[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2011846012

bboystubble

Thành viên mới
Mọi người ơi giúp em với.Tình hình là hs f2a mẹ e nộp ngày 19/8/2011,ngày duyệt hs là 18/11/2011.Vậy cho e hỏi ngày phỏng vấn tính theo ngày đáo hạn nào? Nếu có thể nhờ mọi người check số case dùm e xem khi nào e sẽ được phỏng vấn.E xin chân thành cảm ơn.

bboystubble

Thành viên mới
Ðề: F2a cần giúp đỡ số case EAC-1190292297

đang phỏng vấn hồ sơ có PD trước ngày 08 OCT 2011
mà nhà bạn là 19/8/2011
Bạn gởi thư cho LSQ hỏi về thư phỏng vấn
Điền đơn điện tử khiếu nại CSPA ở đây
http://hochiminh.usconsulate.gov/con...inquiries.html
xem hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showth...i-LSQ-Hoa-Kỳ
Cột subject , chọn câu A2
bạn ơi,mẫu thư bạn gửi cho mình ko hợp lệ.Bạn có thể gửi lại được ko? chân thành cảm ơn bạn

bboystubble

Thành viên mới

không ai giúp e hết à.e đang hồi hợp lắm mong mọi người kiểm tra hồ sơ giúp e vì hiện tại đã qua ngày PD e rồi mà chưa có tin tức gì hết.

vuthangsi

Ban điều hành

không ai giúp e hết à.e đang hồi hợp lắm mong mọi người kiểm tra hồ sơ giúp e vì hiện tại đã qua ngày PD e rồi mà chưa có tin tức gì hết.
BẠN VÀO ĐÂY , LẤY MẨU THƯ GỞI CHO NVC ĐỂ HỎI NGÀY PHỎNG VẤN

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
Khi có thư trã lời từ NVC , bạn sẽ biết được
1 Hồ sơ đã hoàn tất chưa .?
2 Nếu đã hoàn tất thì đã được chuyển về LSQ HOA KỲ tại TP.HCM chưa ?.
Lúc đó mới điền đơn hỏi ngày phỏng vấn tại LSQ .

KHI NÀO HỒ SƠ ĐÃ HOÀN TẤT , VÀ NGÀY ƯU TIÊN ĐÁO HẠN TRÊN LỊCH VISA THÌ MỚI ĐƯỢC GỌI PHỎNG VẤN .
Khi hồ sơ hoàn tất trể , sẽ được gọi phỏng vấn sau những hồ sơ có ngày ưu tiên sau hồ sơ của bạn nữa .
Bạn cần khẩn trương làm ngay , do thời gian chờ chấp thuận hồ sơ của bạn quá ngắn , có thể sẻ quá tuổi CSPA .19/08/2011----18/11/2011
NÓI MẸ BẠN GỌI ĐIỆN THOẠI TRỰC TIẾP CHO NVC Ở SỐ NÀY .1-603-334-0700.
NVC sử dụng hệ thống thông tin tự động và có thể trả lời câu hỏi suốt 24 giờ mỗi ngày và cả 7 ngày trong tuần (603-334-0700). Điện thoại viên sẽ trả lời trực tiếp những câu hỏi phức tạp hơn trong khoảng thời gian từ 8h sáng đến 6h45 chiều (theo giờ chuẩn EST) từ thứ Hai đến thứ Sáu. Để biết thông tin về tình trạng hồ sơ và trao đổi trực tiếp với điện thoại viên, người gọi phải cung cấp số hồ sơ HCM hoặc ODP hoặc số biên nhận của CIS qua bàn phím điện thoại. NVC chỉ có thông tin về các hồ sơ bão lãnh đã nhận từ Sở Di trú Hoa Kỳ. Nếu hệ thống thông tin tự động không nhận ra số hồ sơ hoặc số biên nhận của CIS mà người gọi cung cấp, đa số trường hợp là vì NVC chưa nhận được hồ sơ bảo lãnh này. Ngoài ra, các câu hỏi thường gặp có thể được trả lời qua hệ thống trả lời tự động khi gửi email đến địa chỉ NVCInquiry@state.gov.

Post Decision Activity EAC1190292297
On November 18, 2011, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

bboystubble

Thành viên mới

BẠN VÀO ĐÂY , LẤY MẨU THƯ GỞI CHO NVC ĐỂ HỎI NGÀY PHỎNG VẤN

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
Khi có thư trã lời từ NVC , bạn sẽ biết được
1 Hồ sơ đã hoàn tất chưa .?
2 Nếu đã hoàn tất thì đã được chuyển về LSQ HOA KỲ tại TP.HCM chưa ?.
Lúc đó mới điền đơn hỏi ngày phỏng vấn tại LSQ .

KHI NÀO HỒ SƠ ĐÃ HOÀN TẤT , VÀ NGÀY ƯU TIÊN ĐÁO HẠN TRÊN LỊCH VISA THÌ MỚI ĐƯỢC GỌI PHỎNG VẤN .
Khi hồ sơ hoàn tất trể , sẽ được gọi phỏng vấn sau những hồ sơ có ngày ưu tiên sau hồ sơ của bạn nữa .
Bạn cần khẩn trương làm ngay , do thời gian chờ chấp thuận hồ sơ của bạn quá ngắn , có thể sẻ quá tuổi CSPA .19/08/2011----18/11/2011
NÓI MẸ BẠN GỌI ĐIỆN THOẠI TRỰC TIẾP CHO NVC Ở SỐ NÀY .1-603-334-0700.
NVC sử dụng hệ thống thông tin tự động và có thể trả lời câu hỏi suốt 24 giờ mỗi ngày và cả 7 ngày trong tuần (603-334-0700). Điện thoại viên sẽ trả lời trực tiếp những câu hỏi phức tạp hơn trong khoảng thời gian từ 8h sáng đến 6h45 chiều (theo giờ chuẩn EST) từ thứ Hai đến thứ Sáu. Để biết thông tin về tình trạng hồ sơ và trao đổi trực tiếp với điện thoại viên, người gọi phải cung cấp số hồ sơ HCM hoặc ODP hoặc số biên nhận của CIS qua bàn phím điện thoại. NVC chỉ có thông tin về các hồ sơ bão lãnh đã nhận từ Sở Di trú Hoa Kỳ. Nếu hệ thống thông tin tự động không nhận ra số hồ sơ hoặc số biên nhận của CIS mà người gọi cung cấp, đa số trường hợp là vì NVC chưa nhận được hồ sơ bảo lãnh này. Ngoài ra, các câu hỏi thường gặp có thể được trả lời qua hệ thống trả lời tự động khi gửi email đến địa chỉ NVCInquiry@state.gov.

Post Decision Activity EAC1190292297
On November 18, 2011, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.
Cảm ơn a nhiều lắm.E đã gửi mail cho NVC rồi.NVC chua trả lời nên e cũng chưa biết được mình đã hoàn thành hồ sơ chưa nữa.Riêng phần vượt qua ngày PD thì e đã qua rồi phải ko a?

vuthangsi

Ban điều hành

Cảm ơn a nhiều lắm.E đã gửi mail cho NVC rồi.NVC chua trả lời nên e cũng chưa biết được mình đã hoàn thành hồ sơ chưa nữa.Riêng phần vượt qua ngày PD thì e đã qua rồi phải ko a?
HỒ SƠ BẠN CÓ NGÀY ƯU TIÊN 19/08/2011, TRONG KHI LỊCH VISA
THÁNG 07/2013 ĐÃ LÀ 08/10/2011
Cho dù đã vượt qua mà hồ sơ chưa hoàn tất thì cũng chưa nhận được giấy gọi phỏng vấn .
Lịch visa này , NVC thông tin cho các diện F2A trên tất cả các nước , chứ không chỉ riêng cho VIỆT NAM.
Khi hồ sơ của bạn không hoàn tất trước ngày ưu tiên của hồ sơ mình , NVC sẽ gởi giấy phỏng vấn cho những hồ sơ F2A khác , nhưng đã hoàn tất hồ sơ , cho dù ngày ưu tiên của những hồ sơ này ,có sau ngày ưu tiên của bạn .
Cần gọi điện thoại trực tiếp cho NVC để hỏi .

bboystubble

Thành viên mới
các bước để hoàn thành hồ sơ EAC-1190292297

Mọi người ai đã hoàn thành hồ sơ thì cho e hỏi chút ạ.Do mẹ em hiện nay đã hết hạn thẻ xanh,khoảng 1-2 tháng nữa mới có thẻ xanh mới cho nên e muốn hỏi mọi người các bước để hoàn thành hồ sơ có yêu cầu bổ túc thẻ xanh không ạ? Em sợ hoàn thành hồ sơ trễ lắm...Em cũng không biết nên làm gì bây giờ vì PD của e là 11/8/2011 đã qua lich visa tháng 7/2013.Mong mọi người giúp em ạ.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: các bước để hoàn thành hồ sơ EAC-1190292297

mọi người ai đã hoàn thành hồ sơ thì cho e hỏi chút ạ.do mẹ em hiện nay đã hết hạn thẻ xanh,khoảng 1-2 tháng nữa mới có thẻ xanh mới cho nên e muốn hỏi mọi người các bước để hoàn thành hồ sơ có yêu cầu bổ túc thẻ xanh không ạ? Em sợ hoàn thành hồ sơ trễ lắm...em cũng không biết nên làm gì bây giờ vì pd của e là 11/8/2011 đã qua lich visa tháng 7/2013.mong mọi người giúp em ạ.
thẻ xanh chỉ phải nộp lúc ban đầu làm hồ sơ bảo lảnh .i=130
ở giai đoạn hoàn tất hồ sơ , nếu mẹ bạn đã nộp xong bộ bảo trợ tài chính rồi , thì không cần nộp thẻ xanh ở giai đoạn này nữa .

bboystubble

Thành viên mới

thẻ xanh chỉ phải nộp lúc ban đầu làm hồ sơ bảo lảnh .i=130
ở giai đoạn hoàn tất hồ sơ , nếu mẹ bạn đã nộp xong bộ bảo trợ tài chính rồi , thì không cần nộp thẻ xanh ở giai đoạn này nữa .
Thật sự cảm ơn anh Vuthangsi rất nhiều.

bboystubble

Thành viên mới

Anh Vuthangsi cho em hỏi thêm được không ạ? hiện tại hồ sơ e đã đáo hạn PD mà sao dịch vụ làm hồ sơ cho em vẫn chưa gởi giấy hoàn thành hồ sơ cũng như chưa đóng lệ phí hoàn thành hồ sơ.Em không biết đây có phải lỗi bên dịch vụ không nửa.Và mẹ em thì không biết hoàn thành hồ sơ như thế nào vì dịch vụ chưa thông báo gì hết.Mong anh giúp em trong tình trạng này.

vuthangsi

Ban điều hành

Anh Vuthangsi cho em hỏi thêm được không ạ? hiện tại hồ sơ e đã đáo hạn PD mà sao dịch vụ làm hồ sơ cho em vẫn chưa gởi giấy hoàn thành hồ sơ cũng như chưa đóng lệ phí hoàn thành hồ sơ.Em không biết đây có phải lỗi bên dịch vụ không nửa.Và mẹ em thì không biết hoàn thành hồ sơ như thế nào vì dịch vụ chưa thông báo gì hết.Mong anh giúp em trong tình trạng này.
Bạn đã gởi email cho NVC rồi thì chờ thư trã lời chính thức , xem nội dung như thế nào mới biết hồ sơ đã hoàn tất hay chưa .
Hồ sơ hoàn tất thì NVC mới gởi giấy gọi phỏng vấn cho bạn.

bboystubble

Thành viên mới
f2a case:HCM2011846012 cần tư vấn gấp

Mọi người trên diễn đàn cho em hỏi.Tình hình là sáng nay NVC đã email em và gửi cho em số case number như trên và yêu cầu em đóng 88$ lệ phí gì đó để process hồ sơ...nhưng em không biết cách đóng nên mọi người có thể hướng dẫn em làm thủ tục đóng tiền được không ạ? Sẵn tiện check case number dùm em luôn ạ.Dưới đây là 2 email NVC đã gửi cho em,mong mọi người tư vấn hồ sơ giúp em.Em xin chân thành cảm ơn.

chrome://external-file/hcm2011846012%20-%20paosf%20i-130%20for%20neopost%20ds-1200.pdf

chrome://external-file/hcm2011846012%20-%20acl%20for%20neopost%20ds-1200.pdf

bboystubble

Thành viên mới
Ðề: f2a case:HCM2011846012 cần tư vấn gấp

Bạn xem kỹ trình tự trong link sau, có mục đóng tiền, làm theo đúng vậy là xong: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

Link bạn copy từ email, không ai đọc đuợc đâu nhé.
Chào anh.NVC đã gửi case number và invoice number cho em rồi.Em dựa vào số đó mà log in...Nhưng ko biết tại sao từ trưa đến giờ vẫn không thể log in...nó để Database Error...có khi nào giờ này NVC chưa làm việc không anh...em đã cố nhiều lần rồi.

Loves

Thành viên tích cực

https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/signon.aspx

Loves vừa mới login thử thì thấy hệ thống vẫn làm việc bình thường , bạn nhớ điền đầy đủ 3 mục :

I am the :
chọn Petitioner ( người bảo lãnh )

My NVC Case Number is : HCM2011846012

My Invoice Identification Number is : 8 số

xpro_123

Cựu Ban điều hành

https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/signon.aspx

Loves vừa mới login thử thì thấy hệ thống vẫn làm việc bình thường , bạn nhớ điền đầy đủ 3 mục :

I am the :
chọn Petitioner ( người bảo lãnh )

My NVC Case Number is : HCM2011846012

My Invoice Identification Number is : 8 số
Của mình đóng 88$,5 ngày rồi,thấy ghi PAID nhưng không in cover sheet được,check tài khoản thì thấy chưa bị rút tiền...không biết sao đây,vậy mà cũng "PAID".

Loves

Thành viên tích cực

Nếu đã paid 88 $ rồi, thì check mail xem NVC có gởi giấy thông báo đóng visa 230 $ ko ? sau khi đóng xong 230 $ kêu nguoi nhà bên VN gởi giấy DS-230 và các giấy tờ có liên quan qua cho bạn , bạn tải I-864 trên mạng xuống và điền thông tin. Tham khảo từ A-Z có hướng dẫn rất rõ.
Bạn đừng có lo quá, sau khi đóng 230 $ thì tự động sẽ trừ và in cover sheet được thôi .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

IV. Sắp xếp hồ sơ để gửi đi:

Hồ sơ của người được bảo lãnh bên VN gồm có:

1. DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên)

2. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

3. Lý lịch tư pháp số 2, của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

4. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)

6. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)

Chú ý: Sau khi sắp xếp mỗi người 1 bộ hồ sơ đầy đủ thì Photocopy ra thành 1 bộ nữa để nộp kèm theo (mỗi hồ sơ gồm có 1 bộ chính và 1 bộ phụ photocopy)

* Tất cả các giấy trên đều sử dụng bút chì ghi Case Number HCM lên góc trên bên phải của mỗi tờ giấy.

* Hình của mỗi đương đơn nhớ ghi Case Number, họ tên, ngày-tháng-năm sinh bằng bút chì vào phía sau lưng hình, sau đó cho vào túi nilon loại nhỏ nhất và dùng bấm, bấm chung vào với hồ sơ của đương đơn.

Gởi toàn bộ qua cho người bảo lãnh để sau khi đóng tiền visa, người bảo lãnh in Document Cover Sheet (Barcode) 230$ đặt trên bộ DS-230 cùng với các giấy tờ cá nhân mỗi người.

bboystubble

Thành viên mới

Nếu đã paid 88 $ rồi, thì check mail xem NVC có gởi giấy thông báo đóng visa 230 $ ko ? sau khi đóng xong 230 $ kêu nguoi nhà bên VN gởi giấy DS-230 và các giấy tờ có liên quan qua cho bạn , bạn tải I-864 trên mạng xuống và điền thông tin. Tham khảo từ A-Z có hướng dẫn rất rõ.
Bạn đừng có lo quá, sau khi đóng 230 $ thì tự động sẽ trừ và in cover sheet được thôi .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

IV. Sắp xếp hồ sơ để gửi đi:

Hồ sơ của người được bảo lãnh bên VN gồm có:

1. DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên)

2. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

3. Lý lịch tư pháp số 2, của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

4. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)

6. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)

Chú ý: Sau khi sắp xếp mỗi người 1 bộ hồ sơ đầy đủ thì Photocopy ra thành 1 bộ nữa để nộp kèm theo (mỗi hồ sơ gồm có 1 bộ chính và 1 bộ phụ photocopy)

* Tất cả các giấy trên đều sử dụng bút chì ghi Case Number HCM lên góc trên bên phải của mỗi tờ giấy.

* Hình của mỗi đương đơn nhớ ghi Case Number, họ tên, ngày-tháng-năm sinh bằng bút chì vào phía sau lưng hình, sau đó cho vào túi nilon loại nhỏ nhất và dùng bấm, bấm chung vào với hồ sơ của đương đơn.

Gởi toàn bộ qua cho người bảo lãnh để sau khi đóng tiền visa, người bảo lãnh in Document Cover Sheet (Barcode) 230$ đặt trên bộ DS-230 cùng với các giấy tờ cá nhân mỗi người.
Anh cho em hỏi lý lịch tư pháp số 2,của mỗi đương đơn trên 16 tuổi là gì ạ? Lấy ở đâu ạ?

bboystubble

Thành viên mới

Mọi người cho em hỏi khi làm thủ tục để hoàn tất hồ sơ thì trong phần chứng nhận quốc tịch hoặc thẻ xanh(bản photocopy) của người bảo lãnh thì mẹ em đã hết hạn thẻ xanh.Vậy cho em hỏi mẹ em có được phép photocopy thẻ xanh đã hết hạn để nộp cho NVC không ạ? Em mong mọi người trả lời câu hỏi giúp em.