[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2012589014

tuxedo9090

Thành viên mới
Thắc mắc về hồ sơ bảo lãnh

Xin chào tất cả các thành viên trong diễn đàn.mình là thành viên mới mình có một số câu hỏi rất mong được mọi người giải đáp.Xin chân thành cảm ơn mọi người
Mình và vợ mình đang làm hồ sơ để bảo lãnh mình qua bên Mỹ /Vợ mình chỉ là Thường trú dân mình muốn hỏi là như vậy hồ sơ của mình .tính từ ngày nộp sẽ kéo dài trong bao nhiêu lâu thì mới có lịch phỏng vấn
đây là MÃ receipt của mình WAC1190490362 mình đã check nhưng vẫn ở phần Initial Review
mình cảm ơn mọi ng

Hotheart59

Thành viên tích cực
Ðề: Thắc mắc về hồ sơ bảo lãnh

Không ai có thể biết chắc được thời gian xét duyệt hồ sơ tại USCIS, có thể vài tháng và cũng có thể vài năm. Tuy nhiên cứ theo tiến trình lịch visa buletin hàng tháng của NVC hiện nay thì diện của bạn (F2A) là chạy nhanh nhất, thời gian chờ đợi chỉ khoảng hơn 2,5 năm .

tuxedo9090

Thành viên mới
Hồ sơ của vợ em bảo lãnh cho em sang có receipt number là : WAC1190490362
Bx nôp hồ sơ từ tháng 6 năm ngoái vậy mà đến bgio vẫn chưa thấy có thư nào gửi về.
Anh chị có thể check giúp em liệu có lỗi gì trong quá trình chạy hồ sơ không ah.cảm ơn anh chị nhiều

nndphuong

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ WAC1190490362

On March 8, 2012, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

Hồ so7 của bạn đã được appove vào ngày 8/3/2012 rồi đó. Chúc bạn may mắn.

tuxedo9090

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ WAC1190490362

cảm ơn mọi người..Mình cũng rất vui khi sáng 9/3 check thấy đã approved

tuxedo9090

Thành viên mới
Hồ sơ hcm2012589014

Hồ Sơ của em có pd là ngày 8/3 năm 2012 mà đến bây giờ vẫn chưa thấy có thông tin gì về hồ sơ được gửi cho vợ em bên kia.Không biết hồ sơ có trục trặc gì không , mong anh chị trên diễn đàn kiểm tra giúp em hồ sơ của em với ah.
Cảm ơn anh chị rất nhiều.

tuxedo9090

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ hcm2012589014

Hoang mang quá , các anh chị em có kinh nghiệm gì chia sẻ cùng em với.

ziz

Support
Ðề: Hồ sơ hcm2012589014

Hoang mang quá , các anh chị em có kinh nghiệm gì chia sẻ cùng em với.
Lịch visa tháng 12/2012
F2A 22.08.2010
F2B 15.11.2004

Căn cứ lịch visa diện f2a & f2b tháng 12/2012 với PD hồ sơ của bạn thì bạn phải chờ thêm một thời gian nữa, nhưng cụ thể là bao lâu thì không ai có thể trả lời chính xác được. Nhưng được cái là hiện nay lịch visa diện f2a tăng rất nhanh nên hy vọng gia đình bạn sớm có tin vui nên không có gì phải hoang mang bạn nhé.

p/s Tôi đã chuyển các bài viết của bạn về đây để chính bạn và các thành viên khác tiện theo dõi, nên từ bây giờ có vấn đề gì bạn cứ pots lên tại đây chứ đừng mở thêm topic mới nữa nhé. Chúc vui vẻ.

tuxedo9090

Thành viên mới
Ðề: Unclear about Popular Guarante Restrictions? Engage a Standard Guarantee Legislation

Hqua thấy bà xã gọi điện báo là đã đóng hai phí là 88$ & 230$.chắc em cũng phải chuẩn bị hồ sơ là vừa
nay em có một số điểm chưa được rõ mong anh chị đi trước có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em với ah.
1. DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên)

2. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

3. Lý lịch tư pháp của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

4. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao).phần này thì trong hồ sơ của em sẽ không có đúng ko ah vì em đã có giấy đăng kết hôn rồi mà

6. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Unclear about Popular Guarante Restrictions? Engage a Standard Guarantee Legislation

Hqua thấy bà xã gọi điện báo là đã đóng hai phí là 88$ & 230$.chắc em cũng phải chuẩn bị hồ sơ là vừa
nay em có một số điểm chưa được rõ mong anh chị đi trước có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em với ah.
1. DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên)

2. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

3. Lý lịch tư pháp của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

4. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao).phần này thì trong hồ sơ của em sẽ không có đúng ko ah vì em đã có giấy đăng kết hôn rồi mà

6. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z
lý lịch tư pháo số 2 .

tuxedo9090

Thành viên mới

Dạ vâng,em cảm ơn anh rất nhiều ah.

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực

Chuc mung ban. PD cua ban la ngay nao?

tuxedo9090

Thành viên mới

PD của em là ngày 23/6 /2011 cơ ah.
chắc tầm khoảng 6 7 tháng nữa mới đến lượt.vì vợ e bảo lãnh bằng thẻ xanh lên thời gian chờ khá lâu.

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực

Vậy là bạn sau mình 10 ngày, PD của mình là 13/6/2011 , ông xã mình bảo lãnh mình và baby cũng bằng thẻ xanh. Có gì mới thì liên lạc nha.

tuxedo9090

Thành viên mới

Vậy là bạn sau mình 10 ngày, PD của mình là 13/6/2011 , ông xã mình bảo lãnh mình và baby cũng bằng thẻ xanh. Có gì mới thì liên lạc nha.
dạ vâng.chị đã hoàn tất hồ sơ gửi sang cho NVC chưa ah..bà xaz em bên kia đóng phí mà giờ chưa thấy NVC gửi gì cho em cả.