[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015856043

mountain

Thành viên mới
Chào anh/chị,

Hồ sơ của em thuộc diện F2A và tháng này là đến ngày ưu tiên rồi mà chưa thể complete hồ sơ vì thiếu người bảo trợ tài chính. Do vợ em không đủ income để tự làm bảo trợ cho em nên em đang tìm người nhận làm co-sign. Tụi em có nhờ người nhà, người quen nhưng không ai giúp được.
Hôm nay đăng bài lên đây mong tìm được chút may mắn, hy vọng có cô bác anh chị nào ở San Jose, CA có thể nhận làm đồng bảo trợ tài chính hoặc quen ai có thể giúp được em xin hãy chỉ cho em. Em rất biết ơn và xin được hậu tạ.
Em xin gửi email của em để thuận tiện trao đổi : chanhphuc.son@gmail.com

P/s: Vì mới đăng bài lần đầu nên em không biết có đăng đúng mục đăng không. Nếu sai xin BQT chuyển lại giúp em.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh/chị,

Hồ sơ của em thuộc diện F2A và tháng này là đến ngày ưu tiên rồi mà chưa thể complete hồ sơ vì thiếu người bảo trợ tài chính. Do vợ em không đủ income để tự làm bảo trợ cho em nên em đang tìm người nhận làm co-sign. Tụi em có nhờ người nhà, người quen nhưng không ai giúp được.
Hôm nay đăng bài lên đây mong tìm được chút may mắn, hy vọng có cô bác anh chị nào ở San Jose, CA có thể nhận làm đồng bảo trợ tài chính hoặc quen ai có thể giúp được em xin hãy chỉ cho em. Em rất biết ơn và xin được hậu tạ.
Em xin gửi email của em để thuận tiện trao đổi : chanhphuc.son@gmail.com

P/s: Vì mới đăng bài lần đầu nên em không biết có đăng đúng mục đăng không. Nếu sai xin BQT chuyển lại giúp em.
Rất tiếc trong trường hợp này, diễn đàn không thể giúp được bạn.

mountain

Thành viên mới
Cho em hỏi nếu người đồng bảo trợ tài chính chỉ bảo trợ cho 1 mình em thì theo bảng HHS 2017 mức income tối thiểu của họ là bao nhiêu?
Mọi người tư vấn giúp em với.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho em hỏi nếu người đồng bảo trợ tài chính chỉ bảo trợ cho 1 mình em thì theo bảng HHS 2017 mức income tối thiểu của họ là bao nhiêu?
Mọi người tư vấn giúp em với.
Bạn cần phải hỏi lại xem người đồng bảo trợ này có gia đình hay chưa? (nếu có thì tổng số người trong gia đình) cũng như trước đây đã có từng đứng ra bảo trợ tài chánh cho ai chưa? (tổng số người).

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Người đó độc thân và chưa có bảo trợ cho ai hết chị.
Hồ sơ của bạn tôi thấy từ đầu topic vẫn đến giờ, vẫn chưa có đầy đủ thông tin như:
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số hồ sơ Case Number HCM (do NVC cấp).
Để giúp cho BĐH theo dõi tiến trình hồ sơ, tư vấn, và hướng dẫn giúp bạn. Cần cung cấp thông tin theo yêu cầu trên. Rồi sẽ được giúp.

mountain

Thành viên mới
Em xin gửi thông tin, nhờ anh chị tư vấn giúp em.
Priority date : August 10, 2015
Receipt date : August 11, 2015
Case number: HCM2015856043

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin gửi thông tin, nhờ anh chị tư vấn giúp em.
Priority date : August 10, 2015
Receipt date : August 11, 2015
Case number: HCM2015856043
Về người đồng bảo trợ tài chánh, xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/nguoi-dng-bao-tr-tai-chinh-la-gi.28651/#post-775318758
Tổng số income phải có là:
Người bảo trợ + Người đồng bảo trợ + Người được bảo lãnh = 3 người = $25.525.
Xem hướng dẫn ở đây:
https://www.uscis.gov/sites/default/files/files/form/i-864p.pdf

mountain

Thành viên mới
Nếu income của người bảo trợ=$0 ==> income của người đồng bảo trợ = $25,525.
Và nếu income của người bảo trợ=$10,000 ==> income của người đồng bảo trợ = $15,525.
Em tính vậy có đúng không chị?