[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2018831024

Status
Không mở trả lời sau này.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các ACE thành viên trong diễn đàn, bước sang năm mới năm KỶ HỢI 2019. Tôi xin kính chúc các ACE thành viên trong DIỄN ĐÀN thật nhiều sức khỏe, nhiều niềm vui, và luôn được thành công trên con đường sự nghiệp của mình.
Xin cho phép tôi hỏi thăm, chồng tôi làm giấy bảo lãnh con nhỏ dưới 21 tuổi diện F2A, hiện nay đã đóng tiền và làm các bước xong cả rồi, cháu có ngày ưu tiên 15/02/2017 cho hỏi theo dự đoán khoảng bao lâu nữa mình sẽ có giấy gọi phỏng vấn, và bây giờ mình có làm gì sẳn không vậy diễn đàn nhờ các ACE hướng dẫn dùm, cám ơn các ACE thành viên trong diễn đàn rất nhiều.
Hồ sơ bảo lãnh này của con bạn có số biên nhận Receipt Number là WAC1790213691. Vậy đã có số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp xong chưa? Cần thông tin cho rỏ hơn, rồi sẽ được giúp.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ Case Number HCM2018831024, nhờ bác PhuongChau xem giúp dùm cháu tôi cám ơn bác nhiều.
Hiện tại NVC đang xếp lịch phỏng vấn cho những hồ sơ có ngày ưu tiên đến trước ngày 08/01/2016, hồ sơ này có ngày ưu tiên 15/02/2017. Bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa, khi nào lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên của hồ sơ, thì mới có lịch phỏng vấn.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Bác PhuongChau ơi bác có nhầm không,hiện tại NVC đang xếp lịch phỏng vấn cho những hồ sơ có ngày ưu tiên đến trước ngày 8/1/2017 phải không bác,nhờ bác xem lại có đúng không sao thấy bác ghi 8/1/2016.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Tại tôi không hiểu bác ơi,vậy là lịch tăng hàng tháng từ tháng 11/2016-12/2016 rồi quay lại tính tháng 1/2016 phải không bác tôi không biết cách tính là sao,vậy phải chờ tới hơn một năm nữa mới tới lượt con mình tính như vậy phải không bác.cám ơn bác đã trã lời cho tôi.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Tại tôi không hiểu bác ơi, vậy là lịch tăng hàng tháng từ tháng 11/2016-12/2016 rồi quay lại tính tháng 01/2016 phải không bác tôi không biết cách tính là sao, vậy phải chờ tới hơn một năm nữa mới tới lượt con mình tính như vậy phải không bác. Cám ơn bác đã trả lời cho tôi.
Do lịch visa của NVC có thay đổi, nên tôi đã điều chỉnh lại cho phù hợp và kịp thời.
Bạn xem lịch visa tháng 03/2019 của NVC, ở đây:
https://travel.state.gov/content/tr...lletin/2019/visa-bulletin-for-march-2019.html
Nếu như hồ sơ của con bạn có ngày ưu tiên là 15/02/2017, với điều kiện là hồ sơ phải hoàn tất complete tại NVC xong. Cũng như lịch visa trong thời gian sắp tới tiến triển tăng đều đặn, thì hy vọng là tầm khoảng từ 2 - 3 tháng sau, con của bạn sẽ có thư mời phỏng vấn.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Dạ,vậy là tôi hiểu rồi và cũng rất mừng mong con nhỏ mau có giấy phỏng vấn,tôi cám ơn bác PhuongChau rất nhiều.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Chào các ACE thành viên trong diễn đàn,chào Bác PhuongChau.tôi thấy lịch visa tháng 4/2019 xét đến thảng 3/2017, hồ sơ của cháu nhỏ có ngày ưu tiên tháng 2/2017 vậy mình có cần làm gì không vậy các bạn,hay mình chỉ chờ để giấy tờ chuyển về thôi,tôi cũng không biết làm gì cả,mong các bạn hướng dẫn dùm và góp ý giúp tôi nhen,cám ơn các ACE thành viên trong diễn đàn nniều.

Thành

Thích đủ thứ ...
Hồ sơ này đã được chấp thuận gia đình đã nhận được thư thông báo chưa? Trong thư thông báo chấp thuận có số Case Number. Hiện tại gia đình có thể liên lạc với NVC để biết những giấy tờ cần làm tiếp theo để được lên lịch phỏng vấn.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Dạ,đã đóng tiền và gởi các giấy tờ theo yêu cầu rồi,nhưng chưa nhận được giấy hoàn tất hồ sơ,vậy mình phải chờ đúng không bạn,cám ơn bạn đã tư vấn cho tôi.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Được điểm thưởng là sao vậy anh Thành,tôi không biết về nội qui của Diễn Đàn, nhưng cảm thấy rất vui vì từ nhỏ đến giờ buồn nhiều hơn vui, 50 tuổi rồi mới có được niềm vui này,thật lòng cám ơn Diễn Đàn rất nhiều,cầu chúc cho Diễn Đàn luôn luôn đem niềm vui đến cho nhiều người.

Thành

Thích đủ thứ ...
Dạ,đã đóng tiền và gởi các giấy tờ theo yêu cầu rồi,nhưng chưa nhận được giấy hoàn tất hồ sơ,vậy mình phải chờ đúng không bạn,cám ơn bạn đã tư vấn cho tôi.
Nếu hồ sơ đã nộp đầy đủ thì yên tâm chờ thông báo tiếp theo từ NVC thôi nhé, chúc thành công!

Được điểm thưởng là sao vậy anh Thành,tôi không biết về nội qui của Diễn Đàn, nhưng cảm thấy rất vui vì từ nhỏ đến giờ buồn nhiều hơn vui, 50 tuổi rồi mới có được niềm vui này,thật lòng cám ơn Diễn Đàn rất nhiều,cầu chúc cho Diễn Đàn luôn luôn đem niềm vui đến cho nhiều người.
Điểm thưởng trong diễn đàn là dành cho thành viên tham gia diễn đàn xuatnhapcanh.com, có sinh hoạt hoặc bài viết trong diễn đàn. Chúc bạn vui vẻ cùng các thành viên trong diễn đàn!

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Chào các ACE thành viên trong Diễn Đàn, hồ sơ của cháu nhỏ vừa có nộp thêm hai tấm hình và nộp thêm giấy thuế năm 2019, vậy nhờ các bạn có kinh nghiệm xem dùm khoãng bao lâu nữa hồ sơ của cháu mới được gọi phỏng vấn, cám ơn các bạn rất nhiều.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Mình đã nộp giấy thuế rồi,nhưng giờ yêu cầu phải nộp thêm giấy của năm 2019 nữa,chắc còn lâu lắm mới có giấy phỏng vấn phải không các bạn,đành phải chờ đợi thôi, cám ơn các bạn rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các ACE thành viên trong Diễn đàn, hồ sơ của cháu nhỏ vừa có nộp thêm hai tấm hình và nộp thêm giấy thuế năm 2019, vậy nhờ các bạn có kinh nghiệm xem dùm khoảng bao lâu nữa hồ sơ của cháu mới được gọi phỏng vấn, cám ơn các bạn rất nhiều.
Hồ sơ của cháu nhỏ phải nộp thêm giấy thuế năm 2019, và hình ảnh. Tức là cho đến thời điểm này vẫn chưa hoàn tất complete, NVC phải có thời gian xem xét. Rồi sau đó mới được xếp lịch phỏng vấn, nên bạn phải cố gắng chờ.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Tôi vừa nhận được một thư của trung tâm di trú,nhưng không biết chuyển vô diễn đàn nhờ các bạn hướng dẫn cách đưa lên dùm cám ơn các bạn nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.