[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015505013

SunSun

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - WAC1490349022

Anh chị ơi em sinh 22-10-1999 vậy e có cần làm lý lịch tư pháp không ạ...hồ sơ của em hiện vừa đóng 120$ xong..đang chờ đóng đợt 2 ạ

hoian

Thành viên tích cực
Anh chị ơi em sinh 22-10-1999 vậy e có cần làm lý lịch tư pháp không ạ...hồ sơ của em hiện vừa đóng 120$ xong..đang chờ đóng đợt 2 ạ
Bây giờ thì không cần ( vì chưa đủ 16 tuổi ) nhưng đến khi pv thì bạn sẽ quá 16 tuổi,lúc gởi thư mời pv chắc chắn NVC sẽ đòi LLTP,khi nào nhận thư mời thì bạn nên làm ( khoảng 20 ngày là có ).

SunSun

Thành viên tích cực
Dạ e cảm ơn...e đi chung với mẹ em, chắc tới đó 2 mẹ con cùng làm LLTP luôn...mà e thấy có phần sắp xếp hồ sơ gửi đi á..trong đó có lý lịch tư pháp, hộ chiếu, hình...e có hỏi dịch vụ thì ngta nói không cần..vậy là sao ạ?

hoian

Thành viên tích cực
Dạ e cảm ơn...e đi chung với mẹ em, chắc tới đó 2 mẹ con cùng làm LLTP luôn...mà e thấy có phần sắp xếp hồ sơ gửi đi á..trong đó có lý lịch tư pháp, hộ chiếu, hình...e có hỏi dịch vụ thì ngta nói không cần..vậy là sao ạ?
- Đương đơn phải sắp xếp các giấy tờ theo đúng thứ tự được liệt kê dưới đây và tách riêng tất cả các giấy tờ bản chính. Mỗi đương đơn phải có một bộ hồ sơ riêng. Việc đương đơn không nộp đầy đủ giấy tờ theo yêu cầu có thể làm trì hoãn việc cấp thị thực.

1. Thư mời phỏng vấn:
2. Lệ phí xin thị thực:
3. Trang xác nhận của mẫu đơn điện tử DS-260:
4. Hình cho thị thực:
Hai (2) hình màu ( 5cm x 5cm ) Hình nầy bạn bỏ vào bao nilong nhỏ,kẹp bên trên góc trái đơn DS-260
5. Chứng minh nhân dân:
Bản chính và bản sao.
6. Hộ chiếu:
Bản chính và bản sao:.
7. Hộ khẩu:
Bản chính và bản sao.
8. Giấy khai sinh của đương đơn:
Bản chính và bản sao
9. Giấy khai sinh của người bảo lãnh:
Bản chính và bản sao.
10. Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân:
Bản chính và bản sao
11. Bản chính Lý lịch tư pháp số 2:
12. Bản chính Trích lục tư pháp do cảnh sát nước ngoài cấp:
13. Hồ sơ tiền án tiền sự:
14. Hồ sơ quân đội: Bản sao (nếu có):
15. Kết quả kiểm tra sức khoẻ:
16. Hồ sơ bảo trợ tài chính:
17. Bằng chứng về mối quan hệ:
Trên đây là tổng quan về sắp xếp hồ sơ,tuy nhiên mỗi hồ sơ mỗi khác,trong thư mời PV yêu cầu đem gì thì đem theo cái đó .
Những cái quan trọng như vậy mà dịch vụ nói không cần đem theo khi PV,chắc họ muốn bạn chết .

SunSun

Thành viên tích cực
Lúc đầu em làm giấy tờ ông dịch vụ lấy bản chính khai sinh của 2 mẹ con luôn rồi..nếu như lời a nói thì khi nộp hồ sơ cho NVC cần nộp những gì...hoang mang quá đi :20:

hoian

Thành viên tích cực
Lúc đầu em làm giấy tờ ông dịch vụ lấy bản chính khai sinh của 2 mẹ con luôn rồi..nếu như lời a nói thì khi nộp hồ sơ cho NVC cần nộp những gì...hoang mang quá đi :20:
Hồ sơ gởi đi là gởi bản sao trích lục hoặc bản photo,KHÔNG gởi bản chính,bản chính chỉ đem theo khi phỏng vấn để NV LSQ đối chiếu .

SunSun

Thành viên tích cực
A ơi nếu e không có bản chính thì xài bản trích lục bản chính được không ạ?

hoian

Thành viên tích cực

A ơi nếu e không có bản chính thì xài bản trích lục bản chính được không ạ?
....................
- NV LSQ quyết định khi phỏng vấn tại sao không có bản chính
- Nếu cần bản chính thì bạn đến nơi cấp KS cho bạn trước kia,làm đơn báo cớ mất và xin làm lại KS mới,bạn sẽ được cấp bản chính, trong phần ghi chú sẽ ghi : Cấp lại
Đây là điều bình thường và dễ làm,dịch vụ giữ KS bản chính là họ làm tiền bạn đấy.

SunSun

Thành viên tích cực

- NV LSQ quyết định khi phỏng vấn tại sao không có bản chính
- Nếu cần bản chính thì bạn đến nơi cấp KS cho bạn trước kia,làm đơn báo cớ mất và xin làm lại KS mới,bạn sẽ được cấp bản chính, trong phần ghi chú sẽ ghi : Cấp lại
Đây là điều bình thường và dễ làm,dịch vụ giữ KS bản chính là họ làm tiền bạn đấy.
Dạ e cám ơn...nhưng em vừa mới hỏi cô tổ trưởng thì cổ nói bây giờ không ai cấp lại bản chính hết...chỉ có trích lục thôi...cổ hỏi em có bản sao không..em đưa ra thì cổ nói là bản sao có mộc và chữ ký là ok rồi..nó cũng giống như bản chính thôi.
Thêm nữa là em nghe ba nói..lúc nộp giấy tờ bảo lãnh đầu tiên á..ông dịch vụ lấy giấy khai sinh bản sao có mộc của em xong ổng photô ra rồi trả lại cho ba em
Vậy giờ e có cần làm nữa không ạ ?

kate0912

Ban điều hành
Dạ e cám ơn...nhưng em vừa mới hỏi cô tổ trưởng thì cổ nói bây giờ không ai cấp lại bản chính hết...chỉ có trích lục thôi...cổ hỏi em có bản sao không..em đưa ra thì cổ nói là bản sao có mộc và chữ ký là ok rồi..nó cũng giống như bản chính thôi.
Thêm nữa là em nghe ba nói..lúc nộp giấy tờ bảo lãnh đầu tiên á..ông dịch vụ lấy giấy khai sinh bản sao có mộc của em xong ổng photô ra rồi trả lại cho ba em
Vậy giờ e có cần làm nữa không ạ ?
Tổ trưởng dân phố không liên quan đến việc cấp giấy khai sinh . Bạn lên ủy ban nhân dân Huyện / Quận để báo xin cấp lại .

SunSun

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2015505013 PD : 26.6.2014

Cho em hỏi nếu như ông dịch vụ điền DS-260 cho em..rồi sau đó em đăng nhập vào để in trang xác nhận được không ạ ? E cám ơn

SunSun

Thành viên tích cực

Mấy a chị ơi..sao lúc ba e đóng tiền 120$ (AOS) rồi ông dịch vụ kêu là khoảng 3-4 tuần nữa sẽ kêu đóng IV gì đó cho e mẹ con
Bữa đó PAID là 15-6-2015 mà giờ 18 rồi e chưa thâý yêu cầu đóng @@ có đúng là khoảng 3-4 tuần ko ạ.? có ai bị tình trạng này chưa ạ :((

kate0912

Ban điều hành

Mấy a chị ơi..sao lúc ba e đóng tiền 120$ (AOS) rồi ông dịch vụ kêu là khoảng 3-4 tuần nữa sẽ kêu đóng IV gì đó cho e mẹ con
Bữa đó PAID là 15-6-2015 mà giờ 18 rồi e chưa thâý yêu cầu đóng @@ có đúng là khoảng 3-4 tuần ko ạ.? có ai bị tình trạng này chưa ạ :((
Chào bạn,
Từ lúc đóng phí $120 đến lúc đóng $325 khoảng 1 tháng , có người 2 tháng sau mới được đóng . Tinh trạng của bạn như vậy là bình thường

SunSun

Thành viên tích cực
Mọi người ơi giúp em điền ds261 với ạ..E có mấy vấn đề cần hỏi ạ
Mẹ em tên Nguyễn Thị Thu Thủy....vậy surnames là NGUYEN
GIVEN NAME LÀ THUY THI THU đúng ko ạ ?
Còn TRẦN VĂN THIÊN THÌ LÀ TRAN rồi THIEN VAN ?
Vả lại cái chỗ address
2104 MANHATTAN BLVD STE D HARVEY em ghi vầy đúng không ạ ? (địa chỉ bên mỹ em ko rành lắm mà hỏi thì ko dc :43:)
Giúp em với..

kate0912

Ban điều hành
Mọi người ơi giúp em điền ds261 với ạ..E có mấy vấn đề cần hỏi ạ
Mẹ em tên Nguyễn Thị Thu Thủy....vậy surnames là NGUYEN
GIVEN NAME LÀ THUY THI THU đúng ko ạ ?
Còn TRẦN VĂN THIÊN THÌ LÀ TRAN rồi THIEN VAN ?
Vả lại cái chỗ address
2104 MANHATTAN BLVD STE D HARVEY em ghi vầy đúng không ạ ? (địa chỉ bên mỹ em ko rành lắm mà hỏi thì ko dc :43:)
Giúp em với..
Chào bạn,
1>/ Tên ghi như bạn là đúng.
2>/ Địa chỉ bên Mỹ ghi đúng như trong giấy tờ .

hoian

Thành viên tích cực
Chào bạn,
1>/ Tên ghi như bạn là đúng.
2>/ Địa chỉ bên Mỹ ghi đúng như trong giấy tờ .
Địa chỉ mà ghi không đúng sẽ rất tai hại,vì tất cả các giấy tờ sau nầy sở di trú sẽ gởi về đó .Nếu cần,bạn vào trang nầy kiểm tra địa chỉ .
http://www.411.com/

SunSun

Thành viên tích cực
E ko vào cái link của a được ạ..bây giờ e đã lỡ gửi DS-261 được mấy ngày roo có sửa được ko ạ :((
Thêm nữa là nãy e check hồ sơ, thấy có I-864 ghi là N/A là sao ạ
Và điền cái đó là khi nào vậy..1 thag mấy roo mà e chua dc đóng tiền đợt 2 e hooanng lắm :((
E có nên hỏi NVC k ạ ? E c.ơn a/chị

SunSun

Thành viên tích cực

E xin a/chị giúp e về vấn đề LLTP ạ...em tìm hiểu rồi cơ mà cứ rối tung beng lên
Vừa rồi thì NVC đã yêu cầu đóng 325$ rồi ạ..và ông dịch vụ kêu 2 mẹ con đi làm LLTP
để gửi qua cho ổng để ổng gửi NVC
Nhưng mà em thấy toàn làm LLTP để đi phỏng vấn..vậy còn phải nộp cho NVC nữa ạ ? vậy mình làm
2 bộ hay sao ?
E sinh ngày 22/10/1999 nhưng ngày PV sau này sẽ qua ngày sinh nhật của e..vậy giờ e có cần nộp cho NVC ko ?
Em ko rành mấy vấn đề này..phiền a chị giúp đỡ e với :((

vuthangsi

Ban điều hành
E xin a/chị giúp e về vấn đề LLTP ạ...em tìm hiểu rồi cơ mà cứ rối tung beng lên
Vừa rồi thì NVC đã yêu cầu đóng 325$ rồi ạ..và ông dịch vụ kêu 2 mẹ con đi làm LLTP
để gửi qua cho ổng để ổng gửi NVC
Nhưng mà em thấy toàn làm LLTP để đi phỏng vấn..vậy còn phải nộp cho NVC nữa ạ ? vậy mình làm
2 bộ hay sao ?
E sinh ngày 22/10/1999 nhưng ngày PV sau này sẽ qua ngày sinh nhật của e..vậy giờ e có cần nộp cho NVC ko ?
Em ko rành mấy vấn đề này..phiền a chị giúp đỡ e với :((

BẠN XEM HƯỚNG DẪN Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

Dự kiến tại thời điểm ngày phỏng vấn của gia đình bạn , BẠN SẼ TRÊN 16 TUỔI .NÊN CẢ BẠN VÀ MẸ CUẢ BẠN ĐỀU PHẢI LÀM LLTP SỐ 2 , 1 GỞI CHO NVC , 1 ĐỂ ĐI PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ .

SunSun

Thành viên tích cực
E xin cám ơn ạ..thêm nữa e muốn hỏi
+Trong hồ sơ của e có phần IV apllicant ghi là
NOT START mà cái đó là gì vậy ạ
+ I864 cùng với giấy thuế là mình đóng tiền 325$
Rồi làm luôn hay phải đợi NVC gửi thư yêu cầu ?
Tại ôg dịch vụ nói vậy mà e thấy kì quá
Mong được a/chị trả lời giúp ạ