[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2013852042

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hcm2013852042

@bảo ngọc,

Tôi đã gom các bài viết của bạn về đây, bạn đã mở quá nhiều toipc qua mỗi lần hỏi bài. Mỗi thành viên chỉ được mở một hồ sơ để hỏi về vấn đề di trú của mình.
Yêu cầu bạn tuân thủ nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn.

dannynguyen4891

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2013852042

Hồ sơ của em có ngày ưu tiên là ngày 24/06/2013 đến thang 12/2013 chồng e nhận được thư yêu cầu đóng 88$ và 230$ và điền from DS261 và DS260 đến tháng 1 thì em nhận được thư của United States Department Of State National Visa Center em mới gọi qua cho chồng em ở bên đó biết thì anh ấy có liên lạc với người đại diện đứng ra làm hồ sơ cho em ở bên Mỹ hỏi , thì được trả lời la đã gởi đầy đủ hồ sơ bảo lãnh cho NVC rồi , và em cũng thường xuyên liên lạc qua mail để hỏi thăm tình trạng hồ sơ mình tới đâu. Đến ngày 19/6 thì em nhận được thong tin là hồ sơ của em thiếu DS260 lúc này em co liên lạc với chồng em thì chồng em có đến gặp người đại diện hồ sơ cho em thì chị ấy nói đã làm và gởi rồi nhưng nếu NVC kêu chưa nhận được thì chị sẽ gởi 1 bản khác . Đến ngày 24/062014 thì em nhận được mail của NVC là đã nhận được DS260 của em, từ tháng 06/2014 đến tháng 8/2014 e có gởi mail 2 lần len NVC nhưng không thấy hồi âm thư và đến ngày 19/8/2014 thì chồng em co gọi điện thoại trưc tiếp len NVC thì được cho hay là đang cần hồ sơ đăng kí kết hôn nhưng lúc mở hồ sơ chồng em đã nộp rồi và tức tốc tụi em phải gởi chuyển nhanh 1 lần nữa nhưng đến ngày 21/08/2014 em lại nhận mail của NVC kêu bước kế tiếp của em là phải điền DS260, em không biết phải làm sao, em định sang tuần lên Lãnh Sự Quán của Mỹ ở Việt Nam để hỏi có được không ACE . Giờ em rất rối không biết phải làm thế nào em mong có ACE nào trong diễn đàn từng gặp trường hợp như em hay có cách giải quyết nào có thể chỉ dùm em được không . Em xin cảm ơn tất cả ACE trong diễn đàn nhiều.
DS260 bây giờ phải điền online mà bạn. Đâu phải điền giấy rồi gửi nữa đâu mà bạn đi gửi. Bạn vào đây
https://ceac.state.gov/IV/Login.aspx
Sau đó bạn điền số case HCMxxxxxxxxxxxxx của bạn vào và số Invoice ID numbers vào là bạn điền được thôi nếu bạn đã đóng tiền.
Bạn cứ bình tĩnh và tháo từng nút thắt một rồi hồ sơ của bạn sẽ complete thôi. Đằng nào thì lịch visa bulletin cũng chưa đến ngày của bạn mà.
Chúc bạn mau complete nhé

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hcm2013852042

Hồ sơ của em có ngày ưu tiên là ngày 24/06/2013 đến thang 12/2013 chồng e nhận được thư yêu cầu đóng 88$ và 230$ và điền from DS261 và DS260 đến tháng 1 thì em nhận được thư của United States Department Of State National Visa Center em mới gọi qua cho chồng em ở bên đó biết thì anh ấy có liên lạc với người đại diện đứng ra làm hồ sơ cho em ở bên Mỹ hỏi , thì được trả lời la đã gởi đầy đủ hồ sơ bảo lãnh cho NVC rồi , và em cũng thường xuyên liên lạc qua mail để hỏi thăm tình trạng hồ sơ mình tới đâu. Đến ngày 19/6 thì em nhận được thong tin là hồ sơ của em thiếu DS260 lúc này em co liên lạc với chồng em thì chồng em có đến gặp người đại diện hồ sơ cho em thì chị ấy nói đã làm và gởi rồi nhưng nếu NVC kêu chưa nhận được thì chị sẽ gởi 1 bản khác . Đến ngày 24/062014 thì em nhận được mail của NVC là đã nhận được DS260 của em, từ tháng 06/2014 đến tháng 8/2014 e có gởi mail 2 lần len NVC nhưng không thấy hồi âm thư và đến ngày 19/8/2014 thì chồng em co gọi điện thoại trưc tiếp len NVC thì được cho hay là đang cần hồ sơ đăng kí kết hôn nhưng lúc mở hồ sơ chồng em đã nộp rồi và tức tốc tụi em phải gởi chuyển nhanh 1 lần nữa nhưng đến ngày 21/08/2014 em lại nhận mail của NVC kêu bước kế tiếp của em là phải điền DS260, em không biết phải làm sao, em định sang tuần lên Lãnh Sự Quán của Mỹệ ở Vit Nam để hỏi có được không ACE . Giờ em rất rối không biết phải làm thế nào em mong có ACE nào trong diễn đàn từng gặp trường hợp như em hay có cách giải quyết nào có thể chỉ dùm em được không . Em xin cảm ơn tất cả ACE trong diễn đàn nhiều.

em không biết phải làm sao, em định sang tuần lên Lãnh Sự Quán của Mỹệ ở Vit Nam để hỏi có được không ACE
KHÔNG .
HỒ SƠ ĐANG Ở NVC , ĐÃ CHUYỂN VỀ LSQ HOA KỲ ĐÂU MÀ ĐI HỎI .

SAU KHI ĐIỀN ĐƠN TRỰC TUYẾN DS-260

Immigrant Visa and Alien Registration Application Confirmation

THÌ BẤM VÀO HÀNG CHỮ NÀY

Print Confirmation
để in trang xác nhận này.
và bạn chỉ cần mang theo trang xác nhận này theo lúc phỏng vấn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19217-Hướng-dẫn-điền-DS-260-trực-tuyến

Phần 9 ký tên và xác nhận: http://xuatnhapcanh.com/video/ds260/kyvaxacnhan.pdf

Đến ngày 24/062014 thì em nhận được mail của NVC là đã nhận được DS260 của em,
DS-260 NÀY ĐÃ CÓ NHỮNG LỜI KHAI VỀ CÁC THÔNG TIN KHÔNG ĐÚNG VỚI CÁC GIẤY TỜ GỞI KÈM THEO .