[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - lethanhvn

lethanhvn

Thành viên mới
Kính mong anh chị hướng dẫn giúp em,hôm nay em vừa nhận được checklist từ NVC ,nhờ anh chị dịch và hướng dẫn giúp em I-864 đã thiếu và sai thông tin gì.

You will need to complete and submit a new form with the changes
noted below. Please provide all requested documents and refer to page two for mailing instructions.

[x] A photocopy of the principal applicant's I-864 and I-864A (if applicable) is required for each accompanying
dependent listed in Part 3 of the I-864 and Part 2 of the I-864A (if applicable). Copies of supporting documents are not required for accompanying dependents.

Part 3 Information on the immigrant(s) you are sponsoring
[x] Not all accompanying derivative family members have been listed.
[x] The number on Line 10 does not equal the number of applicants listed in Parts 2 and 3.

Part 5 Sponsor's Household Size
[x] The number on Line 21a does not equal the number of applicants listed in Part 3.
[x] The number provided in part 21h does not equal the sum of the numbers in Lines 21a through 21g.

Chân thành cám ơn anh chị rất nhiều.

heaven

Cựu Ban điều hành
Ðề: checklist I-864

Bạn sẽ cần phải điền và nộp lại một đơn(i864 hoặc i864a) mới với những thay đổi lưu ý được đánh dấu (x) dưới đây. Xin vui lòng cung cấp tất cả các văn bản yêu cầu và tham khảo trang hai để được hướng dẫn cách gửi thư.

[x] mỗi thành viên đi theo liệt kê ở Phần 3 của I-864 và phần 2 của I-864A (nếu có) cần một bản sao i864 và I-864A (nếu có) của đương đơn chính. Bản sao các giấy tờ khác không cần thiết cho người phụ thuộc đi kèm.

Phần 3 Thông tin về (những) người nhập cư bạn đang tài trợ
[x] Không phải tất cả các thành viên gia đình đi kèm đã được liệt kê đầy đủ.
[x] Các số trên dòng 10 không bằng số lượng các ứng viên được liệt kê trong phần 2 và 3.

Phần 5 số người trong gia đình của người bảo trợ
[x] số người ghi trên dòng 21a không bằng số người được liệt kê trong phần 3.
[x] Số người trong dòng 21h không bằng tổng của các số trong dòng21a và 21g. :113::113:

lethanhvn

Thành viên mới

Em cám ơn anh/chị đã hướng dẫn,anh/chị cho em hỏi thêm,em có người đồng bảo trợ(không cùng nhà),vậy nghĩa là em phải điền lại 2 bản I-864 ( 1 cho người bảo lãnh chính và 2 là người đồng tài trợ) phải không ah?Và phải cần chữ ký sống của cả NBL và người đồng bảo trợ?

Em cám ơn anh/chị nhiều lắm

lethanhvn

Thành viên mới

Em dự định khi qua Mỹ sẽ học ngành luật,anh/chị cho em hỏi cần những điều kiện và bằng cấp như thế nào để học được ngành luật tai Mỵ

Em cám ơn anh/chi .