[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015596086

Phuongloan

Thành viên mới

Sign In Failed
The selected Case Number and Invoice Identification Number combination you entered do not match our records. Please try again or click on the Contact the NVC hyperlink if you have forgotten your Case Number or Invoice Identification Number.

Welcome to the IV fees payment system. This is where you pay Affidavit of Support and IV Application processing fees.

To view payment status or pay a fee you must first sign in.
  1. Select the role that best describes your relationship to the case.

2. Enter your case number which is located on the Online Payment Instructions that you received from the National Visa Center (NVC).

3. Enter the Invoice Identification Number that was provided by the NVC.

4. Click the Sign In Button.
If you do not have your case number and invoice identification number contact the NVC.

I am the

My NVC Case Number is

My Invoice Identification Number is

Sau khi em vô trang ktra và sign nhưng nó báo lỗi này ạ. Như vậy là bị gì ad giúp em với

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ad em up thắc mắc mà hình như không hiện được ạ.
Do giao diện diễn đàn forum mới nên có hơi khác trước một chút, giờ thì bạn có thể post hỏi bài bình thường rồi đó.
P/s: Khi post bài nhớ tránh không viết tắt nghe bạn.

Phuongloan

Thành viên mới
Do giao diện diễn đàn forum mới nên có hơi khác trước một chút, giờ thì bạn có thể post hỏi bài bình thường rồi đó.
P/s: Khi post bài nhớ tránh không viết tắt nghe bạn.

Cho em hỏi mình gởi email hỏi nvc thì bao lâu mình nhận đc email trả lời ai

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ đúng rồi ạ.
Nếu bạn đã gửi email cho NVC với các thông tin thật đầy đủ, chính xác, và thực hiện đúng theo hướng dẫn của diễn đàn, thì phải chờ khoảng từ 6 - 8 tuần lễ mới có thư trả lời. NVC sẽ thông báo trả lời với người đã từng liên lạc thông qua địa chỉ email của mình.

Phuongloan

Thành viên mới
Nếu bạn đã gửi email cho NVC với các thông tin thật đầy đủ, chính xác, và thực hiện đúng theo hướng dẫn của diễn đàn, thì phải chờ khoảng từ 6 - 8 tuần lễ mới có thư trả lời. NVC sẽ thông báo trả lời với người đã từng liên lạc thông qua địa chỉ email của mình.

Admin cho mình hỏi kiểm tra hồ sơ mình complete như thế nào ạ?

Phuongloan

Thành viên mới
Diễn đàn cho mình hỏi mình gởi theo mẫu Public Inquiry Form để hỏi thì cũng giống mình gởi email cho NVC phải ko ạ? Và đợi khoảng 6-8 tuần mới có trả lời phải ko ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Admin cho mình hỏi kiểm tra hồ sơ mình complete như thế nào ạ?
Muốn biết hồ sơ đã hoàn tất complete xong chưa? thì bạn cần phải gửi email cho NVC để hỏi, mà phần này tôi đã có hướng dẫn cho bạn rồi mà, vậy bạn đã thực hiện xong chưa?

Phuongloan

Thành viên mới
Muốn biết hồ sơ đã hoàn tất complete xong chưa? thì bạn cần phải gửi email cho NVC để hỏi, mà phần này tôi đã có hướng dẫn cho bạn rồi mà, vậy bạn đã thực hiện xong chưa?

Mình thực hiện rồi và chưa nhận được trả lời. Mình gởi bằng form của nvc á ad

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Diễn đàn cho mình hỏi mình gởi theo mẫu Public Inquiry Form để hỏi thì cũng giống mình gởi email cho NVC phải không ạ? Và đợi khoảng 6-8 tuần mới có trả lời phải không ạ?
Trong mẫu đơn Public Inquiry Form có phần thông tin về địa chỉ email của người điền (tức người được bảo lãnh). Muốn biết thông tin về hồ sơ, thì phải vào điền đơn này, bạn chọn câu hỏi thích hợp với tình trạng hồ sơ của mình để hỏi. Sau khi gửi cho NVC xong, thì phải chờ khoảng từ 6 - 8 tuần lễ mới có thư trả lời.

Phuongloan

Thành viên mới
Trong mẫu đơn Public Inquiry Form có phần thông tin về địa chỉ email của người điền (tức người được bảo lãnh). Muốn biết thông tin về hồ sơ, thì phải vào điền đơn này, bạn chọn câu hỏi thích hợp với tình trạng hồ sơ của mình để hỏi. Sau khi gửi cho NVC xong, thì phải chờ khoảng từ 6 - 8 tuần lễ mới có thư trả lời.[/QUOTE
The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2015596086 filed by PHI THONG TCHI on behalf of PHUONG LOAN THI LE.

The NVC completed its processing of PHUONG LOAN THI LE's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

Case Number: HCM2015596086

Petitioner's Name: TCHI, PHI THONG

Principal Applicant's Name: LE,PHUONG LOAN THI

Preference Category: F2A

Your Priority Date: 17Nov2014

Foreign State Chargeability: VIETNAM

U.S. CONSULATE GENERAL

4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1

HO CHI MINH CITY

VIETNAM

Nvc gởi email trả lời cho mình như vậy, thì hs mình đã xong phải ko ạ. Trong khoảng bao lâu mình sẽ có thư mời pv ad có dự đoán đc ko ạ? Thanks

PhuongChau

Diễn đàn XNC
The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2015596086 filed by PHI THONG TCHI on behalf of PHUONG LOAN THI LE.

The NVC completed its processing of PHUONG LOAN THI LE's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

Case Number: HCM2015596086

Petitioner's Name: TCHI, PHI THONG

Principal Applicant's Name: LE,PHUONG LOAN THI

Preference Category: F2A

Your Priority Date: 17Nov2014

Foreign State Chargeability: VIETNAM

U.S. CONSULATE GENERAL

4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1

HO CHI MINH CITY

VIETNAM

NVC gởi email trả lời cho mình như vậy, thì hồ sơ mình đã xong phải không ạ. Trong khoảng bao lâu mình sẽ có thư mời PV ad có dự đoán được không ạ? Thanks.
Nội dung email trên NVC thông báo như sau:
Trung tâm Visa Quốc gia (NVC) đã nhận được yêu cầu của bạn về đơn xin cấp thị thực di dân: HCM2015596086 PHI THONG TCHI nộp thay cho PHUONG LOAN THI LE.

NVC đã hoàn thành việc xử lý đơn xin cấp thị thực của PHƯƠNG LOAN THI LE.

Đơn yêu cầu chờ đợi cuộc hẹn được lên lịch tại Đại sứ quán, hoặc Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam. Khi cuộc hẹn phỏng vấn được lập lịch trình, người yêu cầu, người nộp đơn chính, đại lý được chỉ định, và luật sư của hồ sơ (nếu có) sẽ được thông báo.

Xin lưu ý rằng chúng tôi lên lịch hẹn phỏng vấn dựa trên năng lực của Đại sứ quán/Tổng lãnh sự quán Mỹ. Chúng tôi không thể dự đoán được cuộc phỏng vấn sẽ được tiến hành như thế nào.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ vậy khoảng bao lâu nữa e sẽ nhận đc thư mời pv ạ
Bạn cần đọc kỷ nội dung thư của NVC, có đoạn này.
Xin lưu ý rằng chúng tôi lên lịch hẹn phỏng vấn dựa trên năng lực của Đại sứ quán/Tổng lãnh sự quán Mỹ. Chúng tôi không thể dự đoán được cuộc phỏng vấn sẽ được tiến hành như thế nào.
P/s: Khi post bài bạn cần tránh, không được viết tắt.

Phuongloan

Thành viên mới
Bạn cần đọc kỷ nội dung thư của NVC, có đoạn này.

P/s: Khi post bài bạn cần tránh, không được viết tắt.

Bạn Phương Châu ơi, cho mình hỏi là những link trên diễn đàn mình click vào mà ko ra trang chỉ báo lỗi ko à. Như mình muốn tham khảo những mục hướng dẫn của diễn đàn mà ko hiện ra trang