[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - huyhoang

huyhoang

Thành viên mới
Xin chào tất cả thành viên trong diễn đàn
Hồ sơ em diện F2A, cha mẹ bão lãnh. Em đã đóng tiền IV $404. Bây giờ em in document cover sheet kèm với các giấy tờ dân sự gửi qua cho mẹ em nộp kèm với I864 được chưa? Vì trước đây em có nhận được email từ NVC thông báo đóng tiền visa, trong đó có câu, em tạm dịch lại: "Nếu gửi DS230 & giấy tờ dân sự đến NVC sớm thì hồ sơ của bạn sẽ bị chậm trễ". Mong các bạn giúp mình với!

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Việc gửi hồ sơ DS230 & Civil Documents

Xin chào tất cả thành viên trong diễn đàn
Hồ sơ em diện F2A, cha mẹ bão lãnh. Em đã đóng tiền IV $404. Bây giờ em in document cover sheet kèm với các giấy tờ dân sự gửi qua cho mẹ em nộp kèm với I864 được chưa? Vì trước đây em có nhận được email từ NVC thông báo đóng tiền visa, trong đó có câu, em tạm dịch lại: "Nếu gửi DS230 & giấy tờ dân sự đến NVC sớm thì hồ sơ của bạn sẽ bị chậm trễ". Mong các bạn giúp mình với!
Chào huyhoang

- Nếu bạn đã đóng tiền IV $404. Thì bạn hãy gửi tất cả các giấy tờ làm tại việt nam gửi qua cho mẹ bạn, sau đó mẹ bạn sẽ nộp thêm mẩu bảo trợ tài chánh vào, rồi gọp tất cả lại cho vào một phong bì và gửi cho NVC. Làm như vậy hồ sơ bạn sẽ được nhanh và không bị thất lạc & checklick

Thanks