[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2019607016*

Tuanhhang71

Thành viên mới
Diễn đàn cho mình hỏi..
Mình đã có số hs như trên Wac1790255864
Nhưng khi gửi thư để hỏi thời gian approve. Thì mình ko biết số A number?
Xin trả lời dùm.
Cảm ơn diễn đàn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Diễn đàn cho mình hỏi.
Mình đã có số hồ sơ như trên WAC1790255864
Nhưng khi gửi thư để hỏi thời gian approve. Thì mình không biết số A number?
Xin trả lời dùm.
Cảm ơn diễn đàn.
Chào Tuanhhang71,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On March 20, 2017, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1790255864, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by April 19, 2017, please call the USCIS Contact Center at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 20/03/2017, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1790255864, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, nên bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.

Tuanhhang71

Thành viên mới
Nhân tiện cho mình hỏi. Số A number là số gì. Để mình gửi mail cho USCIS
Cảm ơn diễn đàn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Nhân tiện cho mình hỏi. Số A number là số gì. Để mình gửi mail cho USCIS.
Cảm ơn diễn đàn.
Số A-Number (optional) đó là 1 phần nằm trong Applicant or Petitioner Information = Thông tin người nộp đơn.

Tuanhhang71

Thành viên mới
Xin vui lòng cho biết cụ thể hơn, vì mình có đầy đủ profile. Nhưng lại không biết số A number là nằm ở đâu, để mình gửi mail.
Chân thành cảm ơn Diễn đàn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin vui lòng cho biết cụ thể hơn, vì mình có đầy đủ profile. Nhưng lại không biết số A-Number là nằm ở đâu, để mình gửi mail.
Chân thành cảm ơn Diễn đàn.
Bạn xem lại trong giấy tờ hồ sơ của bạn có phần này hay không? A-Number là:
- Mã Số Đăng Ký Ngoại Kiều của quý vị (chữ cái “A” sau đó là 8 hoặc 9 chữ số. Ví dụ: “A0123456789”).

Tuanhhang71

Thành viên mới
Toàn bộ profile chồng mình đã nộp, và họ chỉ gửi lại cái case number thôi. Còn hoàn toàn không thấy A number.
Dù sao cũng cảm ơn Diễn đàn
Trân trọng cảm ơn

none.9730

Thành viên mới
A number là Uscis alien number nằm trong form I-797C khi nộp hồ sơ thì khoảng 2 3 tuần nó gửi về như là cái reciept vậy đó.

Tuanhhang71

Thành viên mới
Vậy xin cho hỏi, khi mình bin thất lạc số A number này thì có cách nào tìm lại được không?
Tại vì mình cần dùng để gửi mail cho USCIS
Xin cảm ơn diễn đàn

Tuanhhang71

Thành viên mới
Khi viết thư hỏi về trường hợp của mình thì được trả lời như sau

As of November 18, 2018, your inquiry about why your case is taking longer than our processing time, referral number SR13221800684CSC, is currently not assigned for processing
Như vậy thì cần phải làm gì tiếp theo, thưa Diễn đàn
Trân trọng cảm ơn

Tuanhhang71

Thành viên mới
Mình mới nhận dc thư này . Như vậy thì bao giờ được P V ... dự đoan thôi cũng được vì mình sốt ruôti quá . Xin cảm ơn

Dear Sir/Madam:

NVC received all the requested documentation for this immigrant visa case. The application is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant's visa application.

The U.S. Embassy/Consulate tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments as the cases become documentarily qualified. NVC schedules appointments one month in advance, but we cannot predict when an interview appointment will be available.

When an appointment is available, we will notify the applicant, petitioner, and attorney (if applicable).

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình mới nhận dc thư này . Như vậy thì bao giờ được P V ... dự đoan thôi cũng được vì mình sốt ruôti quá . Xin cảm ơn

Dear Sir/Madam:

NVC received all the requested documentation for this immigrant visa case. The application is now in the queue awaiting an interview appointment overseas, where a consular officer will adjudicate the applicant's visa application.

The U.S. Embassy/Consulate tells us what dates they are holding interviews, and NVC fills these appointments as the cases become documentarily qualified. NVC schedules appointments one month in advance, but we cannot predict when an interview appointment will be available.

When an appointment is available, we will notify the applicant, petitioner, and attorney (if applicable).

The applicant should not make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the embassy has issued a visa.
Vậy hồ sơ của bạn đã có số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp xong chưa? Cần thông tin cho rõ hơn, rồi sẽ được giúp.

Tuanhhang71

Thành viên mới
Mình nhận dc thư này

Dear Sir/Madam:

và số HS của mình là :
HCM2019607016
Vâ mọi ng cho mình hỏi là sao ?
Cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình nhận dc thư này

Dear Sir/Madam:

và số HS của mình là :
HCM2019607016
Vâ mọi ng cho mình hỏi là sao?
Cảm ơn
Nội dung trên NVC thông báo như sau:
Thưa ông/bà:

NVC nhận được tất cả các tài liệu được yêu cầu cho trường hợp thị thực nhập cư này. Đơn hiện đang trong hàng chờ đợi một cuộc hẹn phỏng vấn ở nước ngoài, nơi một nhân viên lãnh sự sẽ xét xử đơn xin thị thực của người nộp đơn.

Đại sứ quán/Lãnh sự quán Hoa Kỳ cho chúng tôi biết ngày họ đang tổ chức các cuộc phỏng vấn và NVC sẽ hoàn tất các cuộc hẹn này khi các trường hợp trở thành đủ điều kiện về mặt tài liệu. NVC sắp xếp các cuộc hẹn trước một tháng, nhưng chúng tôi không thể dự đoán khi nào sẽ có cuộc hẹn phỏng vấn.

Khi có một cuộc hẹn, chúng tôi sẽ thông báo cho người nộp đơn, người khởi kiện và luật sư (nếu có).

Người nộp đơn không nên thực hiện bất kỳ thỏa thuận du lịch, bán tài sản, hoặc từ bỏ việc làm cho đến khi đại sứ quán đã cấp thị thực.
P/s: Tôi nhắc bạn cần lưu ý điều này, nếu muốn nhận được sự tư vấn, hướng dẫn tiếp tục từ BQT diễn đàn, thì khi post bài bạn tuyệt đối không được viết tắt, cũng như không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn.
Vậy nhé bạn.