[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2014810104

Hanh ho

Thành viên tích cực
Income bao nhieu thì đủ điều kiện?

Hi anh chị trong diễn đàn.
em bão lãnh chồng em thì income bao nhiêu là đủ? hoặc ngưòi co-sign bao nhiêu? Em cám ơn.

Hanh ho

Thành viên tích cực
Income bao nhiêu thì đủ?

Hi AC trong diễn đàn! E nhận được giấy báo bảo trợ tài chánh nhưng e không đủ income và tìm người bảo trợ.. Income của người bảo trợ bao nhiêu là đủ? Có trừ chi phí trả tiền nhà - tiền xe mỗi thanhg không? e cám ơn

skybboy

Thành viên tích cực
Ðề: Income bao nhiêu thì đủ?

Hi AC trong diễn đàn! E nhận được giấy báo bảo trợ tài chánh nhưng e không đủ income và tìm người bảo trợ.. Income của người bảo trợ bao nhiêu là đủ? Có trừ chi phí trả tiền nhà - tiền xe mỗi thanhg không? e cám ơn
Income này là thu nhập trong 1 năm của bạn nghen , hiện nay tiêu chuẩn bảo trợ cho 1 người năm 2015 là $19,912 SAU THUẾ nha bạn..mình đánh chữ SAU THUẾ in hoa là để bạn chú ý là lợi tức kiếm 1 năm của bạn sau khi đã trừ thuế là $19,912 thì bạn đủ bảo trợ cho chồng bạn , nếu thêm 1 người thì cứ cộng thêm $6,000...ngoài ra họ ko có trừ tiền nhà , tiền xe...vv...!!

Hanh ho

Thành viên tích cực
Bảo trợ tài chính

Da em cám ơn! Theo như lịch vi sa thì ck em
Sẽ phỏng vấn vào tháng 2... Nếu vậy thì lúc phỏng vấn e có phải bổ sung thuế 2015 ko?

skybboy

Thành viên tích cực
Bảo trợ tài chính

Dạ em cám ơn! Theo như lịch visa thì ck em
Sẽ phỏng vấn vào tháng 2... Nếu vậy thì lúc phỏng vấn e có phải bổ sung thuế 2015 ko?
Nếu theo bạn dự đoán , chồng bạn sẽ phỏng vấn vào tháng 2/2016 thì bạn chỉ cần thuế 3 năm 2012,2013 và 2014...còn nếu như chồng bạn phỏng vấn sau ngày 15/4/2016 thì bạn sẽ phải cần bổ sung thuế của năm 2015..

Hanh ho

Thành viên tích cực
Bảo trợ tài chánh

A/c cho e hỏi
1. Từng bước trong thư có nghĩa là gì ạ?
Step 2: Pay fees
Step 3: Submit visa application form
Step 4: Collect financial documents
Step 5: Collect supporting documents Step 6: Submit documents to the NVC
2. E nhận được thư gửi về nhà kêu hoàn thành bước 3 hôm 06 tháng 06 nhưng đến 13/06 e lại nhận được email kêu hoàn thành bước 2. Sao lại đi ngược bước?

kate0912

Ban điều hành
Bảo trợ tài chánh

A/c cho e hỏi
1. Từng bước trong thư có nghĩa là gì ạ?
Step 2: Pay fees
Step 3: Submit visa application form
Step 4: Collect financial documents
Step 5: Collect supporting documents Step 6: Submit documents to the NVC
2. E nhận được thư gửi về nhà kêu hoàn thành bước 3 hôm 06 tháng 06 nhưng đến 13/06 e lại nhận được email kêu hoàn thành bước 2. Sao lại đi ngược bước?
Step 2: Pay fees --> Thanh toán phí $120 & $325
Step 3: Submit visa application form ---> Điền đơn DS-260 & DS-261
Step 4: Collect financial documents --> Làm hồ sơ bảo trợ tài chính
Step 5: Collect supporting documents --> Chuẩn bị Civil documents
Step 6: Submit documents to the NVC --> Nộp tất cả documents cho NVC

Hanh ho

Thành viên tích cực
Bảo trợ tài chánh

Trước tiên e cám ơn a/c nhiều.
Em đã đóng phí 120$. Cách đây 2 tuần e mnhận được email đóng 325$ và nộp bảo trợ tài chánh. Nhưng vì em chưa tìm được ngừoi bảo trợ nên chưa nộp được. A/c cho em hỏi NVC cho mình thời gian bao lâu để nộp bảo trợ và phí? Em lo quá ko bik sao? Em sợ hết hạn vì ngày ưu tiên của ck e là 20/05/2014.

Hanh ho

Thành viên tích cực
Bảo trợ tài chánh

Trước tiên e cám ơn anh chị trong diễn đàn
Em đã đóng phí 120$. Cách đây 2 tuần e mnhận được email đóng 325$ và nộp bảo trợ tài chánh. Nhưng vì em chưa tìm được ngừoi bảo trợ nên chưa nộp được. A/c cho em hỏi NVC cho mình thời gian bao lâu để nộp bảo trợ và phí? Em lo quá ko bik sao? Em sợ hết hạn vì ngày ưu tiên của ck e là 20/05/2014.

Hanh ho

Thành viên tích cực
Ðề: Bảo trợ tài chánh

Em đã đóng phí 120$. Cách đây 2 tuần e mnhận được email đóng 325$ và nộp bảo trợ tài chánh. Nhưng vì em chưa tìm được ngừoi bảo trợ nên chưa nộp được. A/c cho em hỏi NVC cho mình thời gian bao lâu để nộp bảo trợ và phí? Em lo quá ko bik sao? Em sợ hết hạn vì ngày ưu tiên của ck e là 20/05/2014.[/QUOTE]

skybboy

Thành viên tích cực
Ðề: Bảo trợ tài chánh

[/QUOTE]

Theo mình nghĩ thời gian nộp hồ sơ bảo trợ tài chính ko có thời hạn nhất định..nếu bạn bổ sung bộ bảo trợ tài chính sớm , hồ sơ sẽ hoàn thành và đến ngày đáo hạn thì sẽ được có thư phỏng vấn..còn nếu bạn ko bổ sung đầy đủ , hồ sơ của bạn sẽ ko hoàn thành đc và đến ngày đáo hạn chắc chắc bạn sẽ ko được lên lịch phỏng vấn , thời gian chờ sẽ dài thêm...

Hanh ho

Thành viên tích cực
Ðề: Thẻ xanh thì lãnh chồng mất bao lâu

Anh chị có câu hỏi tham khảo cho ngày phỏng vấn ko ạ? Cho e xin đường link với. Ngày phỏng vấn có nên đi cùng chồng vào phỏng vấn ko? Có ảnh huởng đến kết quả phỏng vấn ko ạ? E cám ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh chị có câu hỏi tham khảo cho ngày phỏng vấn ko ạ? Cho e xin đường link với. Ngày phỏng vấn có nên đi cùng chồng vào phỏng vấn ko? Có ảnh huởng đến kết quả phỏng vấn ko ạ? E cám ơn
Bạn xem qua trong các link sau:

[h=2]Quá trình phỏng vấn tại LSQ Hoa Kỳ: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16323-Quá-trình-phỏng-vấn-tại-LSQ-Hoa-Kỳ[/h]
Sắp xếp hồ sơ phỏng vấn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18058-Sắp-xếp-Hồ-sơ-phỏng-vấn

Những câu hỏi thường gặp khi phỏng vấn: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/668-Những-câu-hỏi-thường-gặp-khi-phỏng-vấn-tại-LSQ

Hanh ho

Thành viên tích cực
Thẻ xanh thì lãnh chồng mất bao lâu

Hi ann/ c
16/5: e nhận được thư báo đóng 120$ Của "step 1"

6/6: e nhận thư báo hoàn thành "step 3" là bảo trợ tài chánh
13/6: e nhận được email đóng tiền 325$ của "step 2" ( lúc này e thấy các bước bị xáo trộn)
E hoàn thành bước 3 và 2 cùng lúc
7/7: e nhận được email của NVC báo là đã nhận được "document" và nói e đợi 30 ngày.
15/7: e lại nhận được email báo rằng: đã hoàn thành phí và yêu cầu hoàn thành "step 3". trong khi step 3 e đã xong.. E thắv mắc ko biết có nhầm lẫn gì không?
Hồ sơ e 20/5 .. Vậy là còn khoảng 5 tháng đến ngày đáo hạn vậy liệu hồ sơ e có kịp ko ạ?
Và cho e hỏi "lý lịch tư pháp" có thời hạn bao lâu? E cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Hi ann/ c
16/5: e nhận được thư báo đóng 120$ Của "step 1"

6/6: e nhận thư báo hoàn thành "step 3" là bảo trợ tài chánh
13/6: e nhận được email đóng tiền 325$ của "step 2" ( lúc này e thấy các bước bị xáo trộn)
E hoàn thành bước 3 và 2 cùng lúc
7/7: e nhận được email của NVC báo là đã nhận được "document" và nói e đợi 30 ngày.
15/7: e lại nhận được email báo rằng: đã hoàn thành phí và yêu cầu hoàn thành "step 3". trong khi step 3 e đã xong.. E thắv mắc ko biết có nhầm lẫn gì không?
Hồ sơ e 20/5 .. Vậy là còn khoảng 5 tháng đến ngày đáo hạn vậy liệu hồ sơ e có kịp ko ạ?
Và cho e hỏi "lý lịch tư pháp" có thời hạn bao lâu? E cám ơn
Nếu bạn đã hoàn thành Step 2 và Step 3 xong rồi, thì chờ kết quả trả lời của NVC trong 30 ngày sắp tới.
Lý lịch tư pháp số 2 có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký.

Hanh ho

Thành viên tích cực

Anh chi cho e hỏi là Mình sẽ nhận thư phỏng vấn trước ngày phỏng vấn khoảng bao lâu. Em cám ơn!

kate0912

Ban điều hành

Anh chi cho e hỏi là Mình sẽ nhận thư phỏng vấn trước ngày phỏng vấn khoảng bao lâu. Em cám ơn!
Chào bạn,
Khoảng 2 tháng trước khi pv , bạn sẽ nhận được

Hanh ho

Thành viên tích cực

Anh chị ơi! Theo lịch visa thì phỏng vấn đến 01/03/2014. Ngay uu tiên của em là ngày 20/05/2014. Vậy khoảng 2 tháng nữa là đến ngày e phỏng vấn. Nhưng nvc mới yêu cầu làm bảo trợ tài chánh thôi. Chưa complete.. Vậy
Liệu có kịp ngày đáo hạn không? E lo quá.

kate0912

Ban điều hành

Anh chị ơi! Theo lịch visa thì phỏng vấn đến 01/03/2014. Ngay uu tiên của em là ngày 20/05/2014. Vậy khoảng 2 tháng nữa là đến ngày e phỏng vấn. Nhưng nvc mới yêu cầu làm bảo trợ tài chánh thôi. Chưa complete.. Vậy
Liệu có kịp ngày đáo hạn không? E lo quá.
Hello,
Từ khi complete đến lúc được pv khoảng 4-5 tháng . Tùy vào lượng hồ sơ nhiều hay ít , mỗi tháng LSQ chỉ pv được 1 số lượng hồ sơ nhất định