[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - Huyen Chu

Huyen Chu

Thành viên mới
Chào các anh chị. Hs em diện F2A, đã complete đang chờ ngày pv. VC em sắp có baby, vậy phải làm giấy tờ cho con như thế nào? HS bảo lãnh của em do luật sư làm, hỏi luật sư thì LS nói phải làm 1 bộ hs mới cho con, vậy là phải mất thêm phí nữa. Các anh chị cho em hỏi là mình có thể tự làm đc k, có dễ k?Thanks các anh chị.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Cho em hỏi làm giấy tờ bổ sung cho con vào hồ sơ bảo lãnh như thế nào?

Chào các anh chị. Hs em diện F2A, đã complete đang chờ ngày pv. VC em sắp có baby, vậy phải làm giấy tờ cho con như thế nào? HS bảo lãnh của em do luật sư làm, hỏi luật sư thì LS nói phải làm 1 bộ hs mới cho con, vậy là phải mất thêm phí nữa. Các anh chị cho em hỏi là mình có thể tự làm đc k, có dễ k?Thanks các anh chị.
Bạn xem ở đây

F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân.

Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân.

Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng.

Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).
Nếu hồ sơ của bạn thuộc diện F2A , và người con này là CON RUỘT CHUNG CỦA HAI VỢ CHỒNG BẠN , THÌ CHỈ CẦN BỔ XUNG GIẤY KHAI SANH VÀO HỒ SƠ F2A HIỆN NAY CỦA BẠN .VÀ KHÔNG CẦN MỠ THÊM MỘT HỒ SƠ MỚI NỮA .

CHỈ KHI NÀO NGƯỜI CON NÀY LÀ CON RIÊNG CỦA VỢ/ HOẶC CHỒNG THÌ MỚI CẦN MỠ THÊM MỘT HỜ SƠ BẢO LẢNH RIÊNG , F2A CHO NGƯỜI CON NÀY .

Nếu hồ sơ của bạn thuộc diện CR1/IR1

IR1/CR1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ. Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú). Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.
IR2/CR2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi.

- Con riêng chỉ đủ điều kiện xin định cư nếu cuộc hôn nhân của cha/mẹ với người bảo lãnh được thiết lập trước khi người con riêng được 18 tuổi.

- Mỗi đương đơn xin di dân phải được mở một hồ sơ bảo lãnh riêng.

- Hồ sơ bảo lãnh không có đương đơn đi kèm.
THÌ PHẢI MỠ RIÊNG MỘT HỒ SƠ CHO NGƯỞI CON NÀY .

Huyen Chu

Thành viên mới

Cám ơn anh rất nhiều. Anh có thể chỉ cụ thể là phải làm ntn k ? Vì em k muốn nhớ ls nữa.

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn anh rất nhiều. Anh có thể chỉ cụ thể là phải làm ntn k ? Vì em k muốn nhớ ls nữa.
NẾU MUỐN BỔ XUNG TÊN CỦA CHÁU BÉ VÀO HỒ SƠ , BẠN CHỈ CẦN GỞI EMAIL CHO NVC VÀ SCAN VÀO EMAIL NÀY GIẤY KHAI SANH CỦA CON BẠN .
Xem hướng dẫn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1325-Bổ-túc-giấy-khai-sanh-của-con-*

Huyen Chu

Thành viên mới
Hồ sơ bị USCIS yêu cầu nộp lại hồ sơ, có trường hợp nào giống em k?

Chào các anh chị!
Hồ sơ của em có ngày ưu tiên là 31/1/2013 đến 8/1/2014 là complete chỉ đợi ngày phỏng vấn nữa thôi. <br>
Nhưng cuối tháng 13/5/2014 check thì hồ sơ lại bị trả về Sở Di Trú (SDT), do ox chuyển từ Cali sang Texas mà k thông báo. ox em đã sửa lại địa chỉ và gọi đt check hs thì SDT nói chờ, giờ check hs lại thì SDT lại báo như vậy, "On August 9, 2013, the Post Office returned your document to us. We will hold your document for 180 days or until February 5, 2014. Please go to "https://egov.uscis.gov/e-Request to request that we resend the document to you. If you do not submit an online request by February 5, 2014, we will destroy your document and you will need to file a new Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance(E), or Orphan, with fee. If you move, go to "https://egov.uscis.gov/coa/displayCOAForm.do" to give us your new mailing address." mấy anh chị cho em hỏi có phải là em phải nộp lại toàn bộ hs k? Nếu nộp lại thì ngày ưu tiên của em sẽ đc tính như thế nào? Em cảm ơn a.