[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015597065

dangthitrantran

Thành viên mới
Sáng nay em nhận được mail gửi cho em, em không biết nội dung viết gì cho em hỏi NVC gửi như sau, vậy chừng nào em có thư phỏng vấn. Em chờ tin của diễn đàn.

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2015597065 filed by THINH QUOC TRAN on behalf of TRAN TRAN THI DANG.

Please provide us with the current email address for the petitioner on your case. We will update your case record when we receive the updated email address.

Immigrant visa petition HCM2015597065 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

https://travel.state.gov/content/visas/en/law-and-policy/bulletin.html

for English or http://nvc.state.gov/espanol for Spanish

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

Case Number: HCM2015597065
Petitioner's Name: TRAN, THINH QUOC
Principal Applicant's Name: DANG,TRAN TRAN THI
Preference Category: F2A
Your Priority Date: 28Nov2014
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,

Rowan

National Visa Center
Written Inquiry Unit
FCi Federal, Support Contractor

asknvc@state.gov

IMPORTANT:
If your visa petition is currently processing at the National Visa Center, do not let more than one year pass without contacting NVC. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

For information and frequently asked questions in English, please visit <http://nvc.state.gov>. For information in Spanish, please visit <http://nvc.state.gov/espanol>.

Customers with questions related to an approved I-526 petition are now able to correspond with the National Visa Center (NVC) using a dedicated e-mail address: NVCeb5@state.gov. The newly created EB-5 Investor Assistance Desk is part of NVC’s continuing efforts to improve customer service. Upon receipt of an approved petition from USCIS, our Investor Assistance Desk will oversee the addition of potential derivative applicants and creation of fee bills. Customers should e-mail their derivative’s relationship documents to NVCeb5@state.gov, which can also be used for inquiries on general case status.

The Investor Assistance Desk does not change NVC’s process for documentarily qualifying an immigrant visa case and scheduling an interview overseas. All visa applicants, including those in the EB-5 category, should submit their financial and civil documents to NVC in one package following the instructions onhttp://nvc.state.gov/submit.

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222 (f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222 (f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Please provide us with the current email address for the petitioner on your case. We will update your case record when we receive the updated email address.NVC kêu Chị cung cấp địa chỉ email mới.

Xem hướng dẫn ở đây:
Mẫu thư xin đổi địa chỉ email gửi NVC.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26979

Chị dùng một email mới của Chị, rồi gửi theo hướng dẫn ở trên. Khi có thư mời phỏng vấn, cũng sắp rồi – vì hồ sơ của Chị đã hoàn thành “Immigrant visa petition HCM2015597065 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers” , NVC sẽ gửi qua địa chỉ email mới này. Chị để ý các thông tin điền theo hướng dẫn ở link trên, phải xem kỹ càng, rồi mới gửi Chị nhé.

lethimyle1972

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2015597065

Hi em,chị cũng cùng ngày với em nè nhưng tháng này chưa có thư pv đâu vì tháng này tăng 9 ngày mới 24/11 thôi em.Hy vọng tháng sau mọi người tháng 11 đều được nhân thư hết nhé,cố lên....l001l001l001

PhuongChau

Diễn đàn XNC
em hi vong thang sau co thu phong van cho moi mon l001
@dangthitrantran,

Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

dangthitrantran

Thành viên mới
em chào tất cả các diễn đàn
mình không biết hồ sơ của mình đã hoàn thành chưa , adim xem dùm mình với
ngày ưu tiên là ngày 28 tháng 11 năm 2014 số hồ sơ của mình là HCM 2015597065. cho mình hỏi bao giờ mình mới có lịch phỏng vấn vậy . hiện tại ông xã minh đã về việt nam chờ đợi đế đi cùng với mình phỏng vấn mà mình chờ hoài không thấy gửi mail và gửi bưu điện . cám ơn amin nhiều

dangthitrantran

Thành viên mới
em chào cả nhà amin

cho em hỏi hồ sơ của em không biết đã hoàn thành chưa . diện f2a HCM 2015597065 và ngày ưu tiên 28/11/2014 . vậy hồ sơ của em trừng nào mới có thư phỏng vấn vậy . hiện tại ông xã của em đang ở việt nam để chờ cùng em đi phỏng vấn cùng. em cám ơn amin xem dùm hồ sơ em . em cám ơn nhiều:20::20::20:

dangthitrantran

Thành viên mới
Xin chào các Anh/Chị trong diễn đàn em có câu hỏi xin anh chị trong diễn đàn giải đáp dùm em. Em tháng sau là em đi phỏng vấn cùng với con trai em. Nếu ông xã của em vô cùng có được không vậy. Con trai em còn nhỏ. Hồ sơ của em phần tài chính em không có đem theo phỏng vấn vậy có được không vậy.
Em xin cám ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào các Anh/Chị trong diễn đàn em có câu hỏi xin anh chị trong diễn đàn giải đáp dùm em. Em tháng sau là em đi phỏng vấn cùng với con trai em. Nếu ông xã của em vô cùng có được không vậy. Con trai em còn nhỏ. Hồ sơ của em phần tài chính em không có đem theo phỏng vấn vậy có được không vậy.
Em xin cám ơn.
Ông xã bạn có thể đi cùng bạn trong ngày phỏng vấn.

Về phần giấy tờ mang theo khi phỏng vấn, xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=23433

P/s: Tôi đã di chuyển bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa.

dangthitrantran

Thành viên mới

Cho em hỏi phần phỏng vấn xong con trai em có thử adn không vậy , em xin cám ơn diễn đàn .

dangthitrantran

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn. Em phỏng vấn 12/10 xong Lãnh sự không yêu cầu bổ sung gì hết đến quầy làm thủ tục chuyển về nhà nhưng hôm nay Nhân viên Lãnh sự gọi điện thoại kêu em bổ sung thêm hồ sơ, như vậy là em chưa đậu phỏng vấn phải không diễn đàn em không hiểu gì hết. Bây giờ em không biết làm sao nữa. Cứu em với.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Xin chào diễn đàn. Em phỏng vấn 12/10 xong Lãnh sự không yêu cầu bổ sung gì hết đến quầy làm thủ tục chuyển về nhà nhưng hôm nay Nhân viên Lãnh sự gọi điện thoại kêu em bổ sung thêm hồ sơ, như vậy là em chưa đậu phỏng vấn phải không diễn đàn em không hiểu gì hết. Bây giờ em không biết làm sao nữa. Cứu em với.
Thảo Phương có xem qua topic của Bạn. Lãnh sự quán gọi điện cho Bạn, Họ yêu cầu Bạn bổ sung gì? Phải biết Lãnh sự quán yêu cầu gì thì mới tư vấn cho Bạn được?

dangthitrantran

Thành viên mới

Xin chào diễn đàn . Nhân viên lãnh sự kêu em bổ sung hồ sơ thêm lý lịch tư pháp hết hạt, giấy khai sinh chồng em và giấy thuế của con em nhân viên lãnh sự nói đi 2 mẹ con thì phải nộp 2 bộ với lại mình nộp hồ sơ xong thì khoảng bao lâu mới có visa vậy . Chồng em hiện giờ đang ở việt nam nên không thể gửi qua được những hồ sơ bảng góc trên , em nộp cho lãnh sự bản ptocopi được không diễn đàn . Em xin mong diễn đàn tư vấn giúp em , em xin cám ơn diễn đàn

ThaoPhuong

Ban điều hành
Xin chào diễn đàn . Nhân viên lãnh sự kêu em bổ sung hồ sơ thêm lý lịch tư pháp hết hạt, giấy khai sinh chồng em và giấy thuế của con em nhân viên lãnh sự nói đi 2 mẹ con thì phải nộp 2 bộ với lại mình nộp hồ sơ xong thì khoảng bao lâu mới có visa vậy . Chồng em hiện giờ đang ở việt nam nên không thể gửi qua được những hồ sơ bảng góc trên , em nộp cho lãnh sự bản ptocopi được không diễn đàn . Em xin mong diễn đàn tư vấn giúp em , em xin cám ơn diễn đàn.
Bạn phải nộp theo đúng yêu cầu của Viên chức Lãnh sự. Và phải nộp bản chính, chứ không nộp bản photocopy. Nộp vào buổi chiều các ngày làm việc từ thứ 2 tới thứ 6, riêng chiều thứ 4 thì không nộp. Khi đi nộp, ngoài giấy xanh phải mang theo, thì mang theo hộ chiếu của hai mẹ con để Lãnh sự giữ lại mà in visa. Khi nộp xong thì sẽ có giấy chấp thuận visa thôi. Bạn cứ theo đó mà thực hiện. Chúc Bạn hoàn thành tốt phần cuối cùng này.

dangthitrantran

Thành viên mới

Xin chào diẽn đàn . Mình phỏng vấn 12/10 vừa rồi lãnh sự không đưa mình giấy xanh mà kêu mình lại quầy làm thủ tục chuyển về nhà. Nhưng 3 ngày sau nhân viên lãnh sự kêu cầu mình bỗ sung hồ sơ nhưng trên . Nhưng vậy hồ sơ mình là bị sau vậy diễn đàn hộ chiếu mình và con mình lãnh sự giữ nên nếu bỗ sung hồ sơ không có thì có sao không diễn đàn rất mong được hồi âm

ThaoPhuong

Ban điều hành
Xin chào diễn đàn . Nhân viên lãnh sự kêu em bổ sung hồ sơ thêm lý lịch tư pháp hết hạt, giấy khai sinh chồng em và giấy thuế của con em nhân viên lãnh sự nói đi 2 mẹ con thì phải nộp 2 bộ với lại mình nộp hồ sơ xong thì khoảng bao lâu mới có visa vậy . Chồng em hiện giờ đang ở việt nam nên không thể gửi qua được những hồ sơ bảng góc trên , em nộp cho lãnh sự bản ptocopi được không diễn đàn . Em xin mong diễn đàn tư vấn giúp em , em xin cám ơn diễn đàn.
Xin chào diễn đàn. Mình phỏng vấn 12/10 vừa rồi lãnh sự không đưa mình giấy xanh mà kêu mình lại quầy làm thủ tục chuyển về nhà. Nhưng 3 ngày sau nhân viên lãnh sự kêu cầu mình bổ sung hồ sơ nhưng trên. Nhưng vậy hồ sơ mình là bị sao vậy diễn đàn hộ chiếu mình và con mình Lãnh sự giữ nên nếu bổ sung hồ sơ không có thì có sao không diễn đàn rất mong được hồi âm.
Việc nhân viên Lãnh sự gọi lại cho Bạn sau một ngày hoặc vài ngày sau đó, là chuyện bình thường, đã từng xảy ra nhiều rồi. Khi Nhân viên Lãnh sự kiểm tra và đối chiếu thông tin, các giấy tờ Lý lịch tư pháp số 2 hết hạn, hoặc thiếu giấy khai sinh của chồng, và giấy thuế.
Đây là 3 chi tiết Bạn viết lên. Thì Bạn cứ theo đó mà thực hiện. Và khi Bạn nộp xong thì Bạn sẽ có visa thôi. Không phải lo lắng nhiều. Bạn cần biết, khi một hồ sơ phỏng vấn xong, nếu bộ phận kiểm tra giấy tờ, phát hiện giấy tờ đã hết hạn, hoặc còn thiếu một hai giấy tờ, thì Viên chức Lãnh sự phải thông báo cho Bạn để bổ sung cho đầy đủ. Vì họ phải lưu lại toàn bộ giấy tờ của Bạn theo đúng quy định, và giấy tờ phải còn thời hạn vào thời điểm phỏng vấn, để sau này còn lưu trong hồ sơ của Tòa lãnh sự nữa chứ.
Tóm lại, Bạn cứ theo đó mà thực hiện. Cũng hơn trên vài tuần để làm Lý lịch tư pháp số 2. Nhưng cứ cố gắng là xong thôi.