[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015634023

sunnytouyen

Thành viên mới
Ðề: Eac1490157255

Hi Sunnytouyen, Minh cung PD sau bạn 2 ngày nè 28/3/2014, cung EAC luôn.
HIện giờ hồ sơ mình cũng đang initial review thôi ah. Mình nghĩ ls của bạn có vấn đề gì nhầm lẫn rồi, chứ chưa có approve đâu.
Chúc bạn vui nhé.
Mình cũng ko biết nữa, hqua mình có lên hỏi lại ls thì chị đó bảo là chính xác hs của mình đã đc approved hồi 14/7 này rồi. Chị ls này mình tin tưởng lắm vì đã làm hs cho ba mẹ chồng mình từ đó đến bây giờ luôn. Sao bạn ko hỏi ls của bạn thử xem sao?

vuthangsi

Ban điều hành

[h=4]Initial Review[/h]On March 26, 2014, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283. <<<Đây là kết quả check HS cho bạn, HS bạn nộp ngày 26 tháng 3 năm 2014 và chưa hề được chấp thuận. Bạn nên hỏi lại cô LS mà bạn tin tưởng, không hiểu cổ xí gạt người ta như vậy để làm gì luôn :(

Không post email cá nhân lên đây
@thole_mo.
Bạn nên hỏi lại cô LS mà bạn tin tưởng, không hiểu cổ xí gạt người ta như vậy để làm gì luôn :
Việc luật sư có xí gạt người ta hay không thì cần phải biết rõ ràng rồi hảy nói .
Khi chưa thể biết được đầu đuôi đúng sai như thế nào , thì không nên có nhận xét MỘT CÁCH HỒ ĐỒ NHƯ VẬY .

Qua đây tôi cảnh cáo cho thole_mo. biết rõ việc này

Không đưa email cá nhân vào những bài viết của mình
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...apcanh-cẩn-thận-đề-phòng!?p=141793#post141793

NẾU VẪN CỐ TÌNH KHÔNG BIẾT ĐẾN VIỆC CẢNH BÁO NÀY , NICK NAME thole_mo , SẼ BỊ XÓA HẴN RA KHỎI DIỂN ĐÀN XUATNHAPCANH .

Diển đàn này từ khi thành lập đến nay , hướng dẫn giúp đỡ các thành viên trên tinh thần tự nguyện và vô vụ lợi ..

DIỂN ĐÀN XUATNHAPCANH SẼ KHÔNG ĐỂ CHO BẤT CỨ AI LỢI DỤNG DIỂN ĐÀN NÀY MÀ TÌM KIẾM NHỮNG LỢI ÍCH CÁ NHÂN , DỰA VÀO SỰ KHÔNG HIỂU CÁC THỦ TỤC DI TRÚ CỦA NHỮNG THÀNH VIÊN TRÊN DIỂN ĐÀN NÀY .

ducminh25

Thành viên mới

Mình cũng ko biết nữa, hqua mình có lên hỏi lại ls thì chị đó bảo là chính xác hs của mình đã đc approved hồi 14/7 này rồi. Chị ls này mình tin tưởng lắm vì đã làm hs cho ba mẹ chồng mình từ đó đến bây giờ luôn. Sao bạn ko hỏi ls của bạn thử xem sao?
Hi Sunnytuyen, Mình có hai điểm muốn chia sẻ với bạn :
1/ Như Anh Vuthangsi đã tư vấn cho bạn, hiện giờ USCIS, trung tâm EAC, cũng đan mới chỉ xét tới hồ sơ tháng 9/2013 thôi. Mỉnh tháng 3/2014 lận.
2/ Luật sư mình cũng báo cho mình biết tương tự như vậy.
Nên mình nghĩ bạn đừng nên lo lắng quá làm gì. Cứ từ từ rồi cũng tới lượt xét thôi. Vì trung tâm EAC mình là giải quyết hồ sơ chậm nhất trong mấy trung tâm di trú ở Mỹ. Đừng lo bạn nhé. Cứ vui vẻ học tập và làm việc. :)

vuthangsi

Ban điều hành

1/ Như Anh Vuthangsi đã tư vấn cho bạn, hiện giờ USCIS, trung tâm EAC, cũng đan mới chỉ xét tới hồ sơ tháng 9/2013 thôi. Mỉnh tháng 3/2014 lận.
Nên mình nghĩ bạn đừng nên lo lắng quá làm gì. Cứ từ từ rồi cũng tới lượt xét thôi. Vì trung tâm EAC mình là giải quyết hồ sơ chậm nhất trong mấy trung tâm di trú ở Mỹ. Đừng lo bạn nhé. Cứ vui vẻ học tập và làm việc. :)

https://egov.uscis.gov/cris/processingTimesDisplay.do;jsessionid=bacg1prprvcou4X5HNbLu

USCIS Processing Time Information for the Vermont Service Center

Posted: October 7, 2014

I-130 Petition for Alien Relative

Permanent resident filling for a spouse or child under 21

September 30, 2013

THÁNG 10/2014 F2A ĐANG XÉT ĐẾN 30/09/2013 .

thien_ngophuoc

Thành viên tích cực

Hs của mình cũng nộp hôm tháng 1/2014 và cũng chỉ mới có biện nhận nhận hs thôi vẫn chưa app và mình cũng đang chờ nè... Mong cho lịch visa hàng tháng tăng đều để mọi ngừoi sớm được đoàn tụ

nh0x_lox_chox

Thành viên tích cực

Nếu bạn muốn biết hồ sơ của mình đã được chấp thuận và chuyễn sang NVC hay chưa , thì dùng 4 CÁCH THỨC sau đây :

1 GỌI ĐIỆN THOẠI CHO NVC .

NVC sử dụng hệ thống thông tin tự động và có thể trả lời câu hỏi suốt 24 giờ mỗi ngày và cả 7 ngày trong tuần (603-334-0700). Điện thoại viên sẽ trả lời trực tiếp những câu hỏi phức tạp hơn trong khoảng thời gian từ 8h sáng đến 6h45 chiều (theo giờ chuẩn EST) từ thứ Hai đến thứ Sáu.
.

3 CHECK TẠI TRANG WEB NÀY ĐỂ BIẾT KHI NÀO HỒ SƠ MÌNH ĐƯỢC XEM XÉT

https://egov.uscis.gov/cris/processingTimesDisplay.do
cho em hỏi:
_Anh bảo NVC. sử dụng hệ thống tự động trả lời nhưng em gọi vô toàn bị bận máy không ạ, với 24/7 mà giữa đên em gọi cũng không được.
_cái link check hòi sơ em không vô được ạ

hoian

Thành viên tích cực
Eac1490157255

cho em hỏi:
_Anh bảo NVC. sử dụng hệ thống tự động trả lời nhưng em gọi vô toàn bị bận máy không ạ, với 24/7 mà giữa đên em gọi cũng không được.
_cái link check hòi sơ em không vô được ạ
- Hiện nay NVC không còn trả lời cuộc gọi và thư tự động nữa.

sunnytouyen

Thành viên mới
INSTRUCTIONS FOR: NGUYEN, UYEN TO
F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
We reviewed the Affidavit of Support documentation you sent to the National Visa Center (NVC). According to the current poverty guidelines, it does not appear you or any of your sponsors meet the minimum income requirement to sponsor the intending immigrant(s) for this petition. To avoid delays, you may have an additional sponsor complete an Affidavit of Support (Form I-864) and provide it to the intending immigrant to submit at their interview. At that time, a consular officer will make a decision regarding this requirement.
To view the current poverty guidelines, go to http://www.uscis.gov/files/form/I-864P.pdf.

Dạ mấy anh chị trog diễn đàn cho em hỏi là em pd 26/3/2014. Em nộp hết giấy tờ cho NVC hồi 27/7/2014 và mới hôm qua họ gửi mail cho em cái thư checklist có nội dung ở phía trên. Cho e hỏi là họ nói bổ sung i864 khác khi đi phỏng vấn họ sẽ xem xét. Vậy hồ sơ của e như vậy đã được coi là complete chưa hay mình phải nộp bổ sung cho NVC để họ xem rồi gửi giấy complete về nữa ạh?

herovinhcuu

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2015634023

INSTRUCTIONS FOR: NGUYEN, UYEN TO
F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
We reviewed the Affidavit of Support documentation you sent to the National Visa Center (NVC). According to the current poverty guidelines, it does not appear you or any of your sponsors meet the minimum income requirement to sponsor the intending immigrant(s) for this petition. To avoid delays, you may have an additional sponsor complete an Affidavit of Support (Form I-864) and provide it to the intending immigrant to submit at their interview. At that time, a consular officer will make a decision regarding this requirement.
To view the current poverty guidelines, go to http://www.uscis.gov/files/form/I-864P.pdf.

Dạ mấy anh chị trog diễn đàn cho em hỏi là em pd 26/3/2014. Em nộp hết giấy tờ cho NVC hồi 27/7/2014 và mới hôm qua họ gửi mail cho em cái thư checklist có nội dung ở phía trên. Cho e hỏi là họ nói bổ sung i864 khác khi đi phỏng vấn họ sẽ xem xét. Vậy hồ sơ của e như vậy đã được coi là complete chưa hay mình phải nộp bổ sung cho NVC để họ xem rồi gửi giấy complete về nữa ạh?
sao hồ sơ bạn cũng là f2a mà sao chậm quá vậy. chờ 1 năm hơn thi NVC mới gửi mail trả lời. trong khi tháng sau là đến ngày đáo hạn rồi