[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - mommytobe

mommytobe

Thành viên mới
Mọi người ai hiểu thì làm ơn giải đáp thắc mắc này giúp mình nhé ! Mình thấy có 2 người đều diện f2a chồng bảo lãnh vợ con : 1 người mở hs tháng 12/2008 nhưng vẫn chưa approval , nhưng 1 người khác mở hồ sơ tháng 1/2009 lại approval rồi ??? approval vào tháng 1/2010, mình không hiểu họ làm việc thế nào ?? tại sao nộp hs trước mà lại bị giải quyết sau ?

Hồ sơ của mình cũng f2a chồng bảo lãnh vợ, hs mình 2/4/2009 , ko biết nếu theo tiến độ của f2a như hiện nay thì bao lâu nữa hồ sơ của mình mới có hy vọng được mở ??? Ai biết chỉ giúp dùm mình nha.

Cám ơn mọi người nhiều !

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Thắc mắc

Mọi người ai hiểu thì làm ơn giải đáp thắc mắc này giúp mình nhé ! Mình thấy có 2 người đều diện f2a chồng bảo lãnh vợ con : 1 người mở hs tháng 12/2008 nhưng vẫn chưa approval , nhưng 1 người khác mở hồ sơ tháng 1/2009 lại approval rồi ??? approval vào tháng 1/2010, mình không hiểu họ làm việc thế nào ?? tại sao nộp hs trước mà lại bị giải quyết sau ?

Hồ sơ của mình cũng f2a chồng bảo lãnh vợ, hs mình 2/4/2009 , ko biết nếu theo tiến độ của f2a như hiện nay thì bao lâu nữa hồ sơ của mình mới có hy vọng được mở ??? Ai biết chỉ giúp dùm mình nha.

Cám ơn mọi người nhiều !
Chào bạn , chuyện hồ sơ nộp trước mà được chấp thuận sau hồ sơ nộp sau mà được chấp thuận trước là chuyện bình thường ko có gì đáng lo đâu bạn , có 1 số trường hợp sở di trú gửi thư yêu cầu bổ sung thông tin gì đó mà người bảo lãnh vì lý do gì đó ko trả lời thì đó cũng là 1 lý do khiến cho hồ sơ bị chậm trễ, nên để giải toả thắc mắc bạn có thể nói người bảo lãnh gọi điện thoại trực tiếp cho sở di trú để biết rõ thông tin về hồ sơ của mình .
Về hồ sơ bạn hỏi có ngày ưu tiên 02/04/2009 thì hiện nay visa cho diện F2A 01/01/2008 với tiến độ visa nhảy 1 cách gây choáng như F2A thì khó có thể dự đoán khi nào hồ sơ của bạn được mở , chúc may mắn .

mommytobe

Thành viên mới

Về hồ sơ bạn hỏi có ngày ưu tiên 02/04/2009 thì hiện nay visa cho diện F2A 01/01/2008 với tiến độ visa nhảy 1 cách gây choáng như F2A thì khó có thể dự đoán khi nào hồ sơ của bạn được mở , chúc may mắn .[/QUOTE]

Nhân tiện cho mình hỏi thêm là hồ sơ của mình ox mình giao cho dịch vụ nhưng giờ mình thấy rất nhiều bạn than phiền về dịch vụ chậm trễ or kéo dài thời gian.... Mình có check case status và có thấy trong đó có cho mình tạo 1 account để họ send thông báo khi cần thiết. Nếu mình tạo account lấy email ox mình thì liệu có ảnh hưởng gì ko ? ý mình là nếu mình làm vậy thì có gây khó khăn cho bên dịch vụ giấy tờ của mình ko ? mình chỉ muốn theo dõi hs để biết dịch vụ có theo sát hs mình ko thôi. ACE nào biết trả lời giúp mình nhé. Thanks

caohung2010

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn,

Không sao cả, bạn có thể tạo account để theo dõi hồ sơ của mình.