[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2014675062

hoa_hongden96

Thành viên mới
PD 13/03/2014 nè hoa_hongden ơi, hoa_hong có case hcm ngày nào thế? Mong là sẽ được complete cùng nhau hen. :">
Mình nhờ dịch vụ làm hồ sơ, mình chỉ biết PD là do ox mình gửi, mới tham gia diễn đàn nên mình không biết nhiều lắm, rất vui và rất mong được các bạn giúp đỡ! thanks all!!!

hoa_hongden96

Thành viên mới
Chào bạn, mình cũng f2a và PD ngày 26/3/2014 luôn nè, cố gắng lên bạn nhé, cùng nhau chờ đợi hu vọng tháng sau sẽ đc app[emoji55]
hjj! trùng hợp vậy sunnytouyen!! sớm cũng đợi, muộn cũng đợi, thui thì tụi mình cùng nhau vui vẻ mà đợi hén!

hoa_hongden96

Thành viên mới
Ưhm, ôx bạn bảo lãnh đi bang nào vậy? Mình thì atlanta. Có gì thêm bạn cùng chia sẻ cho vui nha
Mình đi Houston, nào giờ mình nghĩ nhờ DV làm hồ sơ thì không phải lo gì cứ chờ tới ngày PV, nhưng lang thang tìm hiểu thì biết được diễn đàn XNK, nhờ vậy mà mình biết được thêm rất nhiều điều mới, thấy vui và không còn cảm giác bị động như trước đây.!! Đặc biệt là làm quen và được chia sẽ kinh nghiệm với các bạn! hjj

hoa_hongden96

Thành viên mới
Các bạn vui lòng cho mình hỏi ? trên INVOICE của luật sư làm hồ sơ cho mình có ghi dòng "For received Approval Notice on 04/24/2014", như vậy có phải là hồ sơ của mình đã được approval vào ngày 24/04/2014 không??

hoa_hongden96

Thành viên mới
nếu lịch visa tăng nhanh (hơn 4 tuần mỗi tháng) thì thời gian bạn chờ sẽ ngắn lại nên bạn cứ cầu mong đi nghe, càng về gần tháng 9 thì lịch visa tăng càng nhanh nên yên tâm nhé.
Bạn ơi cho mình hỏi tại sao càng gần tháng 9 thì lịch Visa tăng càng nhanh vậy bạn???

hoa_hongden96

Thành viên mới
Hs mình nhờ ls làm nên mình cũng ko biết tới giai đoạn nộp LLTP2 là hs sắp complete chưa?
Mình đã gửi mail hỏi NCV theo hướng dẫn của diễn đàn, mọi người cho mình hỏi khoảng bao lâu thì nhận được mail trả lời??
Thanks all!!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hs mình nhờ ls làm nên mình cũng ko biết tới giai đoạn nộp LLTP2 là hs sắp complete chưa?
Mình đã gửi mail hỏi NCV theo hướng dẫn của diễn đàn, mọi người cho mình hỏi khoảng bao lâu thì nhận được mail trả lời??
Thanks all!!
Nếu bạn đã gửi email với các thông tin thật đầy đủ và chính xác thì chờ khoảng từ 6 - 8 tuần lễ sẽ có thư trả lời từ NVC.

P/s: Tôi đã mở riêng topic này cho bạn lần sau có thắc mắc gì thì hỏi bài tại đây.

hoa_hongden96

Thành viên mới
Anh Vuthangsi, chị PhuongChau ơi! Vui lòng cho em hỏi về trường hợp của em như sau: Hồ sơ của em diện F2A, PD 26/3/2014, completed tháng 7/2015, lịch Visa Bulletin tháng 8 đến ngày 15/12/2013 và hiện em đang có thai ở tháng thứ 2, nếu đến ngày PV thai em vẫn chưa quá lớn được cấp visa nhưng em muốn sinh ở VN thì thủ tục bổ sung hồ sơ cho con em có quá lâu và phức tạp không?
Rất mong được sự giúp đỡ của anh chị!
Thân!!

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Anh Vuthangsi, chị PhuongChau ơi! Vui lòng cho em hỏi về trường hợp của em như sau: Hồ sơ của em diện F2A, PD 26/3/2014, completed tháng 7/2015, lịch Visa Bulletin tháng 8 đến ngày 15/12/2013 và hiện em đang có thai ở tháng thứ 2, nếu đến ngày PV thai em vẫn chưa quá lớn được cấp visa nhưng em muốn sinh ở VN thì thủ tục bổ sung hồ sơ cho con em có quá lâu và phức tạp không?
Rất mong được sự giúp đỡ của anh chị!
Thân!!
nhiều người muốn sinh con ở Mĩ, bạn lại muốn sinh ở VN. heee