[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2014628114

phuonline1996

Thành viên tích cực
Chị của tôi muốn bảo lãnh ba,mẹ và tôi đi qua USA theo dạng đoàn tụ gia đình....tôi dưới 17 tuổi vậy cho hỏi tôi có được đi cùng với ba mẹ tôi ko

hp89

Thành viên mới
Hi em. Chị gái của em sẽ mở hồ sơ bảo lãnh ba mẹ em trước. Hồ sơ không trục trặc thì trên dưới 1 năm.Sau khi, bố mẹ em qua và có thẻ xanh và sẽ bảo lãnh em theo diện f2a diện này hiện nay giải quyết đến năm 2008 rồi.Em phải đợi thôi, cũng nhanh lắm. Hồi trước, chị giống em cứ nghĩ sẽ đi cùng ba mẹ nhưng không có cách nào khác là cố chờ thôi.:1:

phuonline1996

Thành viên tích cực
Còn cho tôi hỏi...mẫu hồ sơ để đem ra công an chứng thực là ko bị phạm tội để gửi qua bên đó vậy lấy mẫu đó ở đâu vậy

langvuon

khoai nướng
Còn cho tôi hỏi...mẫu hồ sơ để đem ra công an chứng thực là ko bị phạm tội để gửi qua bên đó vậy lấy mẫu đó ở đâu vậy
Mẫu hồ sơ mà bạn nói là Giấy Lý Lịch Tư Pháp đó hả?
Bạn đến Sở Tư Pháp tỉnh hoặc tp nơi bạn ở để xin mẫu đơn Tờ khai xin cấp LLTP và làm theo hướng dẫn

phuonline1996

Thành viên tích cực
Giúp tôi với

Tôi đã gửi giấy tờ sang chị tôi để bão lãnh tôi va ba mẹ tôi nhung sau 1 thời gian ba mẹ tôi đã có thư pv nhung tôi thì vẫn chưa có hỏi tôi bị gj vậy...có phải tôi sẽ không được đi??Nếu ba mẹ tôi lên phỏng vấn cố thuyết phục đễ tôi có thể đi như vậy có dc hk...g.dinh tôi đi theo dạng đoàn tụ gia đình?

Ðề: Giúp tôi với

Tôi đã gửi giấy tờ sang chị tôi để bão lãnh tôi va ba mẹ tôi nhung sau 1 thời gian ba mẹ tôi đã có thư pv nhung tôi thì vẫn chưa có hỏi tôi bị gj vậy...có phải tôi sẽ không được đi??Nếu ba mẹ tôi lên phỏng vấn cố thuyết phục đễ tôi có thể đi như vậy có dc hk...g.dinh tôi đi theo dạng đoàn tụ gia đình?
Chị của em bảo lãnh cho cha mẹ, thời gian tiến hành hồ sơ khoảng trên dưới 1 năm nên ba mẹ của em có thư mời phỏng vấn trước.

Chị của em bảo lãnh cho em theo diện F4, có thời gian chờ đợi từ 10 đến 11 năm. Đó là lý do em chưa được mời phỏng vấn. Không có cách gì thuyết phục khác em nhé.

Thân

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: chị tôi muốn bảo lãnh ba me và tôi đi cùng theo dạng tu hop gia đình

Chị của tôi muốn bảo lãnh ba,mẹ và tôi đi qua USA theo dạng đoàn tụ gia đình....tôi dưới 17 tuổi vậy cho hỏi tôi có được đi cùng với ba mẹ tôi ko
Chào bạn,
IR5 là diện con bảo lãnh ba mẹ. Trong đó ba, mẹ mỗi người là một bộ hồ sơ riêng biệt và không kèm theo bất cứ ai. Có nghĩa là bạn không thuộc diện được đi cùng ba mẹ bạn dù bạn ở bất kỳ độ tuổi nào.
Chúc bạn vui.
Thân mến,

linda

Ban điều hành

Chào bạn,
IR5 là diện con bảo lãnh ba mẹ. Trong đó ba, mẹ mỗi người là một bộ hồ sơ riêng biệt và không kèm theo bất cứ ai. Có nghĩa là bạn không thuộc diện được đi cùng ba mẹ bạn dù bạn ở bất kỳ độ tuổi nào.
Chúc bạn vui.
Thân mến,
Tôi bổ xung một chút nhé, như bạn Tám Tàng nói ở trên, IR5 là diện công dân Hoa Kỳ bảo lãnh cha, mẹ của họ, còn bạn là em của công dân Hoa Kỳ sẽ được bảo lãnh theo diện F4 ( anh, chị, em ruột của công dân Hoa Kỳ). vì vậy nếu chị của bạn bảo lãnh 3 người cùng một lúc thì cha, mẹ của bạn thuộc diện ưu tiên nên sẽ đi trước, bạn phải chờ đi theo diện F4, diện này hiện nay chờ khoảng 11 năm.

Nếu ba mẹ của bạn đi trước, khi họ đã đến Hoa Kỳ và có thẻ xanh, làm hồ sơ bảo lãnh cho Bạn theo diện F2A ( nếu bạn còn độc thân, dưới 21 tuổi) hiện nay F2A chờ khoảng hơn 2 năm.

Diện F2B ( nếu bạn còn độc thân, trên 21 tuổi) diện này chờ khoảng 8 năm. Cả 2 diện F2A và F2B đều thuộc diện con của thường trú nhân dưới và trên 21 tuổi còn độc thân, nếu trong thời gian chờ xét hồ sơ mà bạn lập gia đình thì hồ sơ coi như không còn hiệu lực nữa.

Chúc may mắn!

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Trong diễn đàn xài đại từ nhân xưng "tôi" cũng không phải quá bất lịch sự, nhưng nếu đúng là em dùng nick của em không phải em tạo nick rồi để ba mẹ xài thì em mới có 17 tuổi mà xài toàn từ "Tôi" thì không hay lắm. Tiếng Việt mình phân biệt đại từ nhân xưng mà, không phải tiếng Anh chỉ cần "I" & "you" đâu em. Đa phần ở đây trong diễn đàn này toàn là già cú để không à. Anh nghĩ em nên chuyển cách dùng đại từ nhân xưng :1: . Không biết có phải chưa già mà đã khó không nữa :24:

Chúc em và gia đình mau đoàn tụ .

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Trong diễn đàn xài đại từ nhân xưng "tôi" cũng không phải quá bất lịch sự, nhưng nếu đúng là em dùng nick của em không phải em tạo nick rồi để ba mẹ xài thì em mới có 17 tuổi mà xài toàn từ "Tôi" thì không hay lắm. Tiếng Việt mình phân biệt đại từ nhân xưng mà, không phải tiếng Anh chỉ cần "I" & "you" đâu em. Đa phần ở đây trong diễn đàn này toàn là già cú để không à. Anh nghĩ em nên chuyển cách dùng đại từ nhân xưng :1: . Không biết có phải chưa già mà đã khó không nữa :24:

Chúc em và gia đình mau đoàn tụ .
Mến chào bác,
Tôi rất đồng tình với nhận xét và ý đẹp của bác là mong muốn diễn đàn nhà mình, ai đã là thành viên thì cũng nên biết trên biết dưới, tất cả mọi người đều phải được tôn trọng như nhau. Nhưng mong bác nên "xí xoá" vì đại đa số chưa từng gặp mặt, vì thế không thể nào biết được tuổi tác của nhau, thì chuyện ai đó xưng "tôi" là điều có thể chấp nhận được. Theo tôi, toàn văn bài post mới là điều đáng để ý.
Qua bài viết, tôi hiểu bác là người có tâm huyết với diễn đàn. Diễn đàn mình cần có thêm nhiều người như vậy.
Thân mến,

phuonline1996

Thành viên tích cực
F2a-eac1290753490

nhờ ace em diễn đàn giúp kiểm tra giùm hồ sơ f2a của mình, đây là số receipt number EAC1290753490 .

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: F2a-eac1290753490

nhờ ace em diễn đàn giúp kiểm tra giùm hồ sơ f2a của mình, đây là số receipt number EAC1290753490 .
Check RECEIPT NUMBER EAC1290753490 , Hồ sơ được nộp vào ngày 18/05/2012 .đang trong giai đoạn xem xét INITIAL REVIEW , chưa được chấp thuận .

Initial Review
On May 18, 2012, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

Bạn có thể tự vào đường link dưới đây để kiểm tra hồ sơ của mình .

https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=bacQ3s2qGkyID8EUlHE6t

phuonline1996

Thành viên tích cực

Cho e hỏi mẹ của e nộp nào ngày 18/5/2012 . Nếu lịch visa f2a đến ngày 18/6/2012 thì lúc đó e dc đi hay là phải đợi đến ngày hồ sơ dc chấp nhận vậy ... e vẫn băn khoăn .. thank mọi người nhìu

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cho e hỏi mẹ của e nộp nào ngày 18/5/2012 . Nếu lịch visa f2a đến ngày 18/6/2012 thì lúc đó e dc đi hay là phải đợi đến ngày hồ sơ dc chấp nhận vậy ... e vẫn băn khoăn .. thank mọi người nhìu
khoong những đợi hồ sơ được chấp nhận mà phải chờ finish xong mới được đi.
@ mà sao bạn chọn mốc 18/6 để hỏi vậy?(đó cũng là sn mình)

phuonline1996

Thành viên tích cực

Mẹ e nói sẽ có người gởi giấy tờ vào tháng tới ...... VẬy cho e hỏi điền hết giấy tờ thì bao lâu hồ sơ dc chấp nhân vậy .
Cũng cho e hỏi ngày ưu tiên của e là ngày nào . Mẹ của e nộp hồ sơ 18/5/2012

phuonline1996

Thành viên tích cực
Hội những người có hồ sơ PD 4.5.6 /2012

Hồ sơ của mình pd 5/2012 . Sắp phải làm giấy tờ . Mong mọi người chỉ thêm ...

vietnhu

Thành viên mới
Ðề: Hội những người có hồ sơ PD 4.5.6 /2012

ho so cua minh pd la 12/2011...van chua duoc chap thuan nua ne...

caroline

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người có hồ sơ PD 4.5.6 /2012

minh 12/4 cũng chờ bây h không mong nữa biết là con lâu lắm :D