[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015638089

noinho88_vn

Thành viên tích cực
Ðề: Diện F2A có em bé trong lúc mở hồ sơ

AC cho mình hỏi về trường hợp của bạn mình tí xíu nha
2011-bạn mình tổ chức đám cưới nhưng ko làm giấy ĐKKH
01/2012-bạn mình qua mỹ (đi theo mẹ diện F4)
11/2012-bạn về vn làm ĐKKH ở phường và làm hs BL chồng
12/2014-bạn mới hoàn tất hs
cho mình hỏi bạn mình làm đkkh ở phường như vậy có đúng ko? Hs vẫn bình thường như những người làm đkkh ở STP ko?
Xin cám ơn AC

Thành

Thích đủ thứ ...

AC cho mình hỏi về trường hợp của bạn mình tí xíu nha
2011-bạn mình tổ chức đám cưới nhưng ko làm giấy ĐKKH
01/2012-bạn mình qua mỹ (đi theo mẹ diện F4)
11/2012-bạn về vn làm ĐKKH ở phường và làm hs BL chồng
12/2014-bạn mới hoàn tất hs
cho mình hỏi bạn mình làm đkkh ở phường như vậy có đúng ko? Hs vẫn bình thường như những người làm đkkh ở STP ko?
Xin cám ơn AC
Người định cư tại Hoa Kỳ có thẻ xanh muốn kết hôn với người đang sống tại Việt Nam bắt buộc phải làm đăng ký kết hôn tại sở tư pháp tỉnh thành đang cư ngụ, không thể đăng ký kết hôn ở phường như bình thường đâu nhé!

Xem: Thủ Tục Kết Hôn có yếu tố nước ngoài.

noinho88_vn

Thành viên tích cực
Diện F2A có em bé trong lúc mở hồ sơ

Người định cư tại Hoa Kỳ có thẻ xanh muốn kết hôn với người đang sống tại Việt Nam bắt buộc phải làm đăng ký kết hôn tại sở tư pháp tỉnh thành đang cư ngụ, không thể đăng ký kết hôn ở phường như bình thường đâu nhé!

Xem: Thủ Tục Kết Hôn có yếu tố nước ngoài.
Vậy bạn em làm sai rồi. Nhưng nàng ta vẫn hy vọng hs thuận lợi. Thôi đành ngồi đợi kết quả vậy. Cám ơn anh đã trả lời. Nếu hs bạn ấy có trục trặc mong AC giúp tiếp ạ.

noinho88_vn

Thành viên tích cực
Hồ sơ F2A - EAC490260661

Ko biết do hên hay sao mà bạn e đăng ký kết hôn ở phường lại pv thành công và được cấp visa. :1:
AC cho e hỏi mình xin phiếu LLTP thì tick vào ô LLTP SỐ 1 hay số 2 ah (vì e hỏi 2 người đang chuẩn bị civil document thì 1 người nói làm LLTP số 1 còn 1 người nói số 2)
E cám ơn AC

Huyen Chu

Thành viên mới

Ko biết do hên hay sao mà bạn e đăng ký kết hôn ở phường lại pv thành công và được cấp visa. :1:
AC cho e hỏi mình xin phiếu LLTP thì tick vào ô LLTP SỐ 1 hay số 2 ah (vì e hỏi 2 người đang chuẩn bị civil document thì 1 người nói làm LLTP số 1 còn 1 người nói số 2)
E cám ơn AC
Bạn hên thật đó ;)), phải ĐKKH ở sở tư pháp mới đúng chứ. Trường hợp F2A thì làm LLTP số 2 nha bạn

kate0912

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F2A - EAC490260661

E cám ơn AC
Ủy ban nhân dân cấp phường không có chức năng đăng ký kết hôn có yếu tố nước ngoài. Không ủy ban phường nào làm chuyện này .

Kết hôn có yếu tố nước ngoài bắt buộc phải nộp tại Sở Tư Pháp . Sau khi pv tại Sở Tư Pháp , hồ sơ sẽ được chuyển qua cơ quan công an để xác minh , sau khi công an xác minh xong , hồ sơ sẽ chuyển về lại Sở Tư Pháp , STP sẽ rà soát lại rồi sau chuyển tiếp lên Ủy Ban ND Thành Phố / Tỉnh , Lãnh đạo UBND Thành Phố/Tỉnh sẽ kiểm tra và duyệt ký sau đó chuyển hồ sơ lại STP để STP tổ chức lễ đăng ký kết hôn .

noinho88_vn

Thành viên tích cực
Hồ sơ F2A - EAC490260661

Chào A/C DĐ

Xin cho mình hỏi Thời gian làm hồ sơ F2A dưới 2 năm thì khi qua Mỹ mình được cấp thẽ xanh 2 năm còn trên 2 năm được cấp thẻ 10 năm pk a/c? Thủ tục chuyển đổi có khó ko ah?
cám ơn a/c ah

noinho88_vn

Thành viên tích cực
Xin chào A/C diễn đàn.
Mình đang điền DS260 cho baby của mình. Trong đó có câu hỏi: đã chích ngừa vacin theo luật mỹ hay chưa thì mình Yes/no ạ? Và phần explain thì ghi thế nào. Baby mình 10 tháng tuổi đã chích 1 số bệnh theo chương trình tiêm chủng mở rộng, vậy lúc đi khám sk để pv thì bé sẽ chích thêm mũi nào ạ?
Cám ơn a/c nhiều

noinho88_vn

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2015638089

Hôm nay gọi lên NVC nên mình biết ngày pv của mình là 2/2/2016
Họ nói khoảng 1,2 tuần nữa mới gửi mail, email

Kidminh8717

Thành viên mới

Hôm nay gọi lên NVC nên mình biết ngày pv của mình là 2/2/2016
Họ nói khoảng 1,2 tuần nữa mới gửi mail, email
Bạn ui cho mình hỏi gọi lên NVC như thế nào và hỏi sao để họ trả lời mình biết được ngày pv nè.Nếu được chia sẻ mình với nhé.Thanks pạn nhiều !

noinho88_vn

Thành viên tích cực
Bạn ui cho mình hỏi gọi lên NVC như thế nào và hỏi sao để họ trả lời mình biết được ngày pv nè.Nếu được chia sẻ mình với nhé.Thanks pạn nhiều !
603-334-0700
Bạn nhờ người nhà bên Mỹ gọi nhé.
Trước khi gọi chuẩn bị sẵn thông tin: Case number, tên NBL, NĐBL, ngày tháng năm sinh và ngày PD.
Các hồ sơ completed trước ngày 20/10 có lịch PV rồi bạn.

Kidminh8717

Thành viên mới
603-334-0700
Bạn nhờ người nhà bên Mỹ gọi nhé.
Trước khi gọi chuẩn bị sẵn thông tin: Case number, tên NBL, NĐBL, ngày tháng năm sinh và ngày PD.
Các hồ sơ completed trước ngày 20/10 có lịch PV rồi bạn.
Thanks bạn hen. Nếu tiện bạn add zalo mình để chia sẻ kinh nghiệm nhé.

noinho88_vn

Thành viên tích cực

Xin kính chào AC diễn đàn XNC
Xin cho em hỏi, trong thư phỏng vấn có yêu cầu mang theo : Immigrant visa application part 1, immigrant visa application part 2 là gì vậy ạ?
em rất cám ơn

vuthangsi

Ban điều hành

Xin kính chào AC diễn đàn XNC
Xin cho em hỏi, trong thư phỏng vấn có yêu cầu mang theo : Immigrant visa application part 1, immigrant visa application part 2 là gì vậy ạ?
em rất cám ơn

Bạn xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=664

Immigrant visa application part 1,
IMMIGRANT VISA APPLICATION..............Y........(Đơn Visa định cư - Mẫu DS-230 phần 1)
immigrant visa application part 2

PHẢI XEM KÝ TỰ KÈM THEO YÊU CẦU NÀY LÀ CHỮ GÌ .

CHỮ Y: The NVC sent this form or document to the U.S. Embassy or Consulate

NVC đã gởi đơn này cho Lãnh Sự Quán.

CHỮ R : The electronic DS-260 form has been submitted and reviewed.

DS-260 đã được nhận và xem xét bằng thư điện tử, phải mang theo trang xác nhận của DS-260.