[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013738028

phongle120478

Thành viên tích cực
Ðề: F2A đang chờ phỏng vấn

chị ơi đợi tháng sau đi chị, lịch tăng cũng sẽ có thư pv thui. E pd là 2/2013

, mình cũng có ngày pd gần nhau ^^
Mong tháng sau sẽ tiếp tục tăng để chị em mình đều có lịch pv cho vui e nhé

phongle120478

Thành viên tích cực

Dạ ^^ cuối tháng này hy vọng có thư. C complete hồ sơ bao lâu rồi ạ?
Chị cũng ko biết ngày complete là ngày nào luôn vì hồ sơ chị là bên luật sư theo dõi. Hồi tháng 3 chị mail hỏi NVC tình trạng hồ sơ thì họ nói đã complete và chờ pv, chị chỉ biết vậy thôi

phongle120478

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2013738028

Các anh chị đi trước cho em hỏi: em đã nhận được mail pv, giờ tiếp theo em phải làm gì ạ?

phongle120478

Thành viên tích cực

mình đã đoán trúng bạn sẽ pv tháng 10, chúc mừng bạn nha. Bây giờ lo đi khám sức khoẻ và chích ngừa (riêng vụ chích ngừa nên khai rõ với bác sĩ vì bạn đang mang thai), xong sắp xếp hồ sơ và các bằng chứng để pv, xem lại LLTP số 2 còn hiệu lực không (chỉ 1 năm kể từ ngày cấp) nếu đã hết hạn thì đi làm LLTP số 2. Chúc bạn pv ok sang mỹ sinh con (nhớ không mua vé máy bay trước khi chưa có kết quả pv)
Mình pv ngày 9-10, LLTP số 2 thì đến 6-11 mới hết hạn. Nhưng giờ mình đang mang thai tuần 29 rồi, đến lúc đi pv cũng đc gần 34 tuần chỉ lo là phải ở lại VN sinh em bé rồi ko biết tính sao

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Mình pv ngày 9-10, LLTP số 2 thì đến 6-11 mới hết hạn. Nhưng giờ mình đang mang thai tuần 29 rồi, đến lúc đi pv cũng đc gần 34 tuần chỉ lo là phải ở lại VN sinh em bé rồi ko biết tính sao
Vấn đề không còn ở "mình muốn" mà tùy thuộc vào hãng máy bay!Thông thường các hãng máy bay từ chối người mang thai từ 6 tháng trở lên.Vì nếu thai quá lớn(34 tuần)có thể sanh trên máy bay,không có bác sĩ và đứa trẻ sẽ có quốc tịch"Quốc Tế" và hãng máy bay phải trách nhiệm về đứa trẻ!

phongle120478

Thành viên tích cực

Vấn đề không còn ở "mình muốn" mà tùy thuộc vào hãng máy bay!Thông thường các hãng máy bay từ chối người mang thai từ 6 tháng trở lên.Vì nếu thai quá lớn(34 tuần)có thể sanh trên máy bay,không có bác sĩ và đứa trẻ sẽ có quốc tịch"Quốc Tế" và hãng máy bay phải trách nhiệm về đứa trẻ!
Vậy nên khả năng pv xong dù đc cấp visa nhưng phải ở lại vn sinh là rất cao.

vuthangsi

Ban điều hành

Vậy nên khả năng pv xong dù đc cấp visa nhưng phải ở lại vn sinh là rất cao.

A http://www.thanhnien.com.vn/pages/20110117/phu-nu-mang-thai-co-duoc-di-may-bay.aspx

Mang thai từ 36 tuần trở lên JP sẽ từ chối vận chuyển.

Vietnam Airlines (VNA) quy định:

VNA không chấp nhận vận chuyển hành khách là phụ nữ có thai trong thời gian 7 ngày trước hoặc sau khi sinh.
B Tôi là thường trú nhân Hoa Kỳ và sanh con ngoài nước Mỹ.
Làm thế nào để tôi có thể trở về Mỹ với con tôi?

Lãnh sự quán Hoa Kỳ có thể cấp cho con bạn

Thư lên Máy Bay nếu:

a) Bạn sanh con sau khi được cấp visa nhưng trước khi bạn đi Mỹ với visa đó.

KHI PHỎNG VẤN ĐẬU CÓ VISA , BẠN SẼ XIN CẤP THẺ LÊN MÁY BAY CHO CON BẠN , MÀ KHÔNG CẦN PHẢI LÀM THỦ TỤC XIN VISA NHƯ BẠN .

CẦN CHUẨN BỊ GIẤY KHAI SANH VÀ HỘ CHIẾU CHO CON BẠN .

niki_ko

Thành viên mới

Mình xem tren diễn đàn nuoc ngoai thì có bạn PD 30/1/2013 đã có thư pv cho tháng 10 rồi nha mọi người , hy vọng lich f2a tăng hơn 3 tháng :)

htkngan1992

Thành viên tích cực

Mình xem tren diễn đàn nuoc ngoai thì có bạn PD 30/1/2013 đã có thư pv cho tháng 10 rồi nha mọi người , hy vọng lich f2a tăng hơn 3 tháng :)
Pd mình 8/2/2013 chưa nhận đx thư b, nhiều người cũng pd t2,3/2013 cũng chưa có, nên khó tăng 3 tháng lắm

niki_ko

Thành viên mới

Pd mình 8/2/2013 chưa nhận đx thư b, nhiều người cũng pd t2,3/2013 cũng chưa có, nên khó tăng 3 tháng lắm
Tai minh pd 3/2013 nên mong tăng 3 tháng :)) bạn có viết email hỏi hay gọi cho NVC chưa bạn ? Tại thấy PD của bạn sắp được pv rồi.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Tháng 10 là qua năm tài chính mới nên chắc là F2A sẽ tăng nhiều. Hy vọng họ tăng 8 tháng nữa cho nhanh chứ nhớ vợ lắm rồi :20:

hienton199

Thành viên tích cực

Tháng 10 là qua năm tài chính mới nên chắc là F2A sẽ tăng nhiều. Hy vọng họ tăng 8 tháng nữa cho nhanh chứ nhớ vợ lắm rồi :20:
Chung cảnh ngộ nên rất là hiểu và Thông cảm với bạn , cố gắng bạn nhé ...

leganine.acc

Thành viên mới

mình nghĩ thư pv không hẳn là sẽ gởi theo thứ tự đâu và cũng chưa chắc không xảy ra thiếu xót, thường sau ngày 10 DL mỗi tháng có lịch visa bulletin, cũng như tháng 9 tăng 8 tháng cũng là một bất ngờ đó mặc dù các bạn PD tháng 11/2012 vẫn chưa nhận được thư pv, nên mình nghĩ NVC làm thế để tất cả chỉ là không thể đoán ra. Cầu mong F2A tiếp tục tăng 8 tháng hoặc 8/9/2013 để giải quyết hết tình trạng current năm trước thì các bạn năm sau mới đến lượt chứ

shaylahong

Thành viên tích cực

bạn niki_ko ơi ! mình cũng pd tháng 3/2013 lun nè
mình 11/3/2013...còn bạn ngày mấy vậy ?
mình complete 02/2014
bạn complete tháng mấy vậy ?

htkngan1992

Thành viên tích cực

Tai minh pd 3/2013 nên mong tăng 3 tháng :)) bạn có viết email hỏi hay gọi cho NVC chưa bạn ? Tại thấy PD của bạn sắp được pv rồi.
Bữa 4/9 mình có gọi rồi b, ngta nói t9 lịch visa chỉ giải quyết cho t1, vì hso còn nhiều, nói mình đầu t10 gọi lại

niki_ko

Thành viên mới

bạn niki_ko ơi ! mình cũng pd tháng 3/2013 lun nè
mình 11/3/2013...còn bạn ngày mấy vậy ?
mình complete 02/2014
bạn complete tháng mấy vậy ?
Minh pd 25/3/2013, complete thang 3/2014 . Bua cung truc trac giấy tờ cung cấp cho nvc, không là cũng complete sớm ngay đợt f2a curent là được pv rồi. Đợt đó mình co người quen complete 4 tuần là được pv, sau khi nhận đuoc visa thì lich visa f2a mới lùi , hên dễ sợ. Còn hồ sơ mình thì kẹt lại :(
Với lại cho mình hỏi là giờ gui email cho nvc họ không có báo đã nhận được thư như xưa đúng k? Bữa giờ mình gửi email cả tháng mà k thấy hồi âm :(

phongle120478

Thành viên tích cực

You must bring the following items to the visa interview:
Any original documents the NVC requested that you did not submit (refer to the document list below)
If the physician gives you your medical exam results, bring them to your interview in the envelope sealed
by the medical office.
Two passport photographs measuring 2 inches by 2 inches (5 cm by 5 cm) with a white background
A valid unexpired passport
Photocopies of all civil documents
A new police certificate from your current country of residence, if you obtained the police certificate
more than one year ago.
Any additional documents listed in the U.S. Embassy or Consulate specific interview guidelines
The following table lists the documents requested by the NVC and whether or not you submitted them to the NVC. Please note that even though you may have provided the NVC with a copy of a document, you are still required to bring the original document to the visa interview.
Refer to the Document Status Code Definitions on Page 3 to determine the meaning of the document status codes.
Document Name
CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 2 - PASSPORT
3 - BIRTH CERTIFICATE
4 - ADOPTION
5 - MARRIAGE CERTIFICATE
6 - MARRIAGE TERMINATION
7 - COURT RECORDS
F - FINANCIAL EVIDENCE
9 - MILITARY RECORDS
10 - VIETNAM POLICE CERTIFICATE
FEE PAYMENT
PHOTOGRAPH
F - PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F - PETITIONER BIRTH CERTIFICATE
Cho em hỏi này những thứ người ta yêu cầu mình mang theo khi pv đúng ko ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

You must bring the following items to the visa interview:
Any original documents the NVC requested that you did not submit (refer to the document list below)
If the physician gives you your medical exam results, bring them to your interview in the envelope sealed
by the medical office.
Two passport photographs measuring 2 inches by 2 inches (5 cm by 5 cm) with a white background
A valid unexpired passport
Photocopies of all civil documents
A new police certificate from your current country of residence, if you obtained the police certificate
more than one year ago.
Any additional documents listed in the U.S. Embassy or Consulate specific interview guidelines
The following table lists the documents requested by the NVC and whether or not you submitted them to the NVC. Please note that even though you may have provided the NVC with a copy of a document, you are still required to bring the original document to the visa interview.
Refer to the Document Status Code Definitions on Page 3 to determine the meaning of the document status codes.
Document Name
CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS
1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1 1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 2 2 - PASSPORT
3 - BIRTH CERTIFICATE
4 - ADOPTION
5 - MARRIAGE CERTIFICATE
6 - MARRIAGE TERMINATION
7 - COURT RECORDS
F - FINANCIAL EVIDENCE
9 - MILITARY RECORDS
10 - VIETNAM POLICE CERTIFICATE
FEE PAYMENT
PHOTOGRAPH
F - PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F - PETITIONER BIRTH CERTIFICATE
Cho em hỏi này những thứ người ta yêu cầu mình mang theo khi pv đúng ko ạ?
XEM HƯỚNG DẪN CÁC KÝ TỰ TRONG THƯ PHỎNG VẤN Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu