[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2014510035

maihong1086

Thành viên tích cực
Xin chào cả nhà! Mình là thành viên mới của diễn đàn, mong cả nhà giúp đỡ mình với nhé.

Case Number: HCM2014510035
Priority Date: 01Jul2013

Xin cho mình hỏi case của mình khi nào sẽ nhận được thư mời PV, mình xem lịch visa bị lùi về 2012 rồi, lo quá cả nhà ơi �����

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào cả nhà! Mình là thành viên mới của diễn đàn, mong cả nhà giúp đỡ mình với nhé.

Case Number: HCM2014510035
Priority Date: 01Jul2013

Xin cho mình hỏi case của mình khi nào sẽ nhận được thư mời PV, mình xem lịch visa bị lùi về 2012 rồi, lo quá cả nhà ơi
Kết quả check hồ sơ của bạn.

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2014510035

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
Hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Hiện tại diện visa F2A đang xem xét đến trước ngày 01/05/2012 (bị lùi 69 tuần), hồ sơ này có ngày ưu tiên 01/07/2013. Theo dự đoán khoảng hơn 1 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch tăng nhanh hay chậm nữa hoặc lịch bị lùi thì phải chờ thêm thời gian nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn.

maihong1086

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2014510035

Cảm ơn Bạn đã trã lời giúp mình, bạn cho mình hỏi thêm tí nữa!. Nếu như theo bạn nói thì khoãng hơn 1 năm nữa mới đến lượt Case của mình, vậy trường hợp mình đã đóng xong tiền Visa và nộp đầy đủ Giấy LLTP số 2 và bảo trợ tài chính, thuế 3 năm. Nếu HS bị lùi về 69 tuần như vậy thì giấy tờ mình sẽ như thế nào ( hết hạn)... Xin cảm ơn!

maihong1086

Thành viên tích cực
HS tại NVC

Hello cả nhà! Xin cho mình hỏi về trường hợp của mình với, HS của mình đã nộp đầy đủ cho NVC nhưng đã gần 3 tháng rồi mình vẫn chưa nhận được email completed nữa! Mình sốt ruột quá cả nhà ơi!
PD của mình : 01Jul2013.
Cả nhà có gì chia sẽ cùng mình vs nhé! Xin cảm ơn nhiều!

maihong1086

Thành viên tích cực
Hs f2a - pd 1/7/2013

Hi cả nhà ơi, cho mình hỏi với! HS của mình nhận được email checklist từ NVC ngày 19/8/2014 và LS của mình đã bổ sung ngay sau đó, nhưng đến giờ vẫn chưa nhận dc email completed nữa! Hix hix... Mình thấy có vài bạn khác chỉ nhận dc email completed sau đó vài ngày thôi! Chia sẽ giúp mình vs nhé! Thanks cả nhà!!

leganine.acc

Thành viên mới
Ðề: Hs f2a - pd 1/7/2013

Thường phải 6 - 8 tuần mới có kết quả, ráng chờ thêm đi bạn còn không thì gởi thư hỏi NVC

maihong1086

Thành viên tích cực

Thường phải 6 - 8 tuần mới có kết quả, ráng chờ thêm đi bạn còn không thì gởi thư hỏi NVC
Bạn ơi, sao lâu thế vậy ah, mình thấy có vài người khác dc completed sau khi đó mấy ngày thôi bạn ơi... Hix hix

ThoLe

Thành viên mới

Bạn có thể gọi NVC để hỏi HS đã complete chưa, và complete ngày nào đó . :)

maihong1086

Thành viên tích cực

Bạn có thể gọi NVC để hỏi HS đã complete chưa, và complete ngày nào đó . :)
Vẫn chưa thấy email thông báo gì cả bạn ơi! Có nhiều HS cùng ngày PD vs mình or trước đó đều completed hết rùi! Buồn quá! Đợi lâu thật

maihong1086

Thành viên tích cực
Hồ sơ F2A -maihong1086

Hi AC trong diễn đàn, hs của em bị checklist hồi tháng 8 vừa rồi, e đã bổ sung ngay sau đó nhưng đến nay đã hơn 2 tháng e vẫn chưa nhận dc email completed! AC cho em hỏi như vậy HS của e có gặp vấn đề gì không ạ! Em xin cảm ơn rất nhiều!
Hs: F2A - Pd 1/July/2013

maihong1086

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 11/2014 và dự đoán cho tháng 12/2014

Hix, sao ko ai trã lòi giúp mình thé!

vuthangsi

Ban điều hành

Hi AC trong diễn đàn, hs của em bị checklist hồi tháng 8 vừa rồi, e đã bổ sung ngay sau đó nhưng đến nay đã hơn 2 tháng e vẫn chưa nhận dc email completed! AC cho em hỏi như vậy HS của e có gặp vấn đề gì không ạ! Em xin cảm ơn rất nhiều!
Hs: F2A - Pd 1/July/2013
Theo luật Di Trú Hoa Kỳ, chúng tôi chỉ được phép cung cấp thông tin chi tiết về hồ sơ thị thực với

1 Người bảo lãnh,
2 Đương đơn,
3 Người đại diện hợp pháp của hồ sơ.

Nếu bạn muốn biết hồ sơ đã hoàn tất hay chưa phải gởi email cho NVC để hỏi

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

maihong1086

Thành viên tích cực

Cảm ơn A Vũ Thắng Sĩ đã trã lời, e có gửi email lên NVC rồi ạ! Chắc là phải tiếp tục đợi thôi! [emoji20][emoji20][emoji20]

vuthangsi

Ban điều hành

Cảm ơn A Vũ Thắng Sĩ đã trã lời, e có gửi email lên NVC rồi ạ! Chắc là phải tiếp tục đợi thôi! [emoji20][emoji20][emoji20]
Bạn có thể gọi điện thoại trực tiếp cho NVC để hỏi .

NVC sử dụng hệ thống thông tin tự động và có thể trả lời câu hỏi suốt 24 giờ mỗi ngày và cả 7 ngày trong tuần

(603-334-0700).

Khi gọi điện thoại cho NVC , CẦN CHUẨN BỊ CÁC THÔNG TIN VỀ HỒ SƠ ĐỂ TRÃ LỜI CÁC CÂU HỎI CỦA NHÂN VIÊN NVC .

maihong1086

Thành viên tích cực

Dạ cảm ơn A Vũ Thắng Sĩ , ox em có nói LS gọi đến NVC rồi ạ, họ nói phải chờ đến lượt thôi, còn tại sao chưa nhận dc email completed thì e ko nghe nói ạ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

@maihong1086,

Tôi đã gom các bài viết của bạn về đây. Lần sau hỏi bài tại đây, không mở thêm topic mới nữa. Mỗi thành viên chỉ được mở một hồ sơ để hỏi về vấn đề di trú của mình. Để BĐH theo dõi tiến trình hồ sơ một cách liên tục và tư vấn giúp bạn.

maihong1086

Thành viên tích cực

Vâng cảm ơn Chị Phương Châu, lý do mà e chạy sang các topic khác để hỏi về HS của mình tại vì ở Topic này e có hỏi vài lần nhưng không thấy ai trã lời hết, mong AC ở forum thông cảm.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Vâng cảm ơn Chị Phương Châu, lý do mà e chạy sang các topic khác để hỏi về HS của mình tại vì ở Topic này e có hỏi vài lần nhưng không thấy ai trã lời hết, mong AC ở forum thông cảm.
Bạn cứ hỏi bài ngay chính tại topic của mình, rồi sẽ có BĐH tư vấn giúp bạn thôi, vậy nhé bạn.

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ cảm ơn A Vũ Thắng Sĩ , ox em có nói LS gọi đến NVC rồi ạ, họ nói phải chờ đến lượt thôi, còn tại sao chưa nhận dc email completed thì e ko nghe nói ạ!

Khi hồ sơ của mình complete , hoặc NVC cần mình bổ xung thêm thông tin gì , thì HỌ sẽ gởi email thông báo cho bạn .

Bây giờ chỉ phải chờ thư trã lời chính thức từ NVC thôi .

Hồ sơ của bạn chưa đáo hạn visa , nếu có complete thì cũng phải chờ , chứ chưa có thư phỏng vấn được .