[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015505013

ducminh25

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F2A - WAC1490349022

BẠN XEM HƯỚNG DẪN Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

Dự kiến tại thời điểm ngày phỏng vấn của gia đình bạn , BẠN SẼ TRÊN 16 TUỔI .NÊN CẢ BẠN VÀ MẸ CUẢ BẠN ĐỀU PHẢI LÀM LLTP SỐ 2 , 1 GỞI CHO NVC , 1 ĐỂ ĐI PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ .

Chào anh Vuthangsi, sao anh nói phải nộp LLTP số 2 bản gốc cho luật sư để luật sư nộp NVC hả anh ?
Luật sư em không lấy bản gốc , chỉ lấy bản scan và phần dịch thuật + công chứng rồi nộp NVC rồi.
Như vậy có ảnh hưởng gì đến hồ sơ không anh ?
Em diện F2A , PD 28/3/2014, hiện giờ hồ sơ em vẫn ở NVC và chưa complete.
Xin cảm ơn anh.
Minh

SunSun

Thành viên tích cực
Mấy anh chị giúp em với, gửi hồ sơ cho NVC.
Giấy khai sinh, giấy kết hôn của ba mẹ em, lý lịch tư pháp số 2, em đều đi dịch và có công chứng, hộ chiếu.
Cũng xong rồi nhưng khổ nổi em không biết mình nộp cho NVC bản chính (có mộc đỏ) rồi mai mốt đi phỏng vấn mình cầm giống vậy hay sao. Em không rành mong anh chị giúp em.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mấy anh chị giúp em với, gửi hồ sơ cho NVC.
Giấy khai sinh, giấy kết hôn của ba mẹ em, lý lịch tư pháp số 2 em đều đi dịch và có công chứng, hộ chiếu.
Cũng xong rồi nhưng khổ nổi em không biết mình nộp cho NVC bản chính (có mộc đỏ) rồi mai mốt đi phỏng vấn mình cầm giống vậy hay sao. Em không rành mong an chị giúp em.
Giấy tờ gửi cho NVC không cần phải nộp bản chính, mà phải giữ lại bản chính để mang đi khi phỏng vấn, nếu Viên chức LSQ có hỏi đến thì trình cho họ xem.

SunSun

Thành viên tích cực
Mấy anh chị ơi. Em đã đóng 88$ và 230$ 2 tháng rồi nhưng chưa nộp giấy tờ cho NVC. Ông dịch vụ nói là khi nào NVC yêu cầu mới nộp 1 lần luôn. Vậy có đúng không ạ?