[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2014676002

Tuantran0880

Thành viên tích cực
Em em ...! Cho em đăng ký với xin mấy ace giúp nóng lòng quá
HCM2014676002
complete: 04-08-15
xin các ACE giúp đỡ
thank :New_icons_10:

Tuantran0880

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Hi các anh chị , hôm nay e thật là 1 ngày may mắn,sau khi e hoàng tất các thủ tục sơ vấn thì đến vòng phỏng vấn, một anh tây và 1 chị việt nam với nụ cười thân thiện màn chào hỏi và ký tên đã xong , e đưa vào bằng chứng đầu tiên là cột mốc chúng e quen nhau từ hồi học trung hoc. Khi đó trường thường tỗ chức đi chơi tụi e chụp hình với nhau,chị vn mới hỏi "quen từ khi đi học hả " e nói "DẠ" Và sau đó anh Tây không ngó gì đến những bằng chứng khác như hình ảnh vé máy bay... chỉ hỏi e như sau
Hỏi :" Vợ bạn đi bằng diện gì ,ai bảo lanh"
Đáp : Vợ tôi đi bằng diện đoàn tụ gia đình, ông bà ngoại bảo lãnh vợ tôi"
Hỏi :2 Vợ chồng quen nhau từ khi đi học ha?
Đáp: dạ đúng rồi
Hỏi : Vợ đi Mỹ năm nào?
Đáp : Dạ năm 2006
Rồi ảnh cười và nói gì với chị VN. Sau đó chị vn nói rằng đã đậu rồi và đưa cho e giấy hồng hẹn 10/27 lên lây vísa.
Trường hợp của e có con ,e sợ thử ADN thì tốn thời gian vầ tiền bac. Nhưng sau cuộc phỏng vấn này e rút ra 1 điều
Nếu ai là diện vợ chồng thì có những bằng chứng trước khi kết hôn lúc mới bắt đầu phỏng vấn (sau khi ký tên và tuyên thệ) thì hãy chứng minh TRƯỚC cho ho biết mình là kết hôn thật sự,cột mốc thời gian từng đoạn ,như hình ảnh gì đó,riêng e thì e đem liền bằng chứng thư từ" yêu đương"từ hồi học trung học với hình ảnh.
Riêng e ngày hôm nay e thật sự may mắn và sung mãn. E chia sẽ kinh nghiệm như vậy,nếu anh chị nào có kinh nghiệm gì xin bổ sung thệm Chúc các anh chị rinh giấy hồng nhạ Thân chào

Chúc mừng chúc mừng bạn

Tuantran0880

Thành viên tích cực
Chào các anh chị em ở XNC em rất may mắn được biết diễn đàn XNC qua một người bạn, vậy là tối nào đi làm về cũng lên online tìm hiểu và học hỏi...!em có một vấn đề là em với bạn gái em (bây giờ là vợ) bọn em yêu nhau năm 2000 và đính hôn 2009 nhưng em với vợ em chưa thể kết hôn vì em nằm trong diện ba mẹ bảo lãnh. Nhưng 2010 vợ em muốn có em bé để gia đình vui vẻ ấm cúng vậy là em bé chào đời, và mang họ mẹ (con ngoài giả thú) vì chưa có kết hôn..! Vậy là tháng 10 năm 13 em được đi Mỹ bỏ lại vợ quá con côi ôi trái tim em như muốn vỡ tung...em qua Mỹ 4 tháng em về kết hôn...! Và trở lại Mỹ nộp giấy tờ và ngày ưu tiên của em là 28-04-2014 và được complete, và ngày 04-08-15 nhưng em rất lo lắng vì em chưa làm thủ tục nhận con và bây giờ lúc đi PV vợ em cần phải nói sao họ có hỏi con ai không? Thì vợ em có cần nói thật không??? Mong mấy ACE có kinh nghiệm đi trước chỉ giúp em.
Cảm ơn các anh chị em trong diễn đàn XUATNHAPCANH.
Có gì không đúng mong ACE bỏ qua.

:11::New_icons_60:

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Hồ sơ F2A - Tuantran0880

Chào các anh chị em ở XNC em rất may mắn được biết diễn đàn XNC qua một người bạn, vậy là tối nào đi làm về cũng lên online tìm hiểu và học hỏi...!em có một vấn đề là em với bạn gái em (bây giờ là vợ) bọn em yêu nhau năm 2000 và đính hôn 2009 nhưng em với vợ em chưa thể kết hôn vì em nằm trong diện ba mẹ bảo lãnh. Nhưng 2010 vợ em muốn có em bé để gia đình vui vẻ ấm cúng vậy là em bé chào đời, và mang họ mẹ (con ngoài giả thú) vì chưa có kết hôn..! Vậy là tháng 10 năm 13 em được đi Mỹ bỏ lại vợ quá con côi ôi trái tim em như muốn vỡ tung...em qua Mỹ 4 tháng em về kết hôn...! Và trở lại Mỹ nộp giấy tờ và ngày ưu tiên của em là 28-04-2014 và được complete, và ngày 04-08-15 nhưng em rất lo lắng vì em chưa làm thủ tục nhận con và bây giờ lúc đi PV vợ em cần phải nói sao họ có hỏi con ai không? Thì vợ em có cần nói thật không??? Mong mấy ACE có kinh nghiệm đi trước chỉ giúp em.

Mình là diễn đàn xuất nhập cảnh (XNC) bạn ơi.

BaoKhang111

Thành viên tích cực
Hồ sơ F2A - Tuantran0880

ủa vậy lúc bạn kết hôn thì sao họ ko bắt xét nghiệm ADN hả? bạn phải làm xét nghiệm nữa nhé, theo mình tìm hiểu là thế. chứ lãm sao họ có thể tin đó là con bạn đc, cái gì cùnn mig phải có giấy tờ bạn ah, baby của mình cũng vậy nhưng mình đã nộp giấy ADN ngay từ lúc nộp hồ sơ lúc đầu rồi. Nếu bạn thuê luật sư thì hỏi kĩ lại cho chắc nha. goodluck !

Tuantran0880

Thành viên tích cực
ủa vậy lúc bạn kết hôn thì sao họ ko bắt xét nghiệm ADN hả? bạn phải làm xét nghiệm nữa nhé, theo mình tìm hiểu là thế. chứ lãm sao họ có thể tin đó là con bạn đc, cái gì cùnn mig phải có giấy tờ bạn ah, baby của mình cũng vậy nhưng mình đã nộp giấy ADN ngay từ lúc nộp hồ sơ lúc đầu rồi. Nếu bạn thuê luật sư thì hỏi kĩ lại cho chắc nha. goodluck !
Cảm ơn bạn baokhang111,
Mình làm dịch vụ bên phía dịch vụ bảo mình không nhận con lúc này ...trời không hiểu vì sao ...! Mình lo quá không biết có bạn nào cùng có trường hợp giống mình không mong các bạn chia sẻ.

N

Ngheo

Guest
Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Em em ...! Cho em đăng ký với xin mấy ace giúp nóng lòng quá.
HCM2014676002
Complete: 04-08-15
Xin các ACE giúp đỡ.
Thank :New_icons_10:
Chào bạn, theo tôi check hồ sơ của bạn hiện tại đang ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC, bạn phải chờ thôi.

BaoKhang111

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2014676002

Cảm ơn bạn baokhang111,
Mình làm dịch vụ bên phía dịch vụ bảo mình không nhận con lúc này ...trời không hiểu vì sao ...! Mình lo quá không biết có bạn nào cùng có trường hợp giống mình không mong các bạn chia sẻ.
Thì trường hợp của bạn giống của mình đó, mình có baby năm 2012 nhưng kết hôn năm 2014. lúc mình làm giấy kết hôn thì mình đã làm giấy nhận con luôn, phải làm xét nghiệm ADN thì mới đc làm thủ tục nhận con. và lúc nộp hồ sơ bảo lãnh thì mình nộp kèm ADN luôn, baby vẫn mang họ của mẹ ko vấn đề gì. nếu bạn đang ở VN mình nghĩ nên làm thủ tục nhận con chứ ko lúc phỏng vấn ko có lại phiền lắm ak. Lúc mình làm thủ tục nhận con thấy nhiều ng cũng làm nhận con lắm. chứ ko nếu lúc pv họ hỏi baby là của ai thì trả lời thế nào ? nếu của bạn thì phải có bằng chứng thì họ mới tin chứ. goodluck !

Tuantran0880

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F2A,2B Completed, có thư mời PV

Chào bạn, theo tôi check hồ sơ của bạn hiện tại đang ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC, bạn phải chờ thôi.

Ồ cảm ơn bạn nhiều nha bạn Ngheo...mình nóng lòng quá

Tuantran0880

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2014676002

Thì trường hợp của bạn giống của mình đó, mình có baby năm 2012 nhưng kết hôn năm 2014. lúc mình làm giấy kết hôn thì mình đã làm giấy nhận con luôn, phải làm xét nghiệm ADN thì mới đc làm thủ tục nhận con. và lúc nộp hồ sơ bảo lãnh thì mình nộp kèm ADN luôn, baby vẫn mang họ của mẹ ko vấn đề gì. nếu bạn đang ở VN mình nghĩ nên làm thủ tục nhận con chứ ko lúc phỏng vấn ko có lại phiền lắm ak. Lúc mình làm thủ tục nhận con thấy nhiều ng cũng làm nhận con lắm. chứ ko nếu lúc pv họ hỏi baby là của ai thì trả lời thế nào ? nếu của bạn thì phải có bằng chứng thì họ mới tin chứ. goodluck !

Nói như bạn là chí phải luôn...cảm ơn bạn nha mình không hiểu sao bên phía dịch vụ họ nói là ko nên làm thủ tục nhận con. Chắc mình nói vợ là con ngoài giá thú được ko ta là con riêng của vợ !!!

BaoKhang111

Thành viên tích cực
Nói như bạn là chí phải luôn...cảm ơn bạn nha mình không hiểu sao bên phía dịch vụ họ nói là ko nên làm thủ tục nhận con. Chắc mình nói vợ là con ngoài giá thú được ko ta là con riêng của vợ !!!
hehe, nếu bạn nói baby là con riêng của vk bạn , vậy ba nó là ai ? nếu là con riêng thì phải có giấy đồng ý của cha cho con theo mẹ nữa bạn ơi, ko đc đâu. bạn nói vậy rồi họ biết đó là con bạn thì lại càng phiền phức hơn.
Tốt nhất là bạn phải làm thủ tục nhận con thì ok hơn ak.

Tuantran0880

Thành viên tích cực
Cảm ơn bạn ngheo nha.
Nhưng sao mình được complete 04-08-15 rồi cũng được hai tháng rồi sao vẫn còn ở NVC ta.
Có bạn nào có tin gì mới không?
l001

Tuantran0880

Thành viên tích cực
hehe, nếu bạn nói baby là con riêng của vk bạn , vậy ba nó là ai ? nếu là con riêng thì phải có giấy đồng ý của cha cho con theo mẹ nữa bạn ơi, ko đc đâu. bạn nói vậy rồi họ biết đó là con bạn thì lại càng phiền phức hơn.
Tốt nhất là bạn phải làm thủ tục nhận con thì ok hơn ak.
Bạn nói đúng. Chắc mình nói vợ nói thật đó là con mình.
Thank bạn.

Justin D Tran

Thành viên tích cực
Hi!
Mình mới điện thoại lên NVC hỏi, mình ngày PV 17/11/2015, tuần sau sẽ nhận được thư. Hồ sơ của bạn sao rồi?

BaoKhang111

Thành viên tích cực
Hi!
Mình mới điện thoại lên NVC hỏi, mình ngày PV 17/11/2015, tuần sau sẽ nhận được thư. Hồ sơ của bạn sao rồi?
Chưa thấy gì hết nè, chắc mình complete sau nên có sau bạn, mình complete 26/08 lận bạn. Chúc mừng bạn nha. Hy vọng có sớm hi.

Justin D Tran

Thành viên tích cực
Chưa thấy gì hết nè, chắc mình complete sau nên có sau bạn, mình complete 26/08 lận bạn. Chúc mừng bạn nha. Hy vọng có sớm hi.
Sao bạn không điện thoại lên hỏi đi, cho khỏi xót ruột, mình gọi bữa giờ NVC mới trả lời, toàn báo máy bận không à.

Tuantran0880

Thành viên tích cực
Hi!
Chúc mừng bạn sớm đoàn tụ gia đình.
Cho mình hỏi ngày ưu tiên bạn?
Ngày complete của bạn?
Rất cảm ơn bạn.
Nghe bạn có thư PV mình vui lây.

Justin D Tran

Thành viên tích cực
Chúc mừng bạn sớm đoàn tụ gia đình.
Cho mình hỏi ngày ưu tiên bạn?
Ngày complete của bạn?
Rất cảm ơn bạn.
Nghe bạn có thư PV mình vui lây.
Hi Tuantran0880!
Mình pd 15/4/2014
Complete 20/7/2015
Cám ơn nhé! Chúc bạn cũng sớm có tin vui.