[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2018831024

Status
Không mở trả lời sau này.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Tôi vừa nhận được một thư của Trung tâm Di trú, nhưng không biết chuyển vô diễn đàn nhờ các bạn hướng dẫn cách đưa lên dùm cám ơn các bạn nhiều.
Trong mỗi bài post có 1 dãy hàng các thanh công cụ nằm phía trên cùng, bạn click vào nút công cụ ảnh sẽ có hộp thoại Image URL, copy file hình ảnh đó dán vào hộp thoại này, và bấm vào chữ chèn, thì hình ảnh sẽ gửi vào diễn đàn, vậy là xong.
Bạn cứ thao tác thử xem sao? nếu vẫn không được thì báo ở đây cho tôi biết. Vậy nhé bạn.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Dear Duy Vo,

The National Visa Center (NVC) updated the status of your immigrant visa application. Please go to the Department of State's Consular Electronic Application Center (CEAC) at https://ceac.state.gov/IV. You will need your NVC case number and invoice ID number to log into your account.

Once you have logged into CEAC, please look in your message box or on the Status Chart at the bottom of the page. If NVC has feedback on any items you submitted, there will be a new message with details. If not, please simply follow the updated instructions on your Status Chart to complete your case. If any column says "Pay Now", "Invalid Doc", "Incomplete", or "Re-Opened", that means you must take action by paying a fee, submitting a form, or uploading a corrected/missing document.

Regards,
National Visa Center,
U.S. Department of State
http://nvc.state.gov/ask

Case ID: HCM2018831024

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Chào Bác PhuongChau tôi đã gởi được rồi nhờ Bác và các bạn xem dùm và hướng dẫn bước tiếp theo,tôi cám ơn Bác và các ACE thành viên trong Diễn Đàn nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear Duy Vo,

The National Visa Center (NVC) updated the status of your immigrant visa application. Please go to the Department of State's Consular Electronic Application Center (CEAC) at https://ceac.state.gov/IV. You will need your NVC case number and invoice ID number to log into your account.

Once you have logged into CEAC, please look in your message box or on the Status Chart at the bottom of the page. If NVC has feedback on any items you submitted, there will be a new message with details. If not, please simply follow the updated instructions on your Status Chart to complete your case. If any column says "Pay Now", "Invalid Doc", "Incomplete", or "Re-Opened", that means you must take action by paying a fee, submitting a form, or uploading a corrected/missing document.

Regards,
National Visa Center,
U.S. Department of State
http://nvc.state.gov/ask

Case ID: HCM2018831024
Nội dung trên được dịch như sau:
Kính gửi Duy Võ,
Trung tâm thị thực quốc gia (NVC) đã cập nhật trạng thái của đơn xin thị thực nhập cư của bạn. Vui lòng đến Trung tâm Ứng dụng Điện tử Lãnh sự (CEAC) của Bộ Ngoại giao tại https://ceac.state.gov/IV. Bạn sẽ cần số trường hợp NVC và số ID hóa đơn để đăng nhập vào tài khoản của bạn. Khi bạn đã đăng nhập vào CEAC, vui lòng xem trong hộp thông báo của bạn hoặc trên Biểu đồ trạng thái ở cuối trang.
Nếu NVC có phản hồi về bất kỳ mục nào bạn gửi, sẽ có một thông báo mới với thông tin chi tiết. Nếu không, vui lòng chỉ cần làm theo các hướng dẫn được cập nhật trên Biểu đồ trạng thái của bạn để hoàn tất trường hợp của bạn.
Nếu bất kỳ cột nào ghi "Trả ngay", "Tài liệu không hợp lệ", "Chưa hoàn thành" hoặc "Mở lại", điều đó có nghĩa là bạn phải thực hiện hành động bằng cách trả phí, gửi biểu mẫu hoặc tải lên tài liệu bị sửa/thiếu.
Trân trọng,
Trung tâm thị thực quốc gia,
Bộ Ngoại giao Hoa Kỳ http://nvc.state.gov/ask
ID hồ sơ: HCM2018831024
Bạn cần đọc kỷ nội dung email trên của NVC, và thực hiện đúng theo hướng dẫn.
P/s: Nội dung trên là bạn copy như một văn bản bình thường, chứ không phải là gửi file hình ảnh trực tiếp như tôi đã hướng dẫn ở trên. Nhưng thôi như vậy cũng được, miễn sao tôi biết được nội dung để có cơ sở tư vấn, hướng dẫn cho bạn.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Dạ trước tiên tôi cám ơn Bác PhuongChau đã tận tình hướng dẫn, vì tôi có làm theo rồi nhưng không biết dán vô được nên nhờ cháu ở nhà làm dùm,vậy cũng được phải không bác,tôi cám ơn bác nhiều, chúc bác luôn mạnh khoẻ.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Chào bác PhuongChau chào các anh chị em thành viên trong diễn đàn, cho tôi hỏi là hộ chiếu khi đi phỏng vấn có cần công chứng không vậy,cám ơn các anh chị em nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào bác PhuongChau chào các anh chị em thành viên trong diễn đàn, cho tôi hỏi là hộ chiếu khi đi phỏng vấn có cần công chứng không vậy, cám ơn các anh chị em nhiều.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/cac-giay-to-duc-yeu-cu-mang-theo-trong-bui-phng-van.31041/
Hộ chiếu không cần phải công chứng hay dịch thuật hết, chỉ cần bản chính và bản sao vậy là được rồi.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Dạ tôi cám ơn bác PhuongChau nhiều, thông tin bác cho thật là đầy đủ chúc bác và gia đình thật nhiều sức khoẻ bình an và hạnh phúc .

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ tôi cám ơn bác PhuongChau nhiều, thông tin bác cho thật là đầy đủ chúc bác và gia đình thật nhiều sức khỏe bình an và hạnh phúc .
Cám ơn những lời chúc an lành của bạn. Chúc hồ sơ con của bạn sắp tới luôn thuận lợi, suôn sẻ, và may mắn để gia đình sớm được đoàn tụ.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Kính gởi Ban Điều Hành Diễn Đàn, chào bác PhuongChau,chào anh Thành cùng các anh chị em thành viên trong Diễn Đàn, trước tiên cho tôi cám ơn chân thành đến các bạn thời gian qua đã giúp đỡ tôi hướng dẫn và tư vấn nhiệt tình từ diện IR5 đến diện F2A đến nay con của tôi đã phỏng vấn thành công tôi xin chúc các ACE thành viên trong Diễn Đàn luôn được nhiều sức khoẻ,hạnh phúc và bình an,cầu chúc cho Diễn Đàn luôn được phát triển.
WAC1790213691
Nộp đơn ngày 15/2/2017
Tháng 10/2018 cấp số hồ sơ HCM 2018831024
22/7/2019 nhận giấy phỏng vấn
8/8/2019 ngày phỏng vấn
Sau đây tôi xin chia sẽ kinh nghiệm khám sức khoẻ dành cho trẻ em từ 14 tuổi trở xuống,hiện nay các cháu ko còn cấy lao tố nữa mà chỉ lấy máu xét nghiệm và có kết quả trong ngày luôn,các cháu khám rất đơn giản,trước tiên khám mắt,cân,kiểm tra có sốt ko,rồi qua lấy máu vậy là xong chờ lấy kết quả.
Chích ngừa,các ba mẹ đã chích cho con đầy đủ các mũi trong chương trình tiêm chủng mở rộng thì các cha mẹ nên chích thêm cho con viêm não nhật bản loại này phải chích 3 mũi, nhớ là giữ lại giấy làm bằng chứng nhen đưa ra mới chấp nhận, và chích thêm cho con mũi trái rạ (thuỷ đậu) hai mũi này bắt buộc phải có sau khi đã chích các mũi sơ sinh đầy đủ, thì khi đến chích họ kiểm tra đã đầy đủ thì không cấn phải chích thêm gì nữa rất khoẻ cho các cháu, chút kinh nghiệm các bạn tham khảo nhé.Thân Chào.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính gởi Ban Điều Hành Diễn Đàn, chào bác PhuongChau, chào anh Thành cùng các anh chị em thành viên trong Diễn Đàn, trước tiên cho tôi cám ơn chân thành đến các bạn thời gian qua đã giúp đỡ tôi hướng dẫn và tư vấn nhiệt tình từ diện IR5 đến diện F2A đến nay con của tôi đã phỏng vấn thành công tôi xin chúc các ACE thành viên trong Diễn Đàn luôn được nhiều sức khỏe,,hạnh phúc và bình an, cầu chúc cho Diễn Đàn luôn được phát triển.
WAC1790213691
Nộp đơn ngày 15/2/2017
Tháng 10/2018 cấp số hồ sơ HCM2018831024
8/8/2019 ngày phỏng vấn.
Sau đây tôi xin chia sẻ kinh nghiệm khám sức khỏe dành cho trẻ em từ 14 tuổi trở xuống, hiện nay các cháu không còn cấy lao tố nữa mà chỉ lấy máu xét nghiệm và có kết quả trong ngày luôn, các cháu khám rất đơn giản, trước tiên khám mắt, cân, kiểm tra có sốt không, rồi qua lấy máu vậy là xong chờ lấy kết quả.
Chích ngừa, các ba mẹ đã chích cho con đầy đủ các mũi trong chương trình tiêm chủng mở rộng thì các cha mẹ nên chích thêm cho con viêm não nhật bản loại này phải chích 3 mũi, nhớ là giữ lại giấy làm bằng chứng nhen đưa ra mới chấp nhận, và chích thêm cho con mũi trái rạ (thủy đậu) hai mũi này bắt buộc phải có sau khi đã chích các mũi sơ sinh đầy đủ, thì khi đến chích họ kiểm tra đã đầy đủ thì không cần phải chích thêm gì nữa rất khỏe cho các cháu, chút kinh nghiệm các bạn tham khảo nhé.Thân chào.
BQT diễn đàn chúc mừng hồ sơ con của bạn đã phỏng vấn thành công được cấp visa. Cũng như những chia sẻ kinh nghiệm của bạn. Chúc gia đình sớm được đoàn tụ vui vẻ, và hạnh phúc.

Hùng Lâm

Thành viên mới
Kính gởi Ban Điều Hành Diễn Đàn, chào bác PhuongChau,chào anh Thành cùng các anh chị em thành viên trong Diễn Đàn, trước tiên cho tôi cám ơn chân thành đến các bạn thời gian qua đã giúp đỡ tôi hướng dẫn và tư vấn nhiệt tình từ diện IR5 đến diện F2A đến nay con của tôi đã phỏng vấn thành công tôi xin chúc các ACE thành viên trong Diễn Đàn luôn được nhiều sức khoẻ,hạnh phúc và bình an,cầu chúc cho Diễn Đàn luôn được phát triển.
WAC1790213691
Nộp đơn ngày 15/2/2017
Tháng 10/2018 cấp số hồ sơ HCM 2018831024
8/8/2019 ngày phỏng vấn
Sau đây tôi xin chia sẽ kinh nghiệm khám sức khoẻ dành cho trẻ em từ 14 tuổi trở xuống,hiện nay các cháu ko còn cấy lao tố nữa mà chỉ lấy máu xét nghiệm và có kết quả trong ngày luôn,các cháu khám rất đơn giản,trước tiên khám mắt,cân,kiểm tra có sốt ko,rồi qua lấy máu vậy là xong chờ lấy kết quả.
Chích ngừa,các ba mẹ đã chích cho con đầy đủ các mũi trong chương trình tiêm chủng mở rộng thì các cha mẹ nên chích thêm cho con viêm não nhật bản loại này phải chích 3 mũi, nhớ là giữ lại giấy làm bằng chứng nhen đưa ra mới chấp nhận, và chích thêm cho con mũi trái rạ (thuỷ đậu) hai mũi này bắt buộc phải có sau khi đã chích các mũi sơ sinh đầy đủ, thì khi đến chích họ kiểm tra đã đầy đủ thì không cấn phải chích thêm gì nữa rất khoẻ cho các cháu, chút kinh nghiệm các bạn tham khảo nhé.Thân Chào.
Dạ tôi cám ơn Bác PhuongChau nhiều.
Đầu tiên chúc mừng chị đã thành công.!
Bên cạnh đó chị có thể giúp em, trả lời câu hỏi này không ạ?

Hồ sơ người bảo lãnh nộp cho NVC cần những gì ạ?
Ví dụ như: Giấy lí lịch tư pháp số 2, ảnh 5x5...
Chị có thể liệt kê hết giúp em không? Cảm ơn chị.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Chào bạn Hùng Lâm, trước tiên tôi cám ơn bạn nhiều, và bạn muốn biết giấy tờ đã nộp cho NVC những gì,thì tuỳ diện bảo lãnh riêng diện bảo lãnh F2A cha bảo lãnh con nhỏ dưới 21 tuổi như của tôi thì là, phía bên người bảo lãnh nộp : thẻ xanh, giấy kết hôn, khai sinh con nhỏ,khai sinh cha,hộ chiếu hai cha con,hình, bộ khai thuế của cha cho dù thu nhập không đủ,bộ khai thuế của mẹ cho dù thu nhập không đủ mỗi người một bộ riêng,một bộ khai thuế cả hai vợ chồng khai chung (cha mẹ) nhớ là làm mẫu mới,và một bộ khai thuế của người đồng bảo trợ,tất cả đều gởi cho NVC, và người được bảo lãnh phải đem toàn bộ giấy tờ gốc+ một bộ photo đầy đủ + một bộ bảo trợ tài chính có chử kí sống, bạn kí rồi gởi qua cho người bảo lãnh để họ gởi cho NVC,gởi bằng máy tính để họ in ra còn lại tờ gốc bạn cầm theo để phỏng vấn, riêng lý lịch tư pháp số 2 bạn phải dịch sang tiếng anh và công chứng rồi gởi cho người bảo lãnh, còn lại bản gốc cầm theo để phỏng vấn,giấy này có thời hạn một năm, vì con nhỏ dưới 21 tuổi ko cần làm nhưng trước kia đi diện IR5 tôi có làm rồi nên kinh nghiệm, sau khi phỏng vấn xong nhân viên MỸ sẽ trả lại tất cả cho mình nhưng không được mang thiếu vì nếu thiếu phải nhận giấy xanh bổ túc rất mệt, những giấy tờ mình mang theo phỏng vấn phải chắc rằng người bảo lãnh đã nộp đầy đủ trước khi mình đi phỏng vấn vì vô là họ hỏi liền nộp trên máy tính rất nhanh, còn một điều nữa nhắc các bạn phải đăng kí địa chỉ gởi visa về nhà trước khi đi phỏng vấn có những người không đăng kí,nhận giấy xanh chỉ bổ túc địa chỉ thôi cũng thấy mệt rồi lần sau phải vô nữa mất công cho ai ở xa, cách đăng kí có ở Diễn Đàn hướng dẫn làm theo và phải có mã vạch nhé, những gì biết tôi tư vấn cho bạn có gì cần hỏi bạn vô hộp thư tôi biết sẽ hướng dẫn cho nhé.

Thuyhuongtran

Thành viên mới
Tôi quên nhắc là ở MỸ cũng gởi hình, và khi đi phỏng vấn cũng mang theo 2 tấm hình 5x5, ghi số hồ sơ và tên mình ngày tháng năm sinh vào sau hình bằng bút chì nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.