[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2014570057

ThaDaST

Thành viên tích cực
Đây là những gì em biết về hồ sơ của em, mong mọi người kiểm tra giúp xem hô sơ đã đến giai đoạn nào ròi ạ
Em xin cảm ơn nhiều!
HCM 2014570057

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Anh chị em XNC giúp mình với

Đây là những gì em biết về hồ sơ của em, mong mọi người kiểm tra giúp xem hô sơ đã đến giai đoạn nào ròi ạ
Em xin cảm ơn nhiều!
HCM 2014570057
Kết quả check hồ sơ của bạn.

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2014570057

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
Hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Chỉnh sửa cuối:

ThaDaST

Thành viên tích cực

Kết quả cjeck hồ sơ của bạn.

Hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Cảm ơn bạn rất nhiều
Cho mình hỏi thêm là với tình hình visa hiện nay thì hồ sơ của mình đên khoảng bao giờ sẽ có giấy phỏng vấn vậy ạ? Tại nhà mình đang sợ visa bị trễ làm mình bị quá tuổi, mình sinh tháng 11.1993 ạ :(

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Cảm ơn bạn rất nhiều
Cho mình hỏi thêm là với tình hình visa hiện nay thì hồ sơ của mình đên khoảng bao giờ sẽ có giấy phỏng vấn vậy ạ? Tại nhà mình đang sợ visa bị trễ làm mình bị quá tuổi, mình sinh tháng 11.1993 ạ :(
Bạn cần cung cấp thêm về thông tin hồ sơ như sau:
1/. Ngày ưu tiên Priority date.
2/. Ngày chấp thuận Approval date.

Tôi sẽ giúp tính tuổi xem bạn có đủ tuổi CSPA để được xuất cảnh hay không?

Chỉnh sửa cuối:

ThaDaST

Thành viên tích cực

Bạn cần cung cấp thêm về thông tin hồ sơ như sau:
1/. Ngày ưu tiên Priority date.
2/. Ngày chấp thuận Approval date.

Tôi sẽ giúp tính tuổi xem bạn có đủ tuổi CSPA để được xuất cảnh hay không?
Ngày ưu tiên của mình là 17/07/2013
Ngày chấp thuận là 20/01/2014
Mình sinh ngày 28/11/1993
Ngày đóng visa của mình là ngày 06/05/2014
Bạn xem giúp mình nhé, cảm ơn bạn rất nhiều!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Ngày ưu tiên của mình là 17/07/2013
Ngày chấp thuận là 20/01/2014
Mình sinh ngày 28/11/1993
Ngày đóng visa của mình là ngày 06/05/2014
Bạn xem giúp mình nhé, cảm ơn bạn rất nhiều!
Dựa theo bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:

Bạn sinh ngày 28/11/1993, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất 04/06/2015. Nếu đến ngày này bạn nhận được thư mời phỏng vấn, thì bạn đủ tuổi CSPA để xuất cảnh, nếu quá ngày này vẫn chưa nhận được thư mời thì bạn sẽ quá tuổi CSPA.

Trường hợp như bạn đã đóng lệ phí visa $230 và NVC yêu cầu điền đơn DS-260, thì tuổi của bạn sẽ được khóa lại ở tại thời điểm nảy.

tien_thanh0711

Thành viên

Trường hợp như bạn đã đóng lệ phí visa $230 và NVC yêu cầu điền đơn DS-260, thì tuổi của bạn sẽ được khóa lại ở tại thời điểm nảy.
Em xin bổ xung:
Trường hợp đóng lệ phí visa + ds 260 để được khoá tuổi chỉ áp dụng trên diện IR2 (diện công dân hoa kì bảo lãnh con dưới 21t+ độc thân).còn diện f2a thì chỉ đến khi hồ sơ đáo hạn mới được khoá tuổi.

ThaDaST

Thành viên tích cực

Mình chân thành cảm ơn mọi người nhiều
Vậy mà trước giờ nhà mình cứ tính theo kiểu quá 21 tuổi (tức là sau tháng 11/2014 mình đã qua 21 tuổi) thì sẽ bị chuyển sang diện F2B. Vậy là từ giờ đến tháng 6/2015 mình vẫn còn cơ hội phải không ạ, mong là sẽ mau nhận được giấy tờ phỏng vấn ^^