CR bạn ngồi chờ thì sẽ được gọi tên. Các bác sỹ ở đó làm rất nhanh.
Khi đi khám sức khoẻ thì đem theo:
Thư mời phỏng vấn 2 bản.
1tấm hình 4x6, Viết tên, ngày/tháng/năm sinh ở mặt sau.
Hộ chiếu.
Chúc bạn sớm đoàn tụ cùng ox

Thành

Thích đủ thứ ...
Khi đi khám sức khoẻ thì đem theo:
Thư mời phỏng vấn 2 bản.
1tấm hình 4x6, Viết tên, ngày/tháng/năm sinh ở mặt sau.
Hộ chiếu.
Chúc bạn sớm đoàn tụ cùng ox
Còn 1 điều quan trọng là nhớ mang theo "xiền" nữa chứ ha :24:

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Chào Honghoa, cho mình hỏi, đi chích ngừa ở chổ nào? mấy ngày thì mình nhận giấy chích ngừa? sau đó mình đi khám ở Chợ Rẫy có cần khám ở Phạm Ngọc Thạch không? trình tự như thế nào? mong bạn chia sẽ cụ thể dùm cho Bún. Chân thành cám ơn.

P/S: mà gọi điện hẹn ở bệnh viện Chợ Rẫy mình không biết số phone, mong bạn chia sẽ với mình nha. Đa Tạ

langvuon

khoai nướng
Chào Honghoa, cho mình hỏi, đi chích ngừa ở chổ nào? mấy ngày thì mình nhận giấy chích ngừa?
Chích ngừa tại Trung Tâm Kiểm Dịch Quốc Tế số 40 Nguyễn văn Trỗi, Q. Phú Nhuận. Sáng hoặc chiều.
Khi đi nhớ mang theo thư mời phỏng vấn, passport và sổ chích ngừa trước (nếu có).Sẽ được nhận ngay giấy chích ngừa màu vàng chỉ sau khoảng 15 phút.

sau đó mình đi khám ở Chợ Rẫy có cần khám ở Phạm Ngọc Thạch không? trình tự như thế nào? mong bạn chia sẽ cụ thể dùm cho Bún. Chân thành cám ơn.
P/S: mà gọi điện hẹn ở bệnh viện Chợ Rẫy mình không biết số phone, mong bạn chia sẽ với mình nha. Đa Tạ
Có thể khám sức khỏe tại BV Chợ Rẫy hoặc IOM tùy ý

-Gọi số (08) 38 222 061 hoặc (08) 38 222 057 để đăng ký khám tại IOM, địa chỉ 1B Phạm ngọc Thạch, Q.1.

Các yêu cầu khi đăng ký:
-Thư mời từ Lãnh Sự quán Mỹ (2 bản)
-2 ảnh hộ chiếu 5x5,
- Hộ chiếu (đối với người lớn) và hộ chiếu có dán ảnh của trẻ em đi cùng (đối với trẻ em) để nhận dạng.
- Phiếu chích ngừa của Trung Tâm Kiểm Dịch Y Tế Quốc Tế.
Phí khám sức khỏe (áp dụng từ ngày 01/01/2011):
-Người lớn (từ 15 tuổi trở lên): 110 đô la Mỹ
-Trẻ em (dưới 15 tuổi): 80 đô la Mỹ

Nếu muốn đăng ký khám sức khỏe tại Phòng Khám Xuất Cảnh
Bệnh Viện Chợ Rẫy
201B Nguyễn Chí Thanh, Q.5, Tp. Hồ Chí Minh
Tel: 08 38565703
Click vào đây xem hướng dẫn:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=236

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

Please provide us with the current email address for your attorney of record. We will update your case record when we receive the updated email address.

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

Case Number: HCM2011566015

Petitioner's Name: HUYNH, TRANG THI

Principal Applicant's Name: CAO,VINH

Preference Category: CR1

Your Priority Date: 19Jul2010

Foreign State Chargeability: VIETNAM

CONSULATE GENERAL OF THE UNITED STATES, VISA UNIT

4 LE DUAN, QUAN 1

THANH PHO HO CHI MINH

VIETNAM

Sincerely,

Erin

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
--------------------------------------oooooo---------------------------
Anh chị help em soạn email trả lời cho NVC dùm, Cám ơn và Cám ơn. và dịch dùm em. Chân thành cám ơn

Chỉnh sửa cuối:

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Chào Các Anh/ CHị. từ ngày hồ sơ complete đến khi có giấy phỏng vấn là bao nhiêu ngày vậy? Mong nhận được sự giúp đỡ. Em đợi lâu quá hổng thấy gì, đang lo lo lắng lắng. He he he

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Cứu Cứu Cứu 115

langvuon ơi, cho mình hỏi, từ ngày hồ sơ mình complete đến khi mình nhận giấy phỏng vấn là bao nhiêu ngày vậy langvuon? mong nhận được sự giúp đỡ. Thanks

tuandoan

8 Đoàn !
langvuon ơi, cho mình hỏi, từ ngày hồ sơ mình complete đến khi mình nhận giấy phỏng vấn là bao nhiêu ngày vậy langvuon? mong nhận được sự giúp đỡ. Thanks
Chào bạn,

TD thấy 1 số ACM diện CR trong diễn đàn có thư mời PV rất nhanh, sau khi HS completed thì khoãng 2-3 tuần là có thư mời PV rùi, và trong khoãng 6 tuần là đuợc PV. chúc bạn mau sớm nhận được thư mời PV. Thân chào

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
cám ơn anh TD nhiều nhiều. Mến chúc anh và gia đình bình an và hạnh phúc. Thân