[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015544092

Anle92

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2015544092

Ok thanks Thanh Phuong nhé...! Cũng đã đặt câu trả lời sẵn rồi hic hi vọng không hỏi vấn đề này.[/QUOTE
Bạn cho mình nick fb làm quen chia sẽ nhe mình 22/7 pv mà còn vài chuyện thắc mắt

ThaoPhuong

Ban điều hành

Chị hỏi trên diễn đàn nhé, riêng tư và cá nhân, thì Chị gửi qua tin nhắn riêng cũng được. Vì, em và các thành viên muốn lưu lại các bài viết, dù bài lớn hay nhỏ, để làm tư liệu cho các Anh Chị, Cô Chú sau này tìm kiếm dễ dàng hơn, Chị hiểu và cảm thông cho thảo phương nhé.

***thảo phương rất quan tâm tới hồ sơ của Chị, Chị Anle92.

Anle92

Thành viên tích cực

Chị hỏi trên diễn đàn nhé, riêng tư và cá nhân, thì Chị gửi qua tin nhắn riêng cũng được. Vì, em và các thành viên muốn lưu lại các bài viết, dù bài lớn hay nhỏ, để làm tư liệu cho các Anh Chị, Cô Chú sau này tìm kiếm dễ dàng hơn, Chị hiểu và cảm thông cho thảo phương nhé.

***thảo phương rất quan tâm tới hồ sơ của Chị, Chị Anle92.
Cho e hỏi e và Ck e khi cuoi kg có chụp abum cưới .chỉ chụp anh đám và tấm ảnh cổng thôi .và mẹ Ck với e Ck kg về dự .. Chỉ có ba Ck e và cậu Ck e đứng ra dự thoi.. khi đi tuần trăng mật thay vì đi 2 vk Ck .. Thì e và Ck có rũ thêm gia đình e đi cùng nữa vậy khi đi pv e có thể sẻ bị hỏi kg.. E lo quá

ThaoPhuong

Ban điều hành
Chị ơi,
Thật lòng mà chia sẻ, thì thảo phương rất cẩn thận và quan ngại khi phải chia sẻ với Chị về câu hỏi có nội dung ở trên của Chị “Cho e hỏi e và Ck e khi cuoi kg có chụp abum cưới .chỉ chụp anh đám và tấm ảnh cổng thôi .và mẹ Ck với e Ck kg về dự .. Chỉ có ba Ck e và cậu Ck e đứng ra dự thoi.. khi đi tuần trăng mật thay vì đi 2 vk Ck .. Thì e và Ck có rũ thêm gia đình e đi cùng nữa vậy khi đi pv e có thể sẻ bị hỏi kg.. E lo quá”.
Khi đi phỏng vấn, mỗi một hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng của công dân Hoa Kỳ, hay Thường trú nhân là một hoàn cảnh khác nhau, và vì thế trước khi cấp visa cho đương đơn, Lãnh sự quán sẽ đặt ra những câu hỏi tình huống khác nhau, khi mà trong quá trình làm hồ sơ, chưa thể hiện đầy đủ và rõ ràng các điểm mà Lãnh sự quán đặt ra cho mỗi hồ sơ. Đó là về mặt lý thuyết và kinh nghiệm của các Cô, Chú Cựu Ban điều hành khi tư vấn cho hồ sơ các thành viên diện vợ chồng. Lý thuyết là vậy. Còn ứng dụng vào trường hợp cụ thể, thì, thận trọng mà nói, với diễn đàn xuatnhapcanh.com có số lượng truy cập lớn như vậy, thảo phương không trả lời cho Chị được. Chỉ có sự chia sẻ nhỏ này là, khi đi phỏng vấn, khi viên chức Lãnh sự quán hỏi câu nào, thì Chị có sao thì nói vậy. Và khi câu hỏi nào mà nghe không rõ hoặc chưa hiểu ý của họ, thì cẩn thận hỏi lại. Sự thành thật, gọn gàng trong câu trả lời, ánh mắt thành tâm…v.v tất cả rất cần cho buổi phỏng vấn sắp tới của Chị.

Lược trích một đoạn về kinh nghiệm lúc trả lời phỏng vấn của một Chị cựu thành viên diễn đàn mình:
Lúc NVLS hỏi mình quen nhau bao lâu thì mình đã cẩn thận hỏi lại xem là thời gian quen biết nhau hay là yêu nhau. Sau này khi banmaixanh đi PV thì nhớ để ý câu hỏi của NVLS nha, nếu không hiểu thì hỏi lại. Còn câu "gặp nhau ntn" thì mình đã kể tóm gọn quá trình lần đầu gặp nhau của mình và Ox….

***chúc chị đạt kết quả tốt. Tạm biệt Chị và diễn đàn, tạm biệt cái máy tính nhỏ của mình…I will always miss and pray for you..........

myl0v3.1712

Thành viên tích cực

Tks bạn anle,chúc bạn nhận đc visa,cứ bình tình trả lời và nhìn thẳng mắt họ mà trả lời

Ngoc_Dinh

Thành viên mới

Mọi người giải thích giúp mình. Mình đã đọc các bài phía trên rồi bắt chước làm theo là gửi câu hỏi case mình lên NVC và đc trả lời như sau:
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCMxxx filed by DN on behalf of TN

The National Visa Center is ready to accept fees, documents, and forms in support of this immigrant visa application. We will send detailed instructions to the petitioner, principal applicant, and/or attorney of record soon. Thank you for your patience; we look forward to working with you.

Case Number: HCMxxxx
Petitioner's Name: DN
Principal Applicant's Name: Tn
Preference Category: F2A
Your Priority Date: 06Nov2015
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Bella

National Visa Center
Written Inquiry Unit
FCi Federal, Support Contractor

asknvc@state.gov

IMPORTANT:

If your visa petition is currently processing at the National Visa Center, do not let more than one year pass without contacting NVC. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

From: Ask NVC email
Sent: Monday, August 01, 2016 2:09 PM
To: AskNVC
Subject: Ask NVC Form Inquiry

Case Number:
Principal Name:
Date of Birth:
Petitioner Name:
Inquirer:
Petitioner
Attorney of Record Name:
n/a
Inquirer Name:
n/a
Inquirer Email:
Selected Question:
What is the status of my case?
Additional Comments:

vậy giờ mình làm gì tiếp theo?
Cảm ơn các bạn

peanutbutter

Thành viên mới

Mọi người giải thích giúp mình. Mình đã đọc các bài phía trên rồi bắt chước làm theo là gửi câu hỏi case mình lên NVC và đc trả lời như sau:
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCMxxx filed by DN on behalf of TN

The National Visa Center is ready to accept fees, documents, and forms in support of this immigrant visa application. We will send detailed instructions to the petitioner, principal applicant, and/or attorney of record soon. Thank you for your patience; we look forward to working with you.

Case Number: HCMxxxx
Petitioner's Name: DN
Principal Applicant's Name: Tn
Preference Category: F2A
Your Priority Date: 06Nov2015
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Bella

National Visa Center
Written Inquiry Unit
FCi Federal, Support Contractor

asknvc@state.gov

IMPORTANT:

If your visa petition is currently processing at the National Visa Center, do not let more than one year pass without contacting NVC. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

From: Ask NVC email
Sent: Monday, August 01, 2016 2:09 PM
To: AskNVC
Subject: Ask NVC Form Inquiry

Case Number:
Principal Name:
Date of Birth:
Petitioner Name:
Inquirer:
Petitioner
Attorney of Record Name:
n/a
Inquirer Name:
n/a
Inquirer Email:
Selected Question:
What is the status of my case?
Additional Comments:

vậy giờ mình làm gì tiếp theo?
Cảm ơn các bạn
hi bạn, thư này của NVC ý nói là họ đã sẵn sàng mở hồ sơ để bạn đóng các loại phí và điền đơn. Họ sẽ gởi thư hướng dẫn chi tiết các bước tiến hành cho người bảo lãnh, bạn và luật sư của bạn (nếu có).

Ngoc_Dinh

Thành viên mới

hi bạn, thư này của NVC ý nói là họ đã sẵn sàng mở hồ sơ để bạn đóng các loại phí và điền đơn. Họ sẽ gởi thư hướng dẫn chi tiết các bước tiến hành cho người bảo lãnh, bạn và luật sư của bạn (nếu có).
Cảm ơn bạn peanutbutter nhiều. Đi đều đều vậy cũng phấn khởi rồi.
à cho mình hỏi tại sao hiện giờ cái lịch chiếu kháng hình như diện F2A đứng lại rồi? Thiếu ngân sách hay sao? Nếu vậy giờ mọi người là ko ai đc giải quyết lun hả? Có j khả quan ko mọi người?

peanutbutter

Thành viên mới

Cảm ơn bạn peanutbutter nhiều. Đi đều đều vậy cũng phấn khởi rồi.
à cho mình hỏi tại sao hiện giờ cái lịch chiếu kháng hình như diện F2A đứng lại rồi? Thiếu ngân sách hay sao? Nếu vậy giờ mọi người là ko ai đc giải quyết lun hả? Có j khả quan ko mọi người?
Đây là ý kiến chủ quan của em nếu hông đúng các anh chị bỏ qua nha.
Em nghĩ do NVC tính lịch 1 năm của họ là từ tháng 9 năm ngoái tới năm nay nên bây giờ đang rơi vào khoảng cuối năm của họ và số lượng visa cấp cho diện F2A cũng đạt đến giới hạn nên tháng này và tháng sau visa sẽ chậm lại. Hi vọng tháng 10 sang năm mới visa sẽ tốt hơn.

myl0v3.1712

Thành viên tích cực

Cả nhà cho em hỏi là,e qua mỹ đc 5tuần rồi,chưa có thẻ xanh,visa thì cuối tháng 12 hết hạn,ss cũng có r,nhưng giờ nhà em có ng bệnh nên muốn về Việt Nam! Hông biết là được hok xin mọi ng cho em ý kiến với ạ.