[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - meobibi

meobibi

Thành viên mới
Xin chào mọi người
Hôm nay e mạo muội vô đây xin nhờ các anh chị tư vấn hộ em một chút về diện visa F2
Chồng e hiện nay đang du học tại mỹ diện visa F1 , đã du hoc được 1nam ( 8.2010) cho đến nay.
Trước đây chồng e co bảo vệ thạc sĩ ở pháp và trở về vn đầu tháng 7.2010. Sau đó ở sg xin visa du học ở mỹ tiếp.Chồng e xin xong visa thì về 2 đứa về quê nghĩ hè 1 tháng trong thời gian đó 2 bên gđ có tổ chúc đám hỏi và 2 vc e đã đăng ký kết hôn( tính đến nay là đã được gần 1 năm DKKH)
Vừa rồi chồng e có về vn nghĩ hè , được 1 vài tuần.(T5/2011) Nay đã qua lại usa , chồng e nói sẽ xin giấy bão lãnh e sang theo diện F2
Nên e xin hỏi giấy tờ thủ tục chuẩn bị bão lanh cho F2 thi ntn? và chồng e F1 có thể bão lãnh cho F2 được phải không ạ?
Mong anh chị tư vấn giúp e, em xin cảm ơn rất nhiều.
Chúc anh chị sức khỏe.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin anh chị tư vấn dùm em.

Xin chào mọi người
Hôm nay e mạo muội vô đây xin nhờ các anh chị tư vấn hộ em một chút về diện visa F2
Chồng e hiện nay đang du học tại mỹ diện visa F1 , đã du hoc được 1nam ( 8.2010) cho đến nay.
Trước đây chồng e co bảo vệ thạc sĩ ở pháp và trở về vn đầu tháng 7.2010. Sau đó ở sg xin visa du học ở mỹ tiếp.Chồng e xin xong visa thì về 2 đứa về quê nghĩ hè 1 tháng trong thời gian đó 2 bên gđ có tổ chúc đám hỏi và 2 vc e đã đăng ký kết hôn( tính đến nay là đã được gần 1 năm DKKH)
Vừa rồi chồng e có về vn nghĩ hè , được 1 vài tuần.(T5/2011) Nay đã qua lại usa , chồng e nói sẽ xin giấy bão lãnh e sang theo diện F2
Nên e xin hỏi giấy tờ thủ tục chuẩn bị bão lanh cho F2 thi ntn? và chồng e F1 có thể bão lãnh cho F2 được phải không ạ?
Chúc anh chị sức khỏe.
Chào bạn,
Rất tiếc, chồng bạn đang du học ở Mỹ bằng visa sinh viên F1 thì không thể bảo lãnh cho bạn theo diện vợ/chồng được. Muốn bảo lãnh được cho bạn thì chồng bạn phải là công dân Mỹ hoặc thường trú nhân (có thẻ xanh 10 năm).
Chúc bạn vui.

meobibi

Thành viên mới

Muốn bảo lãnh được cho bạn thì chồng bạn phải là công dân Mỹ hoặc thường trú nhân (có thẻ xanh 10 năm).
Vậy cho e hỏi lam thế nào chồng e được the xanh vậy ?:(:confused:
Em cảm ơn nhiều

linda

Ban điều hành

Vậy cho e hỏi lam thế nào chồng e được the xanh vậy ?:(:confused:
Em cảm ơn nhiều
Du học sinh hiện đang du học tại Mỹ, tình trạng hôn nhân là độc thân, nếu muốn hợp thức ở lại Mỹ, phải kết hôn với người có quốc tịch Mỹ (hiện đang sống hợp pháp tại Mỹ), sau khi làm thủ tục kết hôn hợp pháp, người du học sinh phải dự một buổi PV, nếu PV thành công sẽ được lăn tay và thời gian chờ khoảng từ 6 tháng đến 1 năm sẽ nhận được thẻ xanh 2 năm, sau 2 năm PV lại nếu có đầy đủ bằng chứng về mối quan hệ vợ chồng là thật thì sẽ được cấp thẻ xanh 10 năm...

linda

Ban điều hành

Xin chào mọi người
Chúc anh chị sức khỏe.
Bạn có thể xem và tìm hiểu về diện F2 ở đây: http://www.messersmithlaw.com/family-visa/f2-visa.html