[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - manhnguyen

manhnguyen

Thành viên mới
Em đã tham khảo diễn đàn từ lâu. Đây là lần đầu em đến với diễn đàn, nếu có gì sai sót mong các bạn bỏ qua. Hồ sơ em diện F2A, mẹ bão lãnh. Ngày 25/10 mẹ em đã gửi tất cả những giấy tờ I864, DS230... đến NVC rồi. Các bạn cho hỏi thời gian hoàn tất hồ sơ khoảng bao lâu? Và khoảng bao lâu sau em mới được phỏng vấn? Mong các bạn trả lời giúp mình.
Chào thân ái!

langvuon

khoai nướng
Ðề: Hồ sơ F2A - Manh Nguyen - PD 07/07/2009

Em đã tham khảo diễn đàn từ lâu. Đây là lần đầu em đến với diễn đàn, nếu có gì sai sót mong các bạn bỏ qua. Hồ sơ em diện F2A, mẹ bão lãnh. Ngày 25/10 mẹ em đã gửi tất cả những giấy tờ I864, DS230... đến NVC rồi. Các bạn cho hỏi thời gian hoàn tất hồ sơ khoảng bao lâu? Và khoảng bao lâu sau em mới được phỏng vấn? Mong các bạn trả lời giúp mình.
Chào thân ái!
Khi NVC đã nhận được đầy đủ tài liệu thì thường vào khoảng 3-4 tuần là hồ sơ completed. 6-8 tuần sau có thư mời phỏng vấn báo trước 30 ngày. Nếu thuận lợi thì hồ sơ nhà bạn sẽ được hoàn tất vào gần ngày 20/11 và trong tháng 1 sẽ có thư mời phỏng vấn.
Nhưng đó chỉ là dự đoán, còn thời gian hoàn toàn phụ thuộc vào tiến trình xử lý hồ sơ của lãnh sự quán nữa.

Đây là diễn đàn mở, bạn có thể tham gia giao lưu thường xuyên để chia sẻ thông tin với các thành viên trong diễn đàn.
Chúc bạn sớm có tin vui trong mùa giáng sinh và năm mới 2011.

manhnguyen

Thành viên mới

Cảm ơn bạn Langvuon đã trả lời câu hỏi của mình

Mình đã gọi điện đến tổng đài tự động của NVC thì hệ thống vẫn chưa thông báo đã nhận được hồ sơ mình gửi nửa . Mẹ mình bên Mỹ đã gửi vào ngày 25/10 rồi mà đã một tuẩn rồi vẫn chưa nhận được. Không biết có bị gì không đây? Mong các bạn giúp mình với!

emile

Thành viên mới

Case của mình cũng như bạn, mình cũng thuộc diện f2a và đã gửi đc cả tuần rồi nhưng vẫn chưa thấy cập nhật :(
Bạn hên thật :d.. Hồ sơ mình từ hồi 8/2007 đến giờ vẫn chưa complete :(.. Buồn ơi là sầu :(
à mà có thể cho mình nick y!m để trao đổi thông tin tí đc ko? :D

love_always

Thành viên tích cực

Vừa rồi mình gởi thư cho NVC ngày 18/10 mà đến ngày 1/11 mới update thông tin, lúc đầu mình cũng lo lắm nhưng mà cũng tại vì nhiều hồ sơ gởi đến NVC nên họ chưa check kịp hết nên bị vậy thôi. Bạn đừng lo.:) Với lại tháng 11 này nhiều ngày lễ nên office cũng nghỉ có thể hơi lâu 1 tí thôi.

emile

Thành viên mới

Cám ơn bạn love_always nha :D. Vậy thì mình cũng đỡ lo tí :D
Hồ sơ bạn thế nào rồi? :D

manhnguyen

Thành viên mới

Đọc xong lịch visa tháng 1 mà thấy bấn loạn luôn. Hồ sơ mình mới vừa complete tháng 11/2010, đang chờ phỏng vấn vậy mà...:confused: Các bạn ơi! nếu vậy thì hồ sơ mình đang là diện F2A, tuổi của mình đã bị khóa lại chưa? Mình sợ hồ sơ bị chuyển qua F2B quá!!!1:( Các bạn cho mình câu trả lời với!!
Ngày sinh: 7/5/1990
Ngày ưu tiên: 7/7/2009
Ngày hồ sơ mở: 1/9/2010
Ngày chấp thuận: mình nghĩ chắc ngày 1/9/2010 vì ngày này mình nhận được email giấy báo đóng tiền
Các bạn giúp mình với!

emile

Thành viên mới

Mình nghĩ tình trạng hồ sơ bị thụt lùi như vậy chỉ diễn ra trong một thời gian ngắn thôi nên bạn đừng lo :). Mình nghĩ chừng qua tết thì đâu lại vào đấy thôi :).. Bạn vào đọc bài http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6300 để đỡ lo lắng :)

manhnguyen

Thành viên mới

Cảm ơn bạn till đã chia sẻ. Nhưng mình thắc mắc tuổi của mình đã được khóa lại chưa? Vì tháng 5/2011 là mình 21 tuổi rồi và với tình hình lịch visa như vậy thì khả năng mình bị chuyển qua F2B có cao không? Các bạn trả lời giúp mình với! Mình xin chân thành cảm ơn.

thao usd

Thành viên tích cực

Chào thân ái!
Chào Manhnguyen!!!!Cho mình hỏi bạn đã phỏng vấn chưa?Trường hợp của mình cũng giống như bạn vậy đó mà đến giờ vẫn chưa thấy tin tức gì hết.Ngay pd của mình là 3/5/2009.Mình đã hoàn tất hồ sơ vào tháng 11/2010.Bạn có thường xuyên xem lịch visa không?Tháng 4 này mới làm đến tháng 4/2007.Vậy của mình 2009 không biết đợi đến khi nao..buon wa..hu.hu.hu