[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015614022

ducminh25

Thành viên mới
Xin chào admin diễn đàn và các ACE, mình F2A, pd 28-3/2014. Hiên hồ sơ đã được NVC nhận đủ ngày 22/7/2015 và NVC nói cho họ thời gian 30 ngày xét hồ sơ. Xin admin tư vấn dùm khoảng tháng 10/2015 là mình có thể được pv chưa ? Cảm ơn nhiều.

kate0912

Ban điều hành
Ðề: PD 28/3/2014 dự đoán thời gian PV

Xin chào admin diễn đàn và các ACE, mình F2A, pd 28-3/2014. Hiên hồ sơ đã được NVC nhận đủ ngày 22/7/2015 và NVC nói cho họ thời gian 30 ngày xét hồ sơ. Xin admin tư vấn dùm khoảng tháng 10/2015 là mình có thể được pv chưa ? Cảm ơn nhiều.
Hello,
NVC sẽ có 30 - 60 để giải quyết hồ sơ của bạn . Nếu hồ sơ bạn ko sai gì thì sẽ được complete , còn nếu sai NVC sẽ gửi thông báo và bạn phải sửa lại , khi đó thời gian sẽ bị kéo dài tiếp 30 - 60 ngày . Từ lúc complete đến lúc pv ước chừng từ 4 -5 tháng

ducminh25

Thành viên mới

Hello,
NVC sẽ có 30 - 60 để giải quyết hồ sơ của bạn . Nếu hồ sơ bạn ko sai gì thì sẽ được complete , còn nếu sai NVC sẽ gửi thông báo và bạn phải sửa lại , khi đó thời gian sẽ bị kéo dài tiếp 30 - 60 ngày . Từ lúc complete đến lúc pv ước chừng từ 4 -5 tháng
Hello Kate,
theo như bạn nói vậy khoảng tháng 12-2015 mới có thể pv phài không bạn ? Lúc đó lịch visa chắc cũng qua Pd mình lâu lắm rồi nhỉ? Vì pd mình rấT gần rồi.

kate0912

Ban điều hành
Hello Kate,
theo như bạn nói vậy khoảng tháng 12-2015 mới có thể pv phài không bạn ? Lúc đó lịch visa chắc cũng qua Pd mình lâu lắm rồi nhỉ? Vì pd mình rấT gần rồi.
Hello,
F2A bị giới hạn số lượng visa hàng năm do đó cần các điều kiện sau để được pv:
1. Lịch visa vượt qua ngày ưu tiên.
2. HS đã hoàn tất.
3. Tùy thuộc vào lượng HS đã hoàn tất trước đó
4. Tùy vào khả năng làm việc của LSQ. Mỗi tháng LSQ chỉ có thể PV một số lượng HS nhất định.

Vì vậy không ai biết được khi nào pv

herovinhcuu

Thành viên tích cực

bạn cho mình hỏi là email mà NVC gửi cho bạn có ghi rõ là kêu chờ 30 ngày để họ xem xét hả? vì mình cũng nhận dc 1 email báo là đã nhận hồ sơ nhưng ko có ghi kêu chờ 30 ngày để xem xét

ducminh25

Thành viên mới

bạn cho mình hỏi là email mà NVC gửi cho bạn có ghi rõ là kêu chờ 30 ngày để họ xem xét hả? vì mình cũng nhận dc 1 email báo là đã nhận hồ sơ nhưng ko có ghi kêu chờ 30 ngày để xem xét
Chào bạn, họ có gửi nói và nói cho 30 ngày đe xem xét.

Hôm qua 18/8 mới nhãn được email này :
*HCM2015614022*

17*AUG*15

Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has

been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and

attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment

until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the

interview.

Sincerely,

Director

National Visa Center

Case Number: HCM2015614022

Beneficiary's Name: MINH DUC HOANG

Preference Category: F2A

Priority Date: 28*MAR*14

United States Department of State

National Visa Center

31 Rochester Avenue, Suite 200

Portsmouth, NH 03801*2915

Attn: WC

U.S.A.

Xin admin cho biết có phải là email báo hồ sơ đã complete và chỉ đợi phỏng vấn thôi phải không ?
Xin cảm ơn.

kate0912

Ban điều hành

*HCM2015614022*

17*AUG*15

Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has

been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the

interview.

Sincerely,

Director

National Visa Center

National Visa Center

U.S.A.

Xin admin cho biết có phải là email báo hồ sơ đã complete và chỉ đợi phỏng vấn thôi phải không ?
Xin cảm ơn.
Hello,
Đây là thông báo hồ sơ đã hoàn tất . Giờ chỉ đợi lịch pv

ducminh25

Thành viên mới

Hello,
Đây là thông báo hồ sơ đã hoàn tất . Giờ chỉ đợi lịch pv
Hi Kate,
Cảm ơn bạn rất nhiều, bạn đã giúp mình trả lời rất nhanh.
Vậy là hồ sơ mình đã complete. Tính từ ngày 22/7 tới 17/8 thì chì 25 ngày là NVC đã xem xét xong hồ sơ củ mình.
F2a, PD 28/3/2014 tới sát rồi. Hy vọng tháng 10 có thư PV.

herovinhcuu

Thành viên tích cực

*HCM2015614022*

17*AUG*15

Dear Sir/Madam,

interview.

Sincerely,

Director

National Visa Center

National Visa Center

U.S.A.

Xin cảm ơn.
mình nhận dc email giống y bạn vây đó. vậy là hồ sơ mình cũng completed rồi. ngày đáo hạn mình trể hơn bạn 2 tháng mà completed chung ngày với bạn lun. khi nào bạn có thư mời pv thì báo mình bít nhé. nôn nao quá đi

ducminh25

Thành viên mới

mình nhận dc email giống y bạn vây đó. vậy là hồ sơ mình cũng completed rồi. ngày đáo hạn mình trể hơn bạn 2 tháng mà completed chung ngày với bạn lun. khi nào bạn có thư mời pv thì báo mình bít nhé. nôn nao quá đi
Hi herovinhcuu,
Ban complete vay là tốt rồi , co thời gian mấy tháng sau khi tới lịch visa đáo hạn. Hồi đó mình bị đợi approve lâu quá hơn 1 năm lận nên complete hơi muộn.Mình giữ llac nhé vì cũng gần PD nhau. Thân.

herovinhcuu

Thành viên tích cực

Hi herovinhcuu,
Ban complete vay là tốt rồi , co thời gian mấy tháng sau khi tới lịch visa đáo hạn. Hồi đó mình bị đợi approve lâu quá hơn 1 năm lận nên complete hơi muộn.Mình giữ llac nhé vì cũng gần PD nhau. Thân.
ok. chúc bạn mau có thư pv để đoàn tụ với gd. mình cũng đang nôn chờ thư pv tới lẹ lẹ