[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2016750074*

Bích Vân Trần

Thành viên mới
Chào chị . Em bảo lãnh con dưới 18t nhưng không đủ income em muốn nhờ dì em ở tiểu bang khác đồng bảo trợ . Vậy phải điền i864 hay i864a , dì em không ở chung nhà . Xin chị chỉ giúp cần làm gì và kèm giấy tờ gì. Cảm ơn chị nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Bích Vân Trần

Thành viên mới
Chào Chị , xin chỉ giúp cách hỏi NVC khi nào có lịch phỏng vấn cho diện f2a (completed). Cảm ơn chị nhiều lắm

Bích Vân Trần

Thành viên mới
Xin chào chị nếu em là người bảo trợ tài chính không đủ thu nhập nhờ người đồng bảo trợ ( nhưng vì năm nay do dịch COVID nên người này cũng không đủ thu nhập để đồng bảo trợ ) vậy em có thể dùng tài sản chứng minh được không ? Và mức thu nhập cho năm 2021 kiểm tra như thế nào ở đâu. Xin chị giúp. Cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào chị nếu em là người bảo trợ tài chính không đủ thu nhập nhờ người đồng bảo trợ (nhưng vì năm nay do dịch COVID nên người này cũng không đủ thu nhập để đồng bảo trợ) vậy em có thể dùng tài sản chứng minh được không? Và mức thu nhập cho năm 2021 kiểm tra như thế nào ở đâu. Xin chị giúp. Cảm ơn chị.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/bao-tr-tai-chanh-poverty-guidelines.31141/

Bích Vân Trần

Thành viên mới
Chào chị cho em hỏi, nếu người đồng bảo trợ tài chính là bạn ở cùng địa chỉ với em thì dùng i864 hay i864a vậy chị ? Xin chị chỉ giúp . Em cảm ơn

Bích Vân Trần

Thành viên mới
Chào chị . Cho em hỏi lịch hẹn phỏng vấn sau ngày 15 tháng 4 thì bộ bảo trợ tài chính của người bảo lãnh và người đồng bảo trợ có phải làm mới nộp cho NVC không ? Hay người bảo lãnh sẽ cầm theo khi đi phỏng vấn? Xin chị chỉ giúp . Cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị. Cho em hỏi lịch hẹn phỏng vấn sau ngày 15 tháng 4 thì bộ bảo trợ tài chính của người bảo lãnh và người đồng bảo trợ có phải làm mới nộp cho NVC không? Hay người bảo lãnh sẽ cầm theo khi đi phỏng vấn? Xin chị chỉ giúp. Cảm ơn chị.
Cần phải làm 2 bộ, 1 nộp bổ sung cho NVC, và 1 mang theo khi phỏng vấn.

Bích Vân Trần

Thành viên mới
Dạ xin chào chị. Xin chị chỉ giúp muốn bảo lãnh diện f2a thì điền đơn mẫu gì ? Tải đơn xuống thế nào? Mình điền xong nộp qua thư hay online ? Xin chị chỉ giúp. Cảm ơn nhiều ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ xin chào chị. Xin chị chỉ giúp muốn bảo lãnh diện F2A thì điền đơn mẫu gì? Tải đơn xuống thế nào? Mình điền xong nộp qua thư hay online? Xin chị chỉ giúp. Cảm ơn nhiều ạ.
Bạn muốn bảo lãnh diện F2A nhưng là bảo lãnh dạng gì? Vợ hoặc chồng, hay con dưới 21 tuổi vậy? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp.

Bích Vân Trần

Thành viên mới
Chị ơi xin chị giúp . Bạn em muốn bảo lãnh con diện F2b , làm đơn i-130 nộp được 4 ngày mà quên nộp kèm lệ phí $535. Giờ phải làm sao xin chị giúp đỡ . Cảm ơn sự tận tình của chị