[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2011735001

Frosty_girl143

Thành viên tích cực
Mong các anh chị check dùm Hs của em F2A . HCM2011735001 . HS da complete ,nhưng chưa biết ngày hẹn Phỏng vấn . ( HS Ông xã em bảo lãnh vợ và 2 con nhỏ 3t và 1t . Em cung đã bổ sung Lý Lịch TP lan 2 cách đây gần 4 tháng rồi a )
Em xin cảm on mọi người!

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Mong các anh chị check dùm Hs của em F2A

Mong các anh chị check dùm Hs của em F2A . HCM2011735001 . HS da complete ,nhưng chưa biết ngày hẹn Phỏng vấn . ( HS Ông xã em bảo lãnh vợ và 2 con nhỏ 3t và 1t . Em cung đã bổ sung Lý Lịch TP lan 2 cách đây gần 4 tháng rồi a )
Em xin cảm on mọi người!
BẠN VÀO ĐÂY , LẤY MẨU THƯ NÀY GỞI CHO NVC , ĐỂ HỎI NGÀY PHỎNG VẤN .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
VIẾT HỌ/TÊN/NGÀY/THÁNG/NĂM SINH CỦA NBL, NĐBL THEO HƯỚNG DẪN CỦA ĐƯỜNG LINK NÀY .

lambaokim

Thành viên tích cực

Chao ban!
Bay gio ho so duoc phong van phai dua vao ngay complete .. Ho so ban complete ngay nao?ngay uu tien ??
Thang roi nhung Anh/ chi co ngay uu Tien trong thang 6-7/2011 da nhan thu pv vi ho co ngay hoan tat som hon thang 3/2013. Minh co ngay pd: 21/7/2011 ma ngay complete La 4/2013 nen chua co giay pv ne ban. Dua vao day ban theo doi ho so ban nhe.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Chao ban!
Bay gio ho so duoc phong van phai dua vao ngay complete ..
Cũng chưa chắc đâu,chỉ là suy đoán thôi...Dù sao thì PD vẫn là thứ tiên quyết!

Frosty_girl143

Thành viên tích cực

Em Xin cam on cac Bai tra loi ! Cho e hoi Pd la gi Vay Anh/chi ?

Frosty_girl143

Thành viên tích cực

Em Xin cam on cac Bai tra loi ! Cho e hoi Pd la gi Vay Anh/chi ?

Frosty_girl143

Thành viên tích cực

Da em Xin loi. Chac laptop cua em bi loi nen gui cau hoi den 2 lan.

tidollars

Thành viên tích cực

Cũng chưa chắc đâu,chỉ là suy đoán thôi...Dù sao thì PD vẫn là thứ tiên quyết!
PD đúng là tiên quyết, nhưng còn tuỳ vào hồ sơ đã complete hay chưa. Nếu PD sớm mà làm hs chậm chưa complete thì những hs có PD muộn hơn mà hs đã complete rồi sẽ được PV sớm hơn.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

PD đúng là tiên quyết, nhưng còn tuỳ vào hồ sơ đã complete hay chưa. Nếu PD sớm mà làm hs chậm chưa complete thì những hs có PD muộn hơn mà hs đã complete rồi sẽ được PV sớm hơn.
Đúng! và rất đương nhiên! 2 cái này cũng quan hệ chặt chẽ với nhau. PD trước thì thường complete trước.Bị chậm ko complete thì ráng chịu! Nhưng vấn đề ở đây là sau 1 thời gian gián đoạn,không approve thì hồ sơ năm PD2011,2012 và cả 2013 được app trở lại,rồi complete chung 1 đợt, khi đó những PD 2011 sẽ đuọc ưu tiên,ý tớ là chỗ này..... Và dù cho PD 2012,2013 đã complete bây giờ thì cũng không có gì chắc chắn các bạn ấy sẽ đi trước 2 năm đâu nhé...Hãy đợi xem! Nên mình nói PD vẫn ưu tiên là vậy.Ngay cái tên của nó đã nói lên điều này!!!

ConChuot

Thành viên tích cực

Đúng! và rất đương nhiên! 2 cái này cũng quan hệ chặt chẽ với nhau. PD trước thì thường complete trước.Bị chậm ko complete thì ráng chịu! Nhưng vấn đề ở đây là sau 1 thời gian gián đoạn,không approve thì hồ sơ năm PD2011,2012 và cả 2013 được app trở lại,rồi complete chung 1 đợt, khi đó những PD 2011 sẽ đuọc ưu tiên,ý tớ là chỗ này..... Và dù cho PD 2012,2013 đã complete bây giờ thì cũng không có gì chắc chắn các bạn ấy sẽ đi trước 2 năm đâu nhé...Hãy đợi xem! Nên mình nói PD vẫn ưu tiên là vậy.Ngay cái tên của nó đã nói lên điều này!!!
Bác chỉ được cái nói đúng ah!

Frosty_girl143

Thành viên tích cực

The NVC completed its processing of BICH DAO THI LE's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Case Number: * * * * * * * * *HCM2011735001

Petitioner's Name: * * * * * *VO, BAO MINH

Principal Applicant's Name: * LE,BICH DAO THI

Preference Category: * * * * *F2A

Your Priority Date: * * * * * 13Mar2011

Foreign State Chargeability: *VIETNAM

* * * * * * * * * * * * * * *U.S. CONSULATE GENERAL

* * * * * * * * * * * * * * *4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1

* * * * * * * * * * * * * * *HO CHI MINH CITY

* * * * * * * * * * * * * * *VIETNAM

Ken

National Visa Center

Written Inquiry Unit

Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov <mailto:NVCInquiry@state.gov>

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Nho Cac anh/chi xem dum em mail cua NVC gui sang nay . Nhin hoai cung khong thay hen ngay phong van nua. Khong biet cho khoang bao lau nua,mong cac anh/chi cho em biet,vi nha dang co chuyen nen em va ox non nong lam. Em Xin cam on !

PhuongChau

Diễn đàn XNC

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Ken

National Visa Center

Written Inquiry Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Nho Cac anh/chi xem dum em mail cua NVC gui sang nay . Nhin hoai cung khong thay hen ngay phong van nua. Khong biet cho khoang bao lau nua,mong cac anh/chi cho em biet,vi nha dang co chuyen nen em va ox non nong lam. Em Xin cam on !
Nội dung email trên NVC thông báo hồ sơ bạn đã hoàn tất complete, thường sau khi hoàn tất hồ sơ thì phải chờ khoảng từ 5 - 6 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.

vuthangsi

Ban điều hành

Ken

National Visa Center

Written Inquiry Unit

NỘI DUNG THƯ TRÃ LỜI CỦA NVC NHƯ SAU

Trường hợp hồ sơ này đang chờ một cuộc hẹn phỏng vấn được lên kế hoạch tại Lãnh sự quán Hoa Kỳ ở TP HỒ CHÍ MINH, VIỆT NAM.
Khi một cuộc hẹn phỏng vấn được lên kế hoạch ,
người bảo lảnh , đương đơn chính, và luật sư đại diện của hồ sơ (nếu có) sẽ được thông báo.

HỒ SƠ NÀY ĐANG CHỜ LÊN KẾ HOẠCH GỌI PHỎNG VẤN .

Frosty_girl143

Thành viên tích cực

Vay la em phai cho qua tet nay chac moi pv qua. Cam on cac anh chi !

messi79

Thành viên tích cực

Vay la em phai cho qua tet nay chac moi pv qua. Cam on cac anh chi !
hồ sơ của bạn chắc chắn cuối tháng này hoặc tháng sau thì sẽ nhận dc thư pv thôi,lý do chậm trễ là vì hs của bạn completed chậm trễ (mà thường là do đợi người bảo lãnh khai thuế rồi mới nộp để complete? ).hs của mình sau bạn đúng một tháng cũng bị chậm trễ do vấn đề khai thuế nên completed muộn.cho nên phải đợi hơn 6 tháng mới nhận dc thư pv vào cuối tháng vừa rồi.chúc hs bạn sớm nhận dc thư pv.

Frosty_girl143

Thành viên tích cực

Cam on messi79 da chia se. Dung la ngay 4 thang 12 Minh da nhan email hen ngay 24/1/2014 nay pv.
Hien Minh muon hoi cac anh/chi di truoc hoac nhung co chu co kinh nghiem ve van de luc di pv : don Ds 3032 Minh co phai dem Theo hs luc pv ko? Neu co phai dien vao ko hay van de Trang nhu luc nhan tu NVC a ?
Ngay mai Fg phai di pv roi. Mong nhan dc chia se cua moi nguoi. Chao than ai va kinh chuc moi nguoi nhieu suc khoe !
FG.

thaisanhon

Thành viên tích cực

Cam on messi79 da chia se. Dung la ngay 4 thang 12 Minh da nhan email hen ngay 24/1/2014 nay pv.
Hien Minh muon hoi cac anh/chi di truoc hoac nhung co chu co kinh nghiem ve van de luc di pv : don Ds 3032 Minh co phai dem Theo hs luc pv ko? Neu co phai dien vao ko hay van de Trang nhu luc nhan tu NVC a ?
Ngay mai Fg phai di pv roi. Mong nhan dc chia se cua moi nguoi. Chao than ai va kinh chuc moi nguoi nhieu suc khoe !
FG.
Jostuananhcs + Frosty Girl

Thành viên Tham gia ngàyNov 2013Bài gởi32

Đổi ngày phỏng vấn
Các anh chị trong diễn đàn ơi!!! E bị đổi ngày pv vào ngày 7.1 mà giờ e vẫn chưa có thư về nhà của ngày pv mới!!! Nếu gần ngày pv mà không có ! E phải lm sao đây!!! Chạy lên lsq thì bít vào đâu mà hoir mà lấy thư pv đây các anh chị!!! Xin các anh chị cho e chút lời!!!
xin cảm ơn các anh chị​

Frosty Girl và 2 Anh Em Jostuananhcs pv sao rồi? hi vong tất cả nhận được giấy hồng nhe !!!

monalisa

Thành viên tích cực

Jostuananhcs + Frosty Girl

Thành viên Tham gia ngàyNov 2013Bài gởi32

Đổi ngày phỏng vấn
Các anh chị trong diễn đàn ơi!!! E bị đổi ngày pv vào ngày 7.1 mà giờ e vẫn chưa có thư về nhà của ngày pv mới!!! Nếu gần ngày pv mà không có ! E phải lm sao đây!!! Chạy lên lsq thì bít vào đâu mà hoir mà lấy thư pv đây các anh chị!!! Xin các anh chị cho e chút lời!!!
xin cảm ơn các anh chị​

Frosty Girl và 2 Anh Em Jostuananhcs pv sao rồi? hi vong tất cả nhận được giấy hồng nhe !!!
Thaisanhon oi 2 anh em sinh đôi jostuananhcs PV đậu hoành tráng rồi hihi, 2 em í chuẩn bị bay sang Us đoàn tụ với gia đình đó :)